• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

xiaoku

xin phần mềm download video từ youtube????

hồi trước mình có dùng 1 phần mềm tên gì đó rồi. phần mềm đó khi cài lên thì vào ứng dụng youtube xem video. muốn download về thì vô mục share của video đó. kéo xuống dưới cùng là thấy biểu tượng của phần mềm đó. nhấn vào đó là downlòad video về được thôi ah.
h mình muốn tìm lại phần mềm đó. hoặc có phần mềm nào khác tương tự thì các bạn chỉ mình giúp.

THANKS ALL

yeskia

Moderator
hồi trước mình có dùng 1 phần mềm tên gì đó rồi. phần mềm đó khi cài lên thì vào ứng dụng youtube xem video. muốn download về thì vô mục share của video đó. kéo xuống dưới cùng là thấy biểu tượng của phần mềm đó. nhấn vào đó là downlòad video về được thôi ah.
h mình muốn tìm lại phần mềm đó. hoặc có phần mềm nào khác tương tự thì các bạn chỉ mình giúp.

THANKS ALL

Bạn có thể dùng:

TubeMate YouTube Downloader

hoặc:

FREEdi YouTube Downloader Pro

jazi

Mình đang tìm phần mềm ghi âm cuộc gọi cho one x+.Mình đã thử nhiều phần mềm mà vẫn không ghi âm được, nói chung là ghi âm cũng được nhưng nghe lại chẳng có tiếng gì hết, chắc là do mình không biết cài đặt hay sao ấy. Máy mình hiện đã root và up room.
Ai biết phần mềm nào ghi âm phù hợp với máy mình thì giúp với và hướng dẫn cài đặt luôn nhé. Cảm ơn nhiều.

trantruongbk

các bác có bài hướng dẫn backup dữ liệu bằng recovery không nhỉ. ai hướng dẫn hoạc gửi link e cái

maiuymy

Mình đang xài HTC Raider ver 4.0.3 máy còn nguyên bản, chưa root
Cho mình hỏi có phần mềm nào đơn giản - chỉ có chức năng mở màn hình bằng phím volume không?
Mình thử qua các phần mềm search trên mạng thì thấy phức tạp, lằng nhằng quá.
Thấy có phần mềm Fix broken power button đơn giản nhưng cài vô rồi vẫn không sử dụng được
Ai bít chỉ giùm nha. Cảm ơn nhiều

yeskia

Moderator
Mình đang xài HTC Raider ver 4.0.3 máy còn nguyên bản, chưa root
Cho mình hỏi có phần mềm nào đơn giản - chỉ có chức năng mở màn hình bằng phím volume không?
Mình thử qua các phần mềm search trên mạng thì thấy phức tạp, lằng nhằng quá.
Thấy có phần mềm Fix broken power button đơn giản nhưng cài vô rồi vẫn không sử dụng được
Ai bít chỉ giùm nha. Cảm ơn nhiều

Khi máy chưa root thì các ứng dụng sẽ rất lằng nhằng, đó là điều tất yếu.
Bạn cần biết là để thay đổi chức năng mặc định của một phần cứng nào đó, đòi hỏi phải chiếm quyền quản lý, đó là root máy.
Máy bạn chưa root thì không có ứng dụng nào đáp ứng được đâu nhé! Điều đó gần như là chắc chắn!

Khi máy chưa root thì các ứng dụng sẽ rất lằng nhằng, đó là điều tất yếu.
Bạn cần biết là để thay đổi chức năng mặc định của một phần cứng nào đó, đòi hỏi phải chiếm quyền quản lý, đó là root máy.
Máy bạn chưa root thì không có ứng dụng nào đáp ứng được đâu nhé! Điều đó gần như là chắc chắn!

mình mới xài con lenovo table a1000 mà cái rom nó nói 4G mà thật ra chỉ có 1G.chơi game good mà mỗi tội chép data đc có 3 game là hết .bạn có cách nào chép data qua thẻ mà vẫn chiến game đc ko nhỉ.hi thanks
à mình cài mấy cái pm root trực tiếp trên đt mà ko root đc. vô mấy topic down super one click mà toàn links die....ai có up dùm mình với nhé thanks all

yeskia

Moderator
mình mới xài con lenovo table a1000 mà cái rom nó nói 4G mà thật ra chỉ có 1G.chơi game good mà mỗi tội chép data đc có 3 game là hết .bạn có cách nào chép data qua thẻ mà vẫn chiến game đc ko nhỉ.hi thanks
à mình cài mấy cái pm root trực tiếp trên đt mà ko root đc. vô mấy topic down super one click mà toàn links die....ai có up dùm mình với nhé thanks all
Thử dùng link2SD đi bạn, có thể chuyển được data qua thẻ.
Tìm trong mục ứng dụng chung hoặc cài đặt trực tiếp từ Googleplay, bản miễn phí dùng cũng ok!
Tool Root máy có rất nhiều, bạn chịu khó sang khu vực kỹ thuật tham khảo thêm, không chỉ super one click đâu, tool này hơi cũ rồi.

Thử dùng link2SD đi bạn, có thể chuyển được data qua thẻ.
Tìm trong mục ứng dụng chung hoặc cài đặt trực tiếp từ Googleplay, bản miễn phí dùng cũng ok!
Tool Root máy có rất nhiều, bạn chịu khó sang khu vực kỹ thuật tham khảo thêm, không chỉ super one click đâu, tool này hơi cũ rồi.

Chưa root có chuyển đc ko b hay phải root nhỉ

Sent from my IdeaTabA1000-G using Tapatalk

yeskia

Moderator
Chưa root có chuyển đc ko b hay phải root nhỉ

Chưa root thì bạn chuyển được data.
Root rồi sẽ chuyển được toàn bộ ứng dụng sang thẻ luôn, nhưng trong trường hợp này thẻ phải được phân vùng Ext và Fat

Máy mình là lenovo a1000 bộ nhớ trong (root)là 1Gb và bộ nhớ trong(Usb) là 2Gb mình cắm thẻ nhớ 8Gb vào và muốn chuyển mấy cái ứng dụng hay game qua thẻ nhớ ko đc nó chỉ chuyển qua bộ nhớ trong (usb) thôi.giờ muốn chuyển qua thẻ 8Gb thì làm sao vậy mọi ng.ai biết Help mình với.thanks all

Dragon459

Manager
Máy mình là lenovo a1000 bộ nhớ trong (root)là 1Gb và bộ nhớ trong(Usb) là 2Gb mình cắm thẻ nhớ 8Gb vào và muốn chuyển mấy cái ứng dụng hay game qua thẻ nhớ ko đc nó chỉ chuyển qua bộ nhớ trong (usb) thôi.giờ muốn chuyển qua thẻ 8Gb thì làm sao vậy mọi ng.ai biết Help mình với.thanks all

Bạn tạo phân vùng Ext trên thẻ bằng chương trình MiniTool Partition Wizard Home Edition sau đó sử dụng các chương trình Link2sd, Folder Mount... để chuyển.

Ngoài ra bạn có thể thay đổi vị trí cài đặt mặc định, bạn cần sử dụng ADB hay Android Debug Bridge trong Android SDK của Google.(Cái này thì mình không thích lắm)

Bạn tạo phân vùng Ext trên thẻ bằng chương trình MiniTool Partition Wizard Home Edition sau đó sử dụng các chương trình Link2sd, Folder Mount... để chuyển.

Ngoài ra bạn có thể thay đổi vị trí cài đặt mặc định, bạn cần sử dụng ADB hay Android Debug Bridge trong Android SDK của Google.(Cái này thì mình không thích lắm)

Oh cái này cũng phải dùng link2sd .thaks b

tình hình là hôm qua mò mãi mới root đc con a1000G...hì ...vì bộ nhớ của nó ít nên mình đang tính chuyển đổi thẻ nhớ thành bộ nhớ trong bằng cách sửa file Vold.fstab .nhưng chuyển đổi xong thì mấy game của mình phải cài lại thì chơi lại cũng cực lắm.nên mình xài titannium backup để backup game lại .lúc mình thử backup 1 game đi và xóa game đó xong rồi restore lại game đó xong vào game thì nó văng ra....ko biết mình làm sai gì nên ai biết chỉ mình với .thankss all

tuyetthan200

Mình muốn tìm PM mở khóa bằng cách gõ vào màn hình giống LG G2 ấy , ko biết có ko nữa !!! mình sài Sky a840 !!!