• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Rom Faster 2011 Cho các dòng WinMo

sindbad889

trong thư mục npkboot\STARTUPS mình là Touch Diamond thì lấy diamod 100 thôi còn mấy cái khác xóa hết àh ?

joeD

trong thư mục npkboot\STARTUPS mình là Touch Diamond thì lấy diamod 100 thôi còn mấy cái khác xóa hết àh ?

Thì để đó cũng đc xoa hết cũng đc. Giữ lại mai mốt muốn xài thì xài nè. Lấy startup.txt ra bỏ vào thư mục npkboot nha chứ ko phải để nguyên đó.

tidusbmt

Hỏi anh Joe đừng chửi nha,sao bây giờ máy tính nhà em không up được rom cho winmo nữa mỗi lần chạy bản rom là nó báo thế này:The application failed to initialize properly có ai biết khắc phục chỉ cho em với bản rom có sense chạy nặng máy muốn kiếm cái ít hơn để chạy android cho mượt.

joeD

Hỏi anh Joe đừng chửi nha,sao bây giờ máy tính nhà em không up được rom cho winmo nữa mỗi lần chạy bản rom là nó báo thế này:The application failed to initialize properly có ai biết khắc phục chỉ cho em với bản rom có sense chạy nặng máy muốn kiếm cái ít hơn để chạy android cho mượt.

Chạy Andoriod thì có liên quan gì tới ROm WInmo. Còn ko muốn có Sense thì xóa nó đi cái đó là Theme mà. Cài cái Laucher khác mà xài.

congtinh

pro cho hỏi chút
em xài DIAM500
sau khi cài có 1 số chỗ em ko hiểu
bản neofroyo v0.1 khi cài nó ko cho căn chỉnh cảm ứng mà tự động thiết lập luôn
khởi động xong thì trên dưới lẫn lộn (bấm trên thì nhận dưới bấm dưới thì nhận phía trên, đơn giản hơn là muốn vào menu thì phải bấm hóc trên màn hình chứ ko bấm vào hình menu bên dưới)
mấy bản kia có cài thử nhưng toàn time out
hướng dẫn giùm nha pro

joeD

pro cho hỏi chút
em xài DIAM500
sau khi cài có 1 số chỗ em ko hiểu
bản neofroyo v0.1 khi cài nó ko cho căn chỉnh cảm ứng mà tự động thiết lập luôn
khởi động xong thì trên dưới lẫn lộn (bấm trên thì nhận dưới bấm dưới thì nhận phía trên, đơn giản hơn là muốn vào menu thì phải bấm hóc trên màn hình chứ ko bấm vào hình menu bên dưới)
mấy bản kia có cài thử nhưng toàn time out
hướng dẫn giùm nha pro

Do lỗi bàn phím đó. có đổi bàn phím chưa? Down cái CWM về mà giải nén bỏ thẳng nó vô luôn thì cũng chưa đc, bác phải đổi bàn phím và startup nè. Mà coi máy có phải là Diam500 ko có khi là diam100 đó

hunghanh09

bác joe ơi.e cài rồi nhưng cái để cho wifi vs bluetooth chạy đc hình như e chọn sai.bây giờ cài lại cái khác cho wifi nó chạy đc mà hok cần phải cài lại rom đc hok bác.

joeD

bác joe ơi.e cài rồi nhưng cái để cho wifi vs bluetooth chạy đc hình như e chọn sai.bây giờ cài lại cái khác cho wifi nó chạy đc mà hok cần phải cài lại rom đc hok bác.

Cài cái khác mà ko cần chạy Rom là sao nè? ko hiểu bác nói lắm?

Bluetooth thì nếu chỉnh sai có thể chỉnh lại nè, Còn Wifi thì cũng vậy, nếu đã nhập đúng pass mà bên Modem đổi pass khác thì bấm vô cái Wifi nó nhấn chữ Forget rồi nhập Pass khác là xong.

Còn nếu như tôi hiểu thì để nhầm cái Module thì xóa cái module đó down cái khác bỏ vô thế cái củ rồi vô lại máy. Nếu nó ko nhận wifi nữa thì thay tiếp nè

thienfind

Chủ topic cho mình hỏi... Mình đang xài HTC Diamond thì nên chạy room nào nhất ( nhẹ + ổn định )... MÀ hình như có room nào xài được camera phải không bạn ?

joeD

Chủ topic cho mình hỏi... Mình đang xài HTC Diamond thì nên chạy room nào nhất ( nhẹ + ổn định )... MÀ hình như có room nào xài được camera phải không bạn ?

Xài bản Prosense hay NeoFroyo thì ok nè. Những bản bên trên đều dùng được Camera hết. với lại bản nào cũng nhẹ nè. Bản Neofoyo thì nhẹ nhất vì nó lượt bỏ một số cái như xem ảnh .v.v. mấy cái này phải cài vô nhe

tidusbmt

Joe anh có phần mềm nào tắt cái đèn chỗ cái đèn sạc pin không?pin em xài lâu rồi nên yếu,chạy android mà nó cứ sang hoài tốn kha khá pin.

joeD

Joe anh có phần mềm nào tắt cái đèn chỗ cái đèn sạc pin không?pin em xài lâu rồi nên yếu,chạy android mà nó cứ sang hoài tốn kha khá pin.

Tắt cái đèn đó hả? Ko có nè, cũng cứ để đó thôi. Nếu ko thì tùy chỉnh trong bộ cài đặt, mà cái này thì chưa có vọc nên chưa biết nó nằm ở chỗ nào nữa. Tìm hiểu thêm đi

redarmyvn

Hix em làm theo bác joeD tới cái bước bấm Haret.exe lần đầu, đúng là nó chạy lên 1 đống chữ rồi...để đó luôn, ko có cái màn hình chờ để bấm Volume down như bác nói.

Bác cho em hỏi là chép npkboot vào root thẻ nhớ có nghĩa là sao? Tức là mình chép vào thẻ nhớ hay chép vào chỗ nào khác của thẻ nhớ? Máy em xài là HTC P3702 thì em chỉ việc giải nén cái thư mục npkboot vào root thẻ nhớ rồi cài đặt trên máy đt là xong phải ko? Thanks bác trc

Chỉnh sửa cuối:
Bác cho em hỏi là chép npkboot vào root thẻ nhớ có nghĩa là sao? Tức là mình chép vào thẻ nhớ hay chép vào chỗ nào khác của thẻ nhớ? Máy em xài là HTC P3702 thì em chỉ việc giải nén cái thư mục npkboot vào root thẻ nhớ rồi cài đặt trên máy đt là xong phải ko? Thanks bác trc
Bạn chép thẳng vào thẻ nhớ không để trong thư mục nào cả nhé.

tidusbmt

bản 6 em test chưa được 5s tại vì cái cảm ưng xoay lộn ngược cả lên.................nhưng cái đèn sạc pin không chạy nữa......mừng quá.

redarmyvn

Cám ơn bác dinhtuandung2012 , em đã cài đc rồi, nói chung là xài cũng khá tốt và ổn định. Nhưng có 1 vấn đề khá khó chịu là mỗi khi máy đang ở màn hình chờ mình phải ấn nút power thì nó mới sáng màn hình và cho mình mở khóa. Vấn đề là nút power máy em lún lắm rồi, các bác có cách nào giúp em thoát khỏi chế độ chờ mà ko cần phải nhấn nút power ko?

joeD

Cám ơn bác dinhtuandung2012 , em đã cài đc rồi, nói chung là xài cũng khá tốt và ổn định. Nhưng có 1 vấn đề khá khó chịu là mỗi khi máy đang ở màn hình chờ mình phải ấn nút power thì nó mới sáng màn hình và cho mình mở khóa. Vấn đề là nút power máy em lún lắm rồi, các bác có cách nào giúp em thoát khỏi chế độ chờ mà ko cần phải nhấn nút power ko?

Ko có nè. Nếu màn hình chờ mà ko có nút mở lên thì làm sao mà bấm đúng ko. Còn cách nữa thử bấm nút phím hang up (nút từ chối cuộc gọi màu đỏ) xem nếu nó hiện lên thì ok. Còn ko thì ko còn cách nào khác nhé bác.