• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android - BlueSea Mod Series - V03 Sense Update 17/09/2010

trinh12345

Bác Hải cho nhận xét khách quan về TỐC ĐỘ và ĐỘ ỔN ĐỊNH của bản này sovới bản V02 của bác dc ko ạ? Em cảm ơn!!!

hunter4019

bạn hãy dùng thẻ 2gb rồi format với fat32 chắc là dc thôi vì mình trước hay bị lỗi này do thiếu khoảng trống của thẻ nhớ( chắc bạn thử thẻ 1gb đúng o?), còn nếu dùng thẻ lớn hơn thì kiểm tra coi thẻ còn trống nhiều ko, mình phải để trống khoảng 500-700mb thì mới cài dc , ko biết mọi người thế nào còn đây là kinh nghiệm bản thân, chúc bạn thành công.

Mình dùng thẻ 16G đã format theo hướng dẫn trên forum. Cám ơn bạn vì đã đóng góp ý kiến

buihieupda

bác Hải bây giờ chuyên về androi rồi không biết còn mod winmo nữa không? mong bác sớm cho ra bản V04 hoàn thiện hơn bản V03 để ACE PDAVIET vọc.

caothanhhai

Bác Hải cho nhận xét khách quan về TỐC ĐỘ và ĐỘ ỔN ĐỊNH của bản này sovới bản V02 của bác dc ko ạ? Em cảm ơn!!!

Mình cũng không hài lòng lắm về TỐC ĐỘ VÀ ỔN ĐỊNH của v03 - không so được với v02 nhưng Sense nó thế nặng nề nhưng đẹp và tiện dụng. Chắc v04 sẽ có khi có rom của Deside HD .

Còn phải dùng nhiều, thử nhiều chứ các bạn cũng đừng kỳ vọng có bản hoàn mỹ ngay

th_thanhtung

Mình cũng không hài lòng lắm về TỐC ĐỘ VÀ ỔN ĐỊNH của v03 - không so được với v02 nhưng Sense nó thế nặng nề nhưng đẹp và tiện dụng. Chắc v04 sẽ có khi có rom của Deside HD .

Còn phải dùng nhiều, thử nhiều chứ các bạn cũng đừng kỳ vọng có bản hoàn mỹ ngay

Bên XDA đã giới thiệu rom của Desire HD rồi đó.

thehunghd

sáng giờ em đang chạy bản 3 thất ok lắm
cũng có lúc hơi đứng 1 tý
mong bác caothanhhai ra bản 4 sẽ hoàn thiện hơn
cám ơn vì đã mod và share cho ae dùng

hpkhchgngh

có bác nào tốt bụng lếch qua MF dùm em với ạ? wifi nhà em yếu như sên, down lề mề như rùa vậy

alanlee

Bản này nhìn bắt mắt quá ...........he he, nhưng dù gì vẫn thấy WM đẹp hơn khi có nhiều bộ icon đẹp tuyệt như dinkin:)) , AD chắc 1 thời gian nữa :D

silentnight1987

Bản này chạy quá mượt. Mình test 2 ngày nghỉ chưa thấy một lỗi nào cả. VeryGood. Thanks bác Hải nhé ! Icon và Widget cũng rất ok.

lungtung

Trên máy của mình, khi tắt màn hình đi, muốn vào lại ấn nút rồi chờ 1 lúc nó mới sáng màn hình khóa lên, vậy làm thế nào khắc phục tình trạng này. Mong tác giả và các bạn biết chỉ giúp mình nhé.

trinh12345

Trên máy của mình, khi tắt màn hình đi, muốn vào lại ấn nút rồi chờ 1 lúc nó mới sáng màn hình khóa lên, vậy làm thế nào khắc phục tình trạng này. Mong tác giả và các bạn biết chỉ giúp mình nhé.
Tốc dộ thẻ nhớ đáp ứng ko kịp, muốn hết thì dùng bản có sense của bác Ân hoặc v03 bâc Hải cũng ổn.

lungtung

Tốc dộ thẻ nhớ đáp ứng ko kịp, muốn hết thì dùng bản có sense của bác Ân hoặc v03 bâc Hải cũng ổn.
Đang dùng bản V03 của CaoThanhHai, Thẻ class 6 đồng chí ơi, các bản khác không có bản nào bị cả

j3a01

mình cũng đồng ý với ý kiến của caothanhhai bản v3 này chạy thấy nặng nề, và hay bị đứng cảm ứng. Ram tuột rất lẹ, bản v2 mình thấy chạy ổn hơn.
Hy vọng bản v4 sẽ fix nhiều lỗi hơn nữa, mình chỉ dùng có bluesea từ lúc wa android tới jo ^^

thanharts

@caothanhhai: em thấy nếu bác build bản sense thì nên lấy base Froyo Sense V2 của darkstore ấy, dùng rất chất, cả kernel cũng lấy của bản ấy luôn, còn phần mềm nào thik cho thêm vào thì thêm bác ợ ;)

nabmrhuu

tui đang xài bản v2 của bác caothanhhai, rất tốt. tuy nhiên sao ko sử dụng bàn phím tiếng việt đc. tui đã chỉnh setting giống bản v1 nhưng ko lôi cái bàn phím tv ra đc. mong chủ thớt chỉ giúp.

Chỉnh sửa cuối: