• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Animated Today 4 - HỖ TRỢ CHẠY THEME ĐỘNG TRÊN PPC

PhamQuang

Manager
Animated Today 4

Phần mềm chúng ta đã biết với phiên bản số 3, hỗ trợ chạy Theme động trên PPC.
Đây là phiên bản số 4, hỗ trợ tất cả các HDH nhất là WM5.0.

Phiên bản Full, cài soft cùng với MacroFlashPlayer 6 hoặc 7 là bạn có thể hài lòng với các Theme động đã có.

Hình ảnh minh họa:

Good luck!!!

blackbean

Cái này có dùng được cho WM2k3Se kô vậy bác ? Nếu dùng được thì bác cho e xin luôn máy cái themes của 2k3 nhé. Thanks bác !

Kobold1609

cái này có tạo đc theme của riêng mình kô ???

Để tạo theme động cho WM5 thì hiện nay chưa có tool,còn tạo theme tĩnh thì có khá nhiều tool tạo theme đó bạn.Như Pocket Theme Manager,ThemeGenCE...
Bạn có thể tham khảo việc tạo và chỉnh sửa theme ở đây nhé.

PhamQuang

Manager
Cái này có dùng được cho WM2k3Se kô vậy bác ? Nếu dùng được thì bác cho e xin luôn máy cái themes của 2k3 nhé. Thanks bác !

Không những chạy tốt cho WM2003/SE và cả WM5.0 đấy.

Đây là soft hỗ trợ chạy Theme động chứ không phải tạo Theme động nhé các bạn.

Phiên bản Full, bản quyền đấy. :D

AnhTu

Super V.I.P
Phần mềm chúng ta đã biết với phiên bản số 3, hỗ trợ chạy Theme động trên PPC.
Đây là phiên bản số 4, hỗ trợ tất cả các HDH nhất là WM5.0.

Mong bạn xem kỹ phần giới thiệu, đã có nói rõ là hỗ trợ tất cả các HĐH mà:-?
kobold: người ta xin để chạy trên WM2003 chứ đâu phải cần chế biến theme gì đâu à :D

Kobold1609

Sao em tải không được vậy các anh ơi ??? Chỉnh lại dùm em đi nha @@@
Link trên vẫn tải tôt mà bạn.Bạn vào load lại đi nhé.
@AnhTu :LittleBuk hỏi xem cài soft bác Quang đưa lên có tạo được theme cho riêng mình ko mà?Thì kobold mới trả lời chứ.Hic kobold đâu có phải là Spammer đâu mà.:D :D :D

Kobold1609

Một vài theme Animated khá thú vị

Tiếp theo soft Animated Today 4 bác Quang đưa lên.Kobold tặng cư dân PDAViet một vài theme Animate,để anh em trang trí cho PDA của mình thêm sống động nhé.
Hình mô tả:

Link tải Theme

Chú ý
Để có thể dùng được mấy theme Animated này ,các bạn bắt buộc phải cài soft Animated Today bác Quang đưa bên trên đó nhé.

HBT_Mobile

cho e hỏi , e nghe nói có nhiều ngươi bảo là themes động ( amated ) ngốn rất nhiều bộ nhớ và làm các chương trình chạy chậm lại ko biết có thật ko . xin cảm ơn

Adminpdaviet

Administrator
cho e hỏi , e nghe nói có nhiều ngươi bảo là themes động ( amated ) ngốn rất nhiều bộ nhớ và làm các chương trình chạy chậm lại ko biết có thật ko . xin cảm ơn

Điều này chính xác!!!
Soft hỗ trợ Theme động thì bình thường nhưng khi load theme động thì đúng là chiếm RAM khá nhiều, ảnh hưởng không nhỏ tới các trình khác.
Theme động thực ra là để "ngắm" và "thỏa mãn tò mò" chút thôi là được. :))

xboxnewbie

Em chưa dùng theme động bao giờ. Híc, khi sử dụng các theme động này có tốn pin không mấy bác?

Utxd

Em chưa dùng theme động bao giờ. Híc, khi sử dụng các theme động này có tốn pin không mấy bác?

Dĩ nhiên là tốn hơn rồi :D, tuy nhiên khi nào bạn mở màn hình thì nó mới hoạt động, khi turnoff screen thì nó cũng tắt theo, do đó tốn không đáng kể nếu ít khi mở màn hình

hongduc13

Cho mình hỏi chương trình này có hiển thị được toàn màn hình không ? Hay chỉ hiển thị trong 1 item của today thôi ?

PhamQuang

Manager
Cho mình hỏi chương trình này có hiển thị được toàn màn hình không ? Hay chỉ hiển thị trong 1 item của today thôi ?

Kích thước phụ thuộc vào số Plugin trên màn hình Today.
Nếu bạn bỏ các Plugin Today khác đi, sẽ hiển thị gần Full.
Trường hợp nhiều Plugin, nó sẽ chỉ chạy trong 1 khung nhỏ của nó.
Bạn cài thử sẽ thấy thôi, đâu có hại gì? :D

Kobold1609

Xin hỏi chương trình Animated down ở đâu vậy?Em search toàn bản Trial

Quay lại trang 1 của bài này nhé bạn.Bác PhamQuang đưa link lên rồi đó mà.Sao ko chịu chú ý đọc bài vậy?Hic
Bản này bác PhamQuang đưa lên là bản Full đó.Chúc vui vẻ

heniken83

xin lỗi cho tui hỏi 1 chút; tai sao tui chuyển vào ppc của tôi, chạy setup, nhưng nó cứ báo là ko fai application cua Pocket PC valide; cũng tương tự với mấy programme có đuôi .exe

Utxd

xin lỗi cho tui hỏi 1 chút; tai sao tui chuyển vào ppc của tôi, chạy setup, nhưng nó cứ báo là ko fai application cua Pocket PC valide; cũng tương tự với mấy programme có đuôi .exe

File này dùng để cài đặt trên PC mà. Cắm cáp Sync vào, chạy file này trên PC, nó sẽ tự chép và cài đặt trên PPC