• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Rom Faster 2011 Cho các dòng WinMo

datuan05

hjc, joe ơi, đang dùng Touch Pro, hí hoáy cả đêm làm theo đúng hướng dẫn, nhưng cứ chạy file haret là nó đứng yên ở dòng booting linux ,,,, ( đơ máy, ) mình lại phải chọc nút reset ! không biết có lầm chỗ nào không, mà mình làm đi làm lại rùi
Em cũng bị giống bác này. Hình như phải bung nén npkboot ra trực tiếp thẻ nhớ, chứ không được bung ra trên máy tính rồi copy sang phải không bác joeD ơi ? Hí hoáy cả tối qua mà chẳng được, vài tạm Androkkid xài đỡ thèm ;;)

joeD

tui cài được rồi!nhưng mắc cái lỗi ở market là time out!cách khắc phục làm sao!mà sao xài tiadoid 5 mình thấy nó không ok!hjc!bản rom nào bạn ưng ý nhất vậy joed

Cái bản Tiadroid 5 thì hơi khó chịu chút. Nhưng đang nghiên cứu cài cái bản Tiadroid 5 dành riêng cho Touch Diamond. Và thêm 1 bản mới dành riêng cho Touch nữa. Đang coi nếu cái đc mới up lên nè. Nếu giờ mún sài thì sài cái Prosense 10 hay cái Blackbird thì cũng ok. Nhưng càng ngày càng nhiều bản, để coi 2 bản mới nữa sắp tới có ok ko nên mới up nè.

joeD

Em cũng bị giống bác này. Hình như phải bung nén npkboot ra trực tiếp thẻ nhớ, chứ không được bung ra trên máy tính rồi copy sang phải không bác joeD ơi ? Hí hoáy cả tối qua mà chẳng được, vài tạm Androkkid xài đỡ thèm ;;)

Mún cài thì phải có cái startup và ts-cali...(bàn phím và trình khởi động cho máy của mình). Em down về hết thì phải thay đổi hai cái đó thì nó mới chạy được nè. Bung ra đâu cũng đc, miễn có trình npkboot chép vô đó là ok nè. thêm vào đó có bản ROM nữa là ok. Mà em xem Video hướng dẫn đí. cũng chi tiết lắm, làm ko đc thì hỏi tiếp.....

datuan05

Mún cài thì phải có cái startup và ts-cali...(bàn phím và trình khởi động cho máy của mình). Em down về hết thì phải thay đổi hai cái đó thì nó mới chạy được nè. Bung ra đâu cũng đc, miễn có trình npkboot chép vô đó là ok nè. thêm vào đó có bản ROM nữa là ok. Mà em xem Video hướng dẫn đí. cũng chi tiết lắm, làm ko đc thì hỏi tiếp.....
Dạ báo cáo anh là máy em P3700, em cài ROM 1 theo hướng dẫn của anh (lấy nguyên cái npkboot có startup, ts-calibration ... có sẵn của anh luôn). Lần 1 thì Haret nó chạy, đến lúc chỉ định ROM thì nó báo không cài được ROM.
Em chép làm lại thì hắn lại bị khỡi động linux rồi đơ luôn.
Không biết vậy có thiếu sót gì không anh ?

joeD

Dạ báo cáo anh là máy em P3700, em cài ROM 1 theo hướng dẫn của anh (lấy nguyên cái npkboot có startup, ts-calibration ... có sẵn của anh luôn). Lần 1 thì Haret nó chạy, đến lúc chỉ định ROM thì nó báo không cài được ROM.

Rom thì coi bên trong đó là có phải bản rom hay không? nếu open nó ra mà thấy thư mục npkboot thì nó ko phải là rom nhé. nếu open winrar nó ra mà thấy cái thư mục Me... gì đó thì nó là rom nè. em coi lại rồi làm ha

joeD

UPDATE THÊM 2 BẢN ROM MỚI DÀNH CHO DIAM

NEW ROM------ OoO ------
***Rom X: Tiadroid 5 For Diam Tia8 Build 08.11.11
Link: 4S
NOTE: Bản Rom thiết kế dành riêng cho Diam của Tiad nên các bác test thì mỗi thứ điều cải thiện hết nè. Yên tâm mà cài ha. Đây là 1 trong 2 bản rom (Với bản Rom ở dưới) hỗ trỡ dành cho Diam.
NHỚ COI QUY ĐỊNH CHUNG Ở TRÊN

NEW ROM------ OoO ------
***Rom XI: FroyoB BSY For Diam Nebarkay Build 14.11.11
Link: 4S
NOTE: Rom này chạy rất nhanh và hoàn toàn cải thiện nhiều thứ. Đã tắt luôn chế độ đèn flash nhấp nháy khi tắt máy
NHỚ COI QUY ĐỊNH CHUNG Ở TRÊN​

caothanglc

mình cũng đang bị dính vàó trường hợp tương tự như bạn này

làm các kiểu mà vẫn ko dc

bác chủ thớt có thể giải thích rõ hơn dc ko ah

joeD

mình cũng đang bị dính vàó trường hợp tương tự như bạn này

làm các kiểu mà vẫn ko dc

bác chủ thớt có thể giải thích rõ hơn dc ko ah

Xem lại hết các ổ có chia hết chưa, và download lại cái bản npkboot về thay hết cái bàn phím và startup đi cho chắc nè. Còn giải nén thì ở đâu cũng đc rồi chép vô ổ nhớ chính, xoá hết các ổ EXT2 đi rồi chia lại. nếu chưa chi thì chia nè. Rồi khi bấm haret thì nhớ lúc nó đen hết màn hình thì bấm liền nút volume down để vào CWM. vào được là ok rồi xong rồi thì install bản ROM thôi. Nếu ko cài đc thì coi lại bản Rom đó có file CWM bên hay trong (coi phần nói bên dưới). coi cái phần video ở trên bản rom 1 có 1 phần hướng dẫn bấm vô đó. Coi lại đi ha.

P/s: Nếu bản rom nào down về phải coi nó có phải là bản rom hay ko? nếu mún biết thì bấm vô nó xem. nếu bên trong có mục metal ..... thì nó là rom còn nếu có mục npkboot thì nó là bảm rom kèm theo file CWM. giải nén cái file đó lấy bản Rom bên trong đó ra rồi chép vô lại để install

Chỉnh sửa cuối:

Tammapro

Hỏi tí...

Pac JoeD nè, cũng lâu rồi mình mới chạy android mới, mình chạy bản XI luôn, mình xài P3700 cài thì ok, chạy cũng ok, xài luôn thì dc, nhưng để chế độ sleep 1 lâu khảong hơn 30' thì mở máy ko lên, ấn phím nào cũng ko dc, màn hình đen thui, thường thì sleep thì nhấn powẻ mở máy màn hình sáng lên còn đằng này đen luôn, chỉ có cách là tháo pin hay dùng pút chọc vào nút reset thôi, mình mới thay cục pin mới định là chạy android luôn, tự nhiên gặp trường hợp này, mất hết cả hứng ..hic hic
Pác có cách gì chỉ giáo ko vậy?
:-?:-?:-?

chungvankiet

cám ơn bác JoeD ^^ .sau 1 tháng trời với sự lì đòn và lòng kiên nhẫn(có vài lần mún dùng tới búa đó)..... thì em đã làm được rồi :D=))

caothanglc

cám ơn bác JoeD ^^ .sau 1 tháng trời với sự lì đòn và lòng kiên nhẫn(có vài lần mún dùng tới búa đó)..... thì em đã làm được rồi :D=))

bác này quả là kiên tri và lì đòn

sau 1 tuần vật vã với em nó mà ko an thua :((

con p3700 em bán 700k roài :D

joeD

Pac JoeD nè, cũng lâu rồi mình mới chạy android mới, mình chạy bản XI luôn, mình xài P3700 cài thì ok, chạy cũng ok, xài luôn thì dc, nhưng để chế độ sleep 1 lâu khảong hơn 30' thì mở máy ko lên, ấn phím nào cũng ko dc, màn hình đen thui, thường thì sleep thì nhấn powẻ mở máy màn hình sáng lên còn đằng này đen luôn, chỉ có cách là tháo pin hay dùng pút chọc vào nút reset thôi, mình mới thay cục pin mới định là chạy android luôn, tự nhiên gặp trường hợp này, mất hết cả hứng ..hic hic
Pác có cách gì chỉ giáo ko vậy?
:-?:-?:-?

Bản này Joe đang xài ko có vấn đề gì hết ráo nè. Thử tải cái module mới về đi. 1356 module mới đó. CHắc nó hỗ trợ thêm, với lại khi tắt và mở bằng nút power lên thì phải viện nhẹ lên góc trái màn hình từ nút lên chừng 10 mm là cái nút mở khóa rồi xẹt qua phải thì nó lên mà. Chứ đâu có tình trạng như bác nói nè........

Thử cài lại xem sao.

joeD

Vậy hả? Chúc mừng chúc mừng. Vậy chắc là biết cách cài rồi thì mai mốt còn bản rom nào mới nữa thì thử nhé

Good Luck

joeD

bác này quả là kiên tri và lì đòn

sau 1 tuần vật vã với em nó mà ko an thua :((

con p3700 em bán 700k roài :D

Tiết nhỉ bán đi với giá đó cũng ok rồi Trc joe cũng tính bán với giá là 1t2 mà ko thấy ai mua toàn so sánh với IP ko à. Hay thiệt, nên đành giữ lấy mà xài lun.

fangteo86

Bản này Joe đang xài ko có vấn đề gì hết ráo nè. Thử tải cái module mới về đi. 1356 module mới đó. CHắc nó hỗ trợ thêm, với lại khi tắt và mở bằng nút power lên thì phải viện nhẹ lên góc trái màn hình từ nút lên chừng 10 mm là cái nút mở khóa rồi xẹt qua phải thì nó lên mà. Chứ đâu có tình trạng như bác nói nè........

Thử cài lại xem sao.
Em bị y như bác Tammapro ko biết có bản nào chạy ổn định hơn ko hả bạn JoeD?

joeD

Em bị y như bác Tammapro ko biết có bản nào chạy ổn định hơn ko hả bạn JoeD?

bản xài ổn định nhất là bản cuối cùng đó XI. Cài bình thường. Trước khi cài thì delete hết các ổ EXT2 rồi tạo lại 3 ổ đĩa đó nè. THay hết các startup và ts-cli....... và thêm vào đó là cái module mới 1356 của máy rồi chạy thôi nè.

fangteo86

bản xài ổn định nhất là bản cuối cùng đó XI. Cài bình thường. Trước khi cài thì delete hết các ổ EXT2 rồi tạo lại 3 ổ đĩa đó nè. THay hết các startup và ts-cli....... và thêm vào đó là cái module mới 1356 của máy rồi chạy thôi nè.
Em cũng đang cài bản này, đã thay module 1356 nhưng vẫn dính mấy lỗi sau:
1. Tắt màn hình bằng nút power thì sau khoảng 15p là bấm bất cứ cái gì cũng ko lên màn hình nữa :D
2. Bấm cái nút dừng cuộc gọi thì nó khóa máy luôn