• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Advanced Blocker_Chặn cuộc gọi, tin nhắn quá "PRO" (trg 7)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thì pm tự bắt máy nào mà chả bị tính anh àh, chủ yếu là cái lời nhắn mình đặt sẵn có phù hợp ko thôi.
Nếu thiên về chặn tin nhắn hay cuộc gọi, em thấy thích cái pm này hơn MCleaner chút :)

Bây giờ anh cũng đang xài ADVANCE BLOCKER thử. Nếu thấy OK sẽ xài luôn.

ninjant

Thứ nhất,phần mềm này ko chạy ẩn đc mà chỉ là nằm tạm chờ dưới hệ thống trong khi Mclean chạy ngầm trong hệ thống.
Thứ hai,Mclean có chức năng thiết lập các cấu hình và cho phép mình thiết lập thời gian để khởi động hoặc thay đổi các cấu hình qua lại trong một ngày.Chức năng này PM này là không có.
Thứ ba,Mclean cho phép chặn các thuê bao không có trong danh bạ hoặc thuê bao nằm trong black list,hoặc chỉ cho nhận từ các thuê bao có trong danh sách đã định sẵn trước đó.
Thứ tư,phần mêm Mclean là phần mềm gốc (mã dùng đc cung cấp vĩnh viễn có thể Update) không phải phần mềm crack full nên độ an toàn và % cài đặt cao hơn nhiều.
Thứ năm,tôi yêu Mclean.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thứ nhất,phần mềm này ko chạy ẩn đc mà chỉ là nằm tạm chờ dưới hệ thống trong khi Mclean chạy ngầm trong hệ thống.
Thứ hai,Mclean có chức năng thiết lập các cấu hình và cho phép mình thiết lập thời gian để khởi động hoặc thay đổi các cấu hình qua lại trong một ngày.Chức năng này PM này là không có.
Thứ ba,Mclean cho phép chặn các thuê bao không có trong danh bạ hoặc thuê bao nằm trong black list,hoặc chỉ cho nhận từ các thuê bao có trong danh sách đã định sẵn trước đó.
Thứ tư,phần mêm Mclean là phần mềm gốc (mã dùng đc cung cấp vĩnh viễn có thể Update) không phải phần mềm crack full nên độ an toàn và % cài đặt cao hơn nhiều.
Thứ năm,tôi yêu Mclean.

Mỗi người mỗi ý thích khác nhau và mỗi PM đều có những điểm hay và dở khác nhau. Mình thì thích cả 2 dù xài Mcleaner đã lâu nhưng có PM tương tự nên cũng xài cho biết.

Caominh171

Thứ năm,tôi yêu Mclean.

Cái này thì đúng như anh letrungbuuphucdhct nói, tùy sở thích cũng như mục đích người dùng!
Riêng mình thì ít chặn ai, chỉ những đứa phá phách thôi, chứ cũng đâu dùng thường xuyên.
Còn chiện nó hiện ở danh sách Tác vụ, nếu dùng JbakTaskman thì bạn vẫn cho nó ẩn được mà, nói chung là mình tinh chỉnh được hết!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình nghĩ anh em nên tập trung thảo luận tính năng của advance block thì hay hơn chứ trong topic của PM này mà cứ so sánh với mcleaner hoài thì thấy không phù hợp. Với lại mỗi người có một ý kiến riêng có nói tới sáng cũng không xong.

Khoaaa

Mình test chặn tin nhắn thì đúng như bạn nói

Em cũng thử chặn cuộc gọi rồi, màn hình cũng chỉ nhá lên 1 cái rồi tối liền. Em thấy xài báo bận là hay nhất, đỡ phiền lòng người gọi. Còn phần chặn tin nhắn, bao gồm cả tin người chặn lẫn tin mà có chứ cụm từ cần chặn, người nhắn tin khi gửi thì thấy tin nhắn chưa gửi được, biểu tượng gửi cứ chớp chớp, buộc phải xóa thủ công thì mới hết, nhưng tiền vẫn bị trừ mới hay :D

cái chặn tin nhắn là sao. Theo như bạn nói thì mình thử lấy máy khác test tin nhắn vẫn tới đc mà. Mình muốn phần mềm nào chặn tin nhắn mà đối phươhg gữi ko đc kìa.

MinhThang

Manager
cái chặn tin nhắn là sao. Theo như bạn nói thì mình thử lấy máy khác test tin nhắn vẫn tới đc mà. Mình muốn phần mềm nào chặn tin nhắn mà đối phươhg gữi ko đc kìa.

Bài viết rất tỉ mỉ bạn có thể đọc lại để làm cho chính xác bạn nhé.

mrdragon88

Cái này là điều ko tưởng nhé bạn, ko bao giờ có đâu, trừ khi nhờ tổng đài chặn hộ

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member

Việc gởi tin nhắn là do người gởi gửi tin lên tổng đài. Sau đó tổng đài mới chuyển xuống máy bạn. Việc nhận tin hay không thì bạn quản lý được chứ làm sao bạn ngăn không cho người ta gởi tin lên tổng đài. Trừ phi bạn điện kêu người đó đừng gởi tin cho bạn thì họa may.

Le_Quang_Minh

PM hay+Bài viết hoành tráng=click thank + thanks.Không có dự định thử PM này vì đang rất ổn với MClean nhưng thấy bài hay quá nên thank bạn một phát,kỳ này muốn lên Mod nhanh hay sao mà cố gắng và nhiệt tình vậy hen!hihihi:D

dongtam

cái này mình cài vào N86 không được ,bạn có pm nào sử dụng được cho con 86 không mình đã thử Easy Reject, ACM, MCleaner... cũng không được

Khoaaa

cái này mình cài vào N86 không được ,bạn có pm nào sử dụng được cho con 86 không mình đã thử Easy Reject, ACM, MCleaner... cũng không được

Bạn hack phone chưa. Chưa hack chưa cài đc đâu.
P/s N86 bạn mua bao nhiu vậy

Posted via Mobile Device

Khoaaa

Việc gởi tin nhắn là do người gởi gửi tin lên tổng đài. Sau đó tổng đài mới chuyển xuống máy bạn. Việc nhận tin hay không thì bạn quản lý được chứ làm sao bạn ngăn không cho người ta gởi tin lên tổng đài. Trừ phi bạn điện kêu người đó đừng gởi tin cho bạn thì họa may.

Oh bây giờ thì mình đã hiểu. Trứớc giờ cứ tưởng có soft nào chặn đc tin nhắn kiểu đó chứ.

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member

Với những PM FULL thì phải hack hay SIGN. Nếu không thì không cài được. Nếu k hack hay SIGN thì bạn nên vào trang chủ của mcleaner down bản chính thức rồi PM tui cho cái k3y đăng ký dễ dàng hơn.

bedinh

Bảng việt hóa do kiều phong post mà giải nén cũng cài pass bó tay luôn,pro kiều phong chơi kì quá,pass là j vậy hả pro.

Caominh171

Theo ý kiến riêng thì cái này không hay bằng Mclear.Thứ nhất là không có các chế độ như chặn danh sách đen....Thứ 2 là hiện trong Tasklist ( Cái này là ngứa mắt lắm này) :p.Giao diện không thân thiện bằng MClear.Ý kiến riêng thui nhé :p

Sau nhìu ngày tìm hỉu, mình có thể cho bất cứ pm chặn cuộc gọi nào chặn theo kiểu danh sách, rất dễ
Chỉ cần vào danh bạ máy tạo 1 nhóm tương tự danh sách đen, rồi vào ctr chọn From Phonebook, chuyển wa tab Group, chọn nhóm danh sách Đen vừa tạo là được mà :D
Muốn tạo danh sách Trắng thì mình tạo 1 danh sách mà khi chặn danh sách này, chỉ chừa lại những số ko muốn chặn là tương đối Ok rồi :D
Còn chiện hiện trong TaskList, nếu dùng JbakTaskman thì ẩn nó là chiện nhỏ thôi :)
Chỉ chưa làm cho pm này chạy theo thời gian định sẵn thôi :(

tuancan

PM này cũng hay đấy chứ nhưng mình đang dùng MClead , nhưng vẫn chưa hiểu cách dùng lắm
chẳng hạn như mình chặn tin nhắn hay cuộc gọi của họ nhưng đó là chặn luôn , còn 1 cách chặn nữa đó là khi có tin nhắn đến nó sẽ vào phần MClead chứ ko hiện ra trên màn hình dt . bạn nào biết chỉ cho mình với
PM này có làm thế được ko nhỉ
Sr nha mình hơi gà . hi hi