• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

Mình xài cái pm Mybackup bro mà khi sao lưu game và phục hồi lại thì game đó chơi lại màn đầu tiên chán wá.ai có pm j mà resto lại mà nó lưu lv lại ko nhỉ.cho mình vơi .thanks.
Ps:/ mình chơi game cá sấu.......

venusian

Moderator
Mình xài cái pm Mybackup bro mà khi sao lưu game và phục hồi lại thì game đó chơi lại màn đầu tiên chán wá.ai có pm j mà resto lại mà nó lưu lv lại ko nhỉ.cho mình vơi .thanks.
Ps:/ mình chơi game cá sấu.......

Dùng titanium backup bạn nhé. Chọn backup cả data nữa là ok ngay.

yeskia

Moderator
Có phần mềm keyboard nào vừa đánh tiếng Việt telex và có cả emoji plugin không vậy các admin ?
Ví dụ như GoTiengViet 3 có telex nhưng k có emoji plugin và A.I.type keyboard thì lại ngược lại có emoji plugin nhưng k có telex.

Bạn dùng cho việc gì, nếu nhắn tin thì trong các ứng dụng tin nhắn đã có emojicon rồi, như Go SMS pro, Hancent SMS...

arthurking

Máy mình chưa ROOT, các bạn cho hỏi có phần mềm nào BackUp lại các ứng dụng đã cài không? Vì Reset lại mất hết ứng dụng. Cảm ơn mọi người!

yeskia

Moderator
Máy mình chưa ROOT, các bạn cho hỏi có phần mềm nào BackUp lại các ứng dụng đã cài không? Vì Reset lại mất hết ứng dụng. Cảm ơn mọi người!

Không có đâu bạn, vì backup là can thiệp vào hệ thống để lấy apk, do đó cần ROOT!

hoadainhan70

Active Member
Cái dung lượng khốn khổ của HTC N1 khiến tôi không thể cài thêm những ứng dụng khác được , hic , Hệ điều hành Android 2.xx ( không thể nâng cấp ) cũng không cho cài đặt vào SDCard vậy lên tôi có sử dụng Link2SD để remove các ứng dụng sang SD card thế nhưng khởi chạy Link2sd thì gặp lỗi sau :

Tôi đã đọc và làm theo từng bước hướng dẫn nhưng lại bị lỗi vậy . Có ai đã tung dùng qua thì hướng dẫn cho tôi với

Cái dung lượng khốn khổ của HTC N1 khiến tôi không thể cài thêm những ứng dụng khác được , hic , Hệ điều hành Android 2.xx ( không thể nâng cấp ) cũng không cho cài đặt vào SDCard vậy lên tôi có sử dụng Link2SD để remove các ứng dụng sang SD card thế nhưng khởi chạy Link2sd thì gặp lỗi sau :

Tôi đã đọc và làm theo từng bước hướng dẫn nhưng lại bị lỗi vậy . Có ai đã tung dùng qua thì hướng dẫn cho tôi với
hình như bạn phải chia thẻ nhớ có phân vùng EXT4 mới gắn kết đc

pham_vinh21

xin phần mêm chặn cuộc gọi cho Note 3 Tương tự iblacklist trên IOS

Em tim mởi mắt mà không có phần mêm nào hoạt đông được như iblacklist trên IOS.. em có mấy con ghẹ nên muốn chặn cho vợ không biết nhưng khi ghẹ gọi đến số em máy vẫn đổ chuông.( ghẹ khỏi giận vì bị mình chặn số) . em đã mua phần mềm bản quyền của NQ Mobile Security mà hoạt động cũng ko ổn định lắm. giờ bỏ cái Note 3 vô S View Cover là mấy số chặn hiện lên màn hình S View luôn..?? Xin giúp e với ạ.. máy e chưa Root ạ

yeskia

Moderator
Em tim mởi mắt mà không có phần mêm nào hoạt đông được như iblacklist trên IOS.. em có mấy con ghẹ nên muốn chặn cho vợ không biết nhưng khi ghẹ gọi đến số em máy vẫn đổ chuông.( ghẹ khỏi giận vì bị mình chặn số) . em đã mua phần mềm bản quyền của NQ Mobile Security mà hoạt động cũng ko ổn định lắm. giờ bỏ cái Note 3 vô S View Cover là mấy số chặn hiện lên màn hình S View luôn..?? Xin giúp e với ạ.. máy e chưa Root ạ

Nếu máy chưa ROOT, thì rất ít phần mềm đáp ứng.
Nếu yêu cầu đơn giản như trên thì bạn dùng thử ứng dụng Việt này xem:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-chuc-nang-che-do-chan-khong-lam#.UnJ1rvktzzw

oxiu90

[HỎI] - Tạo phím tắt tin nhắn

Cả nhà cho mình hỏi. Mình xài SS Galaxy Win.

Mình mò mãi k thấy phím tắt để vào tin nhắn. Mặc định tin nhắn của máy là vào trình quản lý tin nhắn.
Sau khi cài SMS pro thì cũng vậy

Ý mình hỏi là, làm sao tạo 1 shortcut trên home, để ấn vào đó, nó viết tin nhắn luôn chứ k phải làm 2 bước là vào trình quản lý tin nhắn → tạo tin nhắn mới.

Cảm ơn cả nhà nhiều

yeskia

Moderator
Cả nhà cho mình hỏi. Mình xài SS Galaxy Win.

Mình mò mãi k thấy phím tắt để vào tin nhắn. Mặc định tin nhắn của máy là vào trình quản lý tin nhắn.
Sau khi cài SMS pro thì cũng vậy

Ý mình hỏi là, làm sao tạo 1 shortcut trên home, để ấn vào đó, nó viết tin nhắn luôn chứ k phải làm 2 bước là vào trình quản lý tin nhắn → tạo tin nhắn mới.

Cảm ơn cả nhà nhiều

Thắc mắc, nhờ trợ giúp thì bạn cần gửi bài đúng nơi nhé! Không lập topic riêng rẽ như vậy!

Trả lời cho bạn:
- Nếu bạn đang dùng launcher mặc định của máy, chỉ việc nhấn và giữ icon của ứng dụng tin nhắn lâu một chút, nó sẽ tự động tạo shorcut ra homescreen.
- Nếu dùng các launcher khác thì tùy vào tính năng của launcher đó. Để tìm hiểu về launcher (ví dụ Go launcher EX, ADW, Nova, Next...) bạn sang khu vực THEME - RINGTONE - WALLPAPER tham khảo cách dùng thêm, hoặc vào phần help của launcher xem cách tạo phím tắt.

oxiu90

Thắc mắc, nhờ trợ giúp thì bạn cần gửi bài đúng nơi nhé! Không lập topic riêng rẽ như vậy!

Trả lời cho bạn:
- Nếu bạn đang dùng launcher mặc định của máy, chỉ việc nhấn và giữ icon của ứng dụng tin nhắn lâu một chút, nó sẽ tự động tạo shorcut ra homescreen.
- Nếu dùng các launcher khác thì tùy vào tính năng của launcher đó. Để tìm hiểu về launcher (ví dụ Go launcher EX, ADW, Nova, Next...) bạn sang khu vực THEME - RINGTONE - WALLPAPER tham khảo cách dùng thêm, hoặc vào phần help của launcher xem cách tạo phím tắt.

Mình xin lỗi vì hỏi sai box.
Bạn chưa hiểu ý mình lắm, shortcut để vào tin nhắn thì được, nhưng ý mình là shortcut để viết tin nhắn ấy. chạm vào shortcut ấy nó mở phần viết tin nhắn luôn ấy bạn?

Dragon459

Manager
Mình xin lỗi vì hỏi sai box.
Bạn chưa hiểu ý mình lắm, shortcut để vào tin nhắn thì được, nhưng ý mình là shortcut để viết tin nhắn ấy. chạm vào shortcut ấy nó mở phần viết tin nhắn luôn ấy bạn?

Với trình tin nhắn mặc định của Samsung thì k có cách nào cả. :-?

phaolon

Giúp em cái này

kính chào ACE trên pdaviet
mình là mem mới xin các AC chỉ giúp
cho mình hỏi có phần mềm khóa máy quickdo cài trên samsung note3 không
giống như quichdo ở iphon
vuốt thoát ứng dụng + ứng dụng chạy ngầm và khóa màn hình luôn
để đỡ phải sử dụng nút home nhiều
cảm ơn

Taki7610

Unlock_GSM
kính chào ACE trên pdaviet
mình là mem mới xin các AC chỉ giúp
cho mình hỏi có phần mềm khóa máy quickdo cài trên samsung note3 không
giống như quichdo ở iphon
vuốt thoát ứng dụng + ứng dụng chạy ngầm và khóa màn hình luôn
để đỡ phải sử dụng nút home nhiều
cảm ơn

Thử dùng EasyTouch(iPhonestyle)v2.2.0g xem sao bạn.