• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Rom Faster 2011 Cho các dòng WinMo

joeD

Bác Joed ơi em cài đúng như bác bảo mà sao đến lần chạy Haret thứ ba để boot thằng vào android mà nó ko boot vào android, mà nó chạy cả 1 đống chữ dài ngoằng ghi "ignore defenition...." j j đó sau đó nó reboot và lại vào WinMo :|

Em dùng con HTC touch diamond P3700 đó.

Bác down bản Rom nào vậy? Chỉ có duy nhất bản Rom thứ 1 là chạy haret 3 lần, còn các cái khác còn lại thì chỉ chạy có 2 lần thôi. Vì những bản Rom khác đã có sẵn các ứng dụng của App Google rồi.

Thử lại đi nha bác

joeD

hjc, joe ơi, đang dùng Touch Pro, hí hoáy cả đêm làm theo đúng hướng dẫn, nhưng cứ chạy file haret là nó đứng yên ở dòng booting linux ,,,, ( đơ máy, ) mình lại phải chọc nút reset ! không biết có lầm chỗ nào không, mà mình làm đi làm lại rùi

Có giải nén hết thư mục NPKboot ra máy rồi chép nó vào thẳng thẻ nhớ ko nè? Và có thay đổi cái Startup.txt (RAPH) của cái Touch Pro ko? vì nếu ko đúng của nó thì nó sẽ ko chạy đâu. Và thay đổi lun cái bàn phim là Ts-ca...... nữa. Giờ có mấy cái Module mới nhất đó down về thay thế nó lun

Module nè:
http://code.google.com/p/zimages/do...inux-20111017_080427-package.tar.bz2&can=2&q=

Và nhớ là chỉ Install 1 lần đối với các bản Rom mới nha. Sắp tới sẽ up thêm 1 2 bản khác ROm khác nữa

b_c_c

có mà. giải nén xong, copy toàn bộ npkboot ra thư mục gốc của thẻ, sau thay module, file statup của RAPH100 ( máy mình là 100),và cái ts-ca ( mình thì mình lấy của Raphael
để thử lại một lần nữa xem nhé
còn cái mục chia ổ, ?mình chia như thế, nhưg sau khi apply xong, thoát chương trình chia ổ, thì ở bên ngoài my computer vẫn báo có 1 ổ là cái thẻ nhớ thui phai không Joe
thử từng bước xem thế nào vậy

joeD

có mà. giải nén xong, copy toàn bộ npkboot ra thư mục gốc của thẻ, sau thay module, file statup của RAPH100 ( máy mình là 100),và cái ts-ca ( mình thì mình lấy của Raphael
để thử lại một lần nữa xem nhé
còn cái mục chia ổ, ?mình chia như thế, nhưg sau khi apply xong, thoát chương trình chia ổ, thì ở bên ngoài my computer vẫn báo có 1 ổ là cái thẻ nhớ thui phai không Joe
thử từng bước xem thế nào vậy

Chia ổ đúng theo các bước trên. Khi kết nối thì chỉ có 1 ổ đĩa thôi. Vì 3 cái kia là ổ ảo mà nên nó ko có tháy nè. Làm lại từng bước 1 đi ha. Làm xong thì reset lại máy cho nó đc ok thì mới chạy Haret để install Android nè

langtudisan

Bạn ơi cho mình hỏi ban rom nào đã sửa được lỗi đèn sạc lúc nào cũng nhấp nháy chưa àh.
À còn về cài đặt thêm phần mềm hay game có cài đặt bằng cách copy vào máy rồi cài bình thường hay phải dùng markket. và khi chạy anroid có phần mềm nào kết nối nó trực tiếp với máy tính không àh. thank bác

Chỉnh sửa cuối:

langtudisan

sao không có ai quan tâm tới trang này nữa vậy. có ai đã tắt được đèn nhấp nháy như lúc sạc trên anroind chỉ cách mình với không dùng tốn pin quá

vuthang13

***Rom VI: GingerBread CWM 2.3.4 Tiad8 Build 06.09.11
Bạn ơi sao bản này ko có message vậy =.= gửi hay nhận gì cũng ko dc

joeD

sao không có ai quan tâm tới trang này nữa vậy. có ai đã tắt được đèn nhấp nháy như lúc sạc trên anroind chỉ cách mình với không dùng tốn pin quá

Hiện tại thì chưa có cách tắt cái đó nè bác. Đành chịu thôi á. Đang cải thiện khi nào có bản hoàn thiện thì mình sẽ post lên nè

joeD

***Rom VI: GingerBread CWM 2.3.4 Tiad8 Build 06.09.11
Bạn ơi sao bản này ko có message vậy =.= gửi hay nhận gì cũng ko dc

Bản cuối cùng là bản khó xài lắm bác down bản khác đi nhé. Mình sẽ post bản khác nữa lên cho các bác nào mún xài.

joeD

UPDATE Thêm 2 bản Rom cập nhật của các bản trên nè

***Rom VIII: FroyoB - BlackBird - V1 Nebarkay Build 16.10.11
***Rom IX: FroSense 10 Tia8 Build 23.10.11
***Rom X: Tiadroid 5 Tia8 Build 26.10.11

Chỉnh sửa cuối:

poorstudent

joed ơi!mình cố cài thử tất cả nhưng chỉ được Tiadroid CWM1.9 Edition , FroyoB - BlackBird ,Froyo X Ginger CWM1.9 mấy rom này sử dụng ok nhất là bản edition!nhưng tại sao mấy bản khác mình cài vào vẫn được nhưng ngay từ khi boot vào android ngay bước tutoral của android mình ấn next hay skip đều không được kể cả phím và cảm ứng!
mình có qua trang tia8 và đọc thấy bản ROM X không hao pin,nhiều ứng dụng unlock........mình đã cài và cũng đứng như trên!mình làm nhiều lần rất kĩ theo từng bước!kể cả hướng dẫn bên tia8 nhưng vẫn không được!
NẾU JOED CÀI ĐƯỢC ROM X :Tiadroid 5 thì chỉ mình với!
thank rất nhiều!máy mình là htc diamond d100!Thank JoeD

SonDTtel

chả hiểu cái ông này làm gì, xem cái video vừa mới chia ổ xong thì ổ trắng tinh chứ chưa chi vừa apply xong vào ổ đã thấy có thư mục root, hô hô

nvtn

Chào bạn. Tôi dùng Diamond.
- Bạn cho hỏi là khi chia xong ổ đĩa thì chỉ nhìn thấy ổ FAT32 đúng không còn 3 cái ổ đĩa ext2 thì không nhìn thấy (với PC)

- Tôi chia ổ theo đúng hướng dẫn. Apply xong chạy một lúc thì Minitoot Partion vẫn báo có 1ổ đĩa gần 4G như cũ.

- Khi đã cài 1 bản rom rồi, muốn cài bản khác thì có phải chia lại ổ đĩa từ đầu hay cứ thế là cài được? Có phải format các ổ ext2 không và nếu có thì dùng cách nào để format?

- Máy của tôi là Diamond, không có thẻ nhớ, chỉ có ổ đĩa trong máy thôi.

Cám ơn bạn!

Chỉnh sửa cuối:

poorstudent

vấn đề của bạn không cần quan tâm!bạn chia xong thi nó vẫn nhận 4GB là đúng!vì nó chia theo dạng đĩa ảo mà!quan trọng là PC nó nhận phần còn lại (FAT 32) như bạn đã chia

joeD

Chào bạn. Tôi dùng Diamond.
- Bạn cho hỏi là khi chia xong ổ đĩa thì chỉ nhìn thấy ổ FAT32 đúng không còn 3 cái ổ đĩa ext2 thì không nhìn thấy (với PC)

- Tôi chia ổ theo đúng hướng dẫn. Apply xong chạy một lúc thì Minitoot Partion vẫn báo có 1ổ đĩa gần 4G như cũ.

- Khi đã cài 1 bản rom rồi, muốn cài bản khác thì có phải chia lại ổ đĩa từ đầu hay cứ thế là cài được? Có phải format các ổ ext2 không và nếu có thì dùng cách nào để format?

- Máy của tôi là Diamond, không có thẻ nhớ, chỉ có ổ đĩa trong máy thôi.

Cám ơn bạn!

Cách chia ổ đĩa thì bác biết rồi. Không cần format hết các ổ đĩa, chỉ cần xoá các ổ EXT2 thôi. Dùng Minitool... như ban đầu mà xoá 3 ổ EXT2 rồi Create lại thôi. Như hướng dẫn ở trên đó. (Cách này dùng cho cài bản Rom khác nếu ko mún xài bản hiện tại)

Còn chia xong mà kết nối máy tính chỉ hiện 1 ổ thì đúng rồi. Vì các ổ kia là ổ ảo nó ko hiện trên máy tính nè. Chỉ là trừ số MB mình đã chia 3 ổ kia. Như trích 900mb chia 3 ổ thì chỉ còn có 3G 100Mb cho ổ chính. Còn ko mún xài Android nữa thì xoá hết các ổ rồi Apply 1 ổ duy nhất là Fat32 như bình thường ha.

joeD

joed ơi!mình cố cài thử tất cả nhưng chỉ được Tiadroid CWM1.9 Edition , FroyoB - BlackBird ,Froyo X Ginger CWM1.9 mấy rom này sử dụng ok nhất là bản edition!nhưng tại sao mấy bản khác mình cài vào vẫn được nhưng ngay từ khi boot vào android ngay bước tutoral của android mình ấn next hay skip đều không được kể cả phím và cảm ứng!
mình có qua trang tia8 và đọc thấy bản ROM X không hao pin,nhiều ứng dụng unlock........mình đã cài và cũng đứng như trên!mình làm nhiều lần rất kĩ theo từng bước!kể cả hướng dẫn bên tia8 nhưng vẫn không được!
NẾU JOED CÀI ĐƯỢC ROM X :Tiadroid 5 thì chỉ mình với!
thank rất nhiều!máy mình là htc diamond d100!Thank JoeD

Ok vì đang xài cái Prosen 10 để coi cài cái Tiadroid xem thử. Mà cái Tiadroid thì nói trước là nó nhận ổ EXT2 dung lượng nhiều lắm. VÌ nếu mà không chia đúng Dung lượng Data hay System (2 cái này là 1 trong 2 ổ EXT2) không đúng thì nó đọc rất là lâu. Đẻ coi cài thwur xem sao.

joeD

chả hiểu cái ông này làm gì, xem cái video vừa mới chia ổ xong thì ổ trắng tinh chứ chưa chi vừa apply xong vào ổ đã thấy có thư mục root, hô hô

Chả hiểu ông nào nè? Nói Joe đó hả? Chia ổ xong thì ổ nó không trống thì nó chứa cái gì nè bác. Mà coi ko hiểu thì chắc bác thông minh lắm, phải cao siêu mới hiểu đc cái gì mà ng khác truyền đạt.

P/s Có gì sai thì sửa ha, mún không mất dữ liệu thì cop hết dữ liệu ổ chính vào PC rồi chia. Good Luck

poorstudent

Ok vì đang xài cái Prosen 10 để coi cài cái Tiadroid xem thử. Mà cái Tiadroid thì nói trước là nó nhận ổ EXT2 dung lượng nhiều lắm. VÌ nếu mà không chia đúng Dung lượng Data hay System (2 cái này là 1 trong 2 ổ EXT2) không đúng thì nó đọc rất là lâu. Đẻ coi cài thwur xem sao.

tui cài được rồi!nhưng mắc cái lỗi ở market là time out!cách khắc phục làm sao!mà sao xài tiadoid 5 mình thấy nó không ok!hjc!bản rom nào bạn ưng ý nhất vậy joed