• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

yeskia

Moderator
các bac ơi, có phần mềm từ điển DioDict 3 ( Anh - Việt) ko cho em với

Bạn thử dùng MSPDict đi, hay và nhiều từ lắm, tải miễn phí trên CH play. Bộ từ điển này còn có chức năng soạn thảo bổ sung từ nữa.

cho mình hỏi giờ còn ai dùng ''black market alpha'' kiểu chợ đen ko nhỉ.hay có pm hay hơn thì cho mình với.thanks all

yeskia

Moderator
cho mình hỏi giờ còn ai dùng ''black market alpha'' kiểu chợ đen ko nhỉ.hay có pm hay hơn thì cho mình với.thanks all

Black market đã bị an ninh mạng khóa từ lâu rồi bạn., hơn nữa ứng dụng của nó cũng "trời ơi" lắm, có ứng dụng nhiễm trojan rất nặng, máy dễ toi.

Mình xài HD2 Ko hiểu sao máy mình luôn trog tình trạng thiếu ram ko ah.vào qlý ứng dụng ,vào mục đang hoạt động thì thấy rất ít ứng dụng chạy và mình tính khoảng 200mb mà ko hiểu ram nó đi ănnhậu ở đâu ko biết.mình khởi độglại thì nó mới đâu vào dó.trống khoảng hơn 100mb.xài 1 hồithì lạo bị.ko biết aicó pm jhay ko nhỉ.thanks all

yeskia

Moderator
Mình xài HD2 Ko hiểu sao máy mình luôn trog tình trạng thiếu ram ko ah.vào qlý ứng dụng ,vào mục đang hoạt động thì thấy rất ít ứng dụng chạy và mình tính khoảng 200mb mà ko hiểu ram nó đi ănnhậu ở đâu ko biết.mình khởi độglại thì nó mới đâu vào dó.trống khoảng hơn 100mb.xài 1 hồithì lạo bị.ko biết aicó pm jhay ko nhỉ.thanks all

Có nhiều ứng dụng chạy nền, do đó nếu không sử dụng bạn có thể vào setting tìm mục liên quan đến cho phép ứng dụng chạy nền tắt nó đi (lưu ý là CH play cần chạy nền, muốn vào được CH play phải bật lại).
Bạn cũng có thể sử dụng ứng dụng: DU battery saver+switch Widget, có chức năng kill (buộc dừng) các ứng dụng không cần thiết, gọi là optimize:

DU Battery Saver+ Switch Widget

Máy chưa root vẫn sử dụng được tốt, chỉ không dùng được chức năng sleep CPU thôi.
Khi kill (buộc dừng) các ứng dụng không cần thiết, ram sẽ tăng.

nghiepduclub

Xin Ứng dụng tắt, hẹn thời tắt Ứng Dụng theo thời gian cho ANDROID 4.2

Ba em có 1 chiếc ANDROID 4.2 nhưng hay nghe tiếng anh để quen nhưng trong hệ điều hành ANDROID ko có mục hẹn thời gian khi nghe tiếng anh tắt trong khoảng 1 thời gian nhất định ( khoảng 1 tiếng hoặc 30 phút gì đó), anh chị nào biết có phần mềm nào có dành cho HDH ANDROID 4.2 này cho em xin với ah.

VÌ nghe lâu quá ngủ quên sợ cắm máy lâu sạc pin sợ chai pin đó, nên em lên pdaviet xin mấy anh chị Pro chuyên về điện thoại giúp đỡ cho em với ....Mong được mấy anh chị giúp đỡ ...em xin cám ơn....

Ba em có 1 chiếc ANDROID 4.2 nhưng hay nghe tiếng anh để quen nhưng trong hệ điều hành ANDROID ko có mục hẹn thời gian khi nghe tiếng anh tắt trong khoảng 1 thời gian nhất định ( khoảng 1 tiếng hoặc 30 phút gì đó), anh chị nào biết có phần mềm nào có dành cho HDH ANDROID 4.2 này cho em xin với ah.

VÌ nghe lâu quá ngủ quên sợ cắm máy lâu sạc pin sợ chai pin đó, nên em lên pdaviet xin mấy anh chị Pro chuyên về điện thoại giúp đỡ cho em với ....Mong được mấy anh chị giúp đỡ ...em xin cám ơn....
Bạn cài các ứng dụng nghe nhạc có chức năng hẹn giờ tắt là được.

lalaqn

em đang dùng lenovo P700i, cho em hỏi có pm nào sao lưu danh bạ thành dạng excel để e copy ra ngoài chỉnh sửa hoàng chỉnh rùi copy vào danh bạ backup vào đt lại đc ko ạ, đang rất cần, mong ae giúp đỡ gium, thanks all !

yeskia

Moderator
em đang dùng lenovo P700i, cho em hỏi có pm nào sao lưu danh bạ thành dạng excel để e copy ra ngoài chỉnh sửa hoàng chỉnh rùi copy vào danh bạ backup vào đt lại đc ko ạ, đang rất cần, mong ae giúp đỡ gium, thanks all !

Không có đâu bạn, tất cả ứng dụng backup danh bạ chạy trong môi trường android đều cho ra file dữ liệu dạng .vcf

buinhulac09

(nhờ các bác) em cần tìm phần mềm giữ điện thoại android luôn kết nối mạng!

như tít ạ. em dùng mimax của viettel nên cần cái này để ko bị fix kết nối khi tăng băng thông từ 128kbs lên 512kbs

congthuan20

Mod hoặc ai có link phần mềm app renamer pro với m seach gg toàn link dẫn đến market. Đang cần lắm thank all

recyclebjnX

Có phần mềm keyboard nào vừa đánh tiếng Việt telex và có cả emoji plugin không vậy các admin ?
Ví dụ như GoTiengViet 3 có telex nhưng k có emoji plugin và A.I.type keyboard thì lại ngược lại có emoji plugin nhưng k có telex.