• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Accident trong uprom và cách xử trí

binhlerhm

Hic hic

Em mới up ROM OCTAIVOI 5.0 cho con MiniS. IPL/SPL: 2.21 ; Radio: 2.69.11
up bằng ShellTool. Mọi việc diễn ra rất tốt. Nhưng bi giờ sau khi up xong hardReset lại nó báo là Format complete. Vào màn hình O2 báo IPL/SPL: 2.21 ; Radio: 2.69.11; OS: 6.0.0.2. Rồi nó ... trắng xóa màn hình luôn.

Cứu em với. Phải làm sao bi giờ :(

bạn hardreset lại thử xem . nếu không được vào bootloader up lại rom gốc sau đó unclock CID rồi uprom khỏi phải dùng shelltool

KittyBaby

Hehe, cứu được rồi.

Em vào BL, up trực tiếp ROM OCTAIVOI luôn, nó chạy ào ào.

Xài ShellTool sao thấy ghê quá.:-/

vuquang

các bro cứu e với, e vừa up rom ROM OCTAIVOI 5.0 xong, rùi up luôn Radio: 2.69.11. up rom xong thì được rùi, đến khi up radio e nghe nói bảo cũng up như up rom, nhưng đến khi e up xong thì khởi động thiếu đi 1 dòng gms, ko vào win thì ko co sóng, màn hình today hiện đang cắm điện sạc pin, activ thì ko nhận nữa --> mong được các bro dạy cách cứu giúp. THANKS

nhocquaytony

HR sau đó cho vào win cắm sync vào ko active sync cũng được sau đó bác làm thao tác như up rom bấm chặt power hiện bảo thông báo bấm yes sau đó bấm chặt nút camera.sau khi hiện màn hình boot bác vào divice manager của pc (click chuột fai vào my computer chọn manage chọn tab divice manager) sau đó seach cho nó tìm có win ce là up lại radio khác nghen ^^, nếu nó ko nhận wince thì làm lại hen.chúc bác mau cứu được thằng nhỏ hehe

longnhi88

Em có con Wizard của T-Mobile, IPL/SPL là 2.21.0001,dzậy là G4 phải ko ạ,Up = Shell Tool nhầm ROM của G3,giờ nó chỉ vào đến màn hình T-Mobile là hết,vậy bây giờ có thể làm cách nào để khắc phục đây các bác :-?? Giúp em vụ này với

cancer84

Pác chịu khó search trên 4rum để tìm hỉu nhé. Hardreset : nhấn giữ command + power + camera + voice + chọt lỗ soft reset ---> hard reset
Lỗi 260 là do Pc không nhận ra thiết bị PDA. Lỗi này thường chỉ phát sinh khi pác đang chuẩn bị uprom. Không biết pác ntn nhưng nếu bị thế thì là do :
1_ Cáp nối hư (đã đổi cáp ---> ko phải do nó)
2_ Quá trình cài Active Syn có vấn đề (uninstall hay cài lại win rồi tìm bản syn mới nhất cài lại cho an tâm - uninstall thì phần code lỗi có thể vẫn còn..cái này tùy !)
3_ Bản rom của pác khi sử dụng phát sinh lỗi. Do đó hardreset để xem thế nào
4_ Thằng bé PDA của pác nó hết pin nên PC không nhận là chuyện đương nhiên.
5_ Khi uprom thì phải chuyển sang chết độ safe mode (ấn giữ power + voice + camera + chọt softreset) rồi mới up. Thói quen để bình thường ---> kết nối ---> uprom ...tùy rom được...tùy rom ko cho !
Tóm lại : lỗi 260 là do ko kết nối được !!! Thân ái.

Để em test thử từng lý do bcs đưa ra nhé,hy vọng là chỉ bị mấy lỗi này thôi.thanks các bác đã giúp đỡ.

HIx em cũng dính lỗi này nè các bác !
Cũng thử đủ mọi cách rùi mà vẫn chưa được :((

kolya82

Mình rất gà về dòng WM,cho mình hỏi,up ROm có làm chết phone không các bác,nếu chết là vì lý do gì?có cứu được lại không vậy?Mong các bác giúp em?
Cho em hỏi luôn máy O2 minis dùng có tốt không,tốc độ xử lý,đóng mở ứng dụng có lâu không??.Thank các bác nhiều

nhathuy

Mình rất gà về dòng WM,cho mình hỏi,up ROm có làm chết phone không các bác,nếu chết là vì lý do gì?có cứu được lại không vậy?Mong các bác giúp em?
Cho em hỏi luôn máy O2 minis dùng có tốt không,tốc độ xử lý,đóng mở ứng dụng có lâu không??.Thank các bác nhiều

Theo mình đc biết thì dòng Wizard dễ die hơn so với các dòng khác. Dòng này thường bị hiện tượng treo ở màn hình khởi động ( Splash Screen) cho dù có up Rom nào cũng không thể vào Win đc. Tuy nhiên vẫn có cách để cứu, nhưng khi cứu đc thì lắp Sim vào máy sẽ báo lỗi "Data Crashes", mình cũng đang gặp cái lỗi này. Hiên giờ vẫn chưa khắc phục đc.
Dòng Mini S dùng cũng tương đối tốt. Tốc độ xử lý đôi khi còn phụ thuộc vào Rom nữa bạn à.

kolya82

Theo mình đc biết thì dòng Wizard dễ die hơn so với các dòng khác. Dòng này thường bị hiện tượng treo ở màn hình khởi động ( Splash Screen) cho dù có up Rom nào cũng không thể vào Win đc. Tuy nhiên vẫn có cách để cứu, nhưng khi cứu đc thì lắp Sim vào máy sẽ báo lỗi "Data Crashes", mình cũng đang gặp cái lỗi này. Hiên giờ vẫn chưa khắc phục đc.
Dòng Mini S dùng cũng tương đối tốt. Tốc độ xử lý đôi khi còn phụ thuộc vào Rom nữa bạn à.

Vậy bạn cho mình hỏi là dòng nào thì bền nhất.Mình muốn mua 1 em,yêu cầu là phải có bàn phím cứng qwerty,2nd khoảng 3,5tr đổ lại,theo bạn thì em nào là khả dĩ nhất.thank

nhathuy

Vậy bạn cho mình hỏi là dòng nào thì bền nhất.Mình muốn mua 1 em,yêu cầu là phải có bàn phím cứng qwerty,2nd khoảng 3,5tr đổ lại,theo bạn thì em nào là khả dĩ nhất.thank

Có lẽ hơi lạc để rồi bạn ơi, bạn nên qua đâyđây nữa để tham khảo nhé.
Chúc vui!

trandinhkhon

máy MiniS G3 unlock rùi.em up wm6.1 mania xg thì ko còn âm thanh nữa cả gọi đi với nhận cuộc gọi nữa.giúp em với