• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

App 2 SD Pro - Chuyển ứng dụng từ máy sang thẻ (Cập nhật v 3.10)

yeskia

Moderator
Yêu cầu: Android OS 2,2-2,3
Tổng quan: App 2 SD giúp bạn có được nhiều không gian lưu trữ của máy.

"App 2 SD" giúp bạn di chuyển các ứng dụng từ máy sang thẻ và ngược lại thông qua các thiết lập hệ thống. Ứng dụng này cần thiết nhằm giải phóng bộ nhớ trong.

Chức năng:

★ danh sách các ứng dụng di động
★ di chuyển một hoặc tất cả các ứng dụng cho thẻ SD
★ thông báo nếu cài đặt ứng dụng di động
★ 1-tap để xóa tất cả các ứng dụng bộ nhớ cache
★ thêm các ứng dụng lưu động cho các danh sách bỏ qua
★ ứng dụng cho bộ nhớ cache / dữ liệu / code / tổng số kích thước
★ lưu trữ cho thấy tổng số / kích thước có sẵn
★ danh sách không di chuyển các ứng dụng
★ ứng dụng di chuyển trở lại bộ nhớ máy
★ xem ứng dụng trên market
★ gỡ bỏ ứng dụng đã cài đặt
★ mở ứng dụng
★ ứng dụng hiển thị chi tiết trang
★ hỗ trợ "Move2SD Enabler"
★ thông báo tùy chỉnh âm thanh, rung và ánh sáng
★ hiển thị các biểu tượng ứng dụng nhỏ trên cửa sổ chính
★ thêm: "Khuyên dùng cho bạn bè" và "Nhiều ứng dụng" tùy chọn trong cửa sổ Settings

LINK:

=========================
Update App 2 SD Pro (move apps to SD) 2.61

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ap-nhat-v255&p=2264572&viewfull=1#post2264572

Update App 2 SD Pro (move apps to SD) 2.70

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-sang-the-cap-nhat-v261&p=2280570#post2280570

Update App 2 SD Pro (move apps to SD) 2.71

http://www.pdaviet.net/showthread.p...nhat-v-270&p=2280740& viewfull=1#post2280740​

Update App 2 SD Pro (move apps to SD) 3.10

http://www.pdaviet.net/showthread.p...p-nhat-v-271&p=2332819&viewfull=1#post2332819

Last edited by a moderator:

yeskia

Moderator
UPDATE App 2 SD Pro (move apps to SD) v2.32

Có gì mới:

-Sửa lỗi crash.
-Thêm tùy chọn ẩn tip message.

Link ở bài đầu​

Chỉnh sửa cuối:

yeskia

Moderator
UPDATE App 2 SD Pro 2.33

Có gì mới:

- Widget màn hình chủ mới kích thước 1×1, bộ nhớ cache chương trình và kích thước có sẵn, cập nhật hàng giờ, cho phép bạn xóa bộ nhớ cache
- Chức năng mới để di chuyển tất cả các ứng dụng từ SD đến ổ đĩa điện thoại
- Thêm một câu hỏi thường gặp cho vấn đề mất các biểu tượng
- Cải thiện tốc độ tải danh sách ứng dụng
- Sửa vấn đề không thể di chuyển tất cả các ứng dụng cho một số thiết bị​

LINK ở bài đầu​

yeskia

Moderator
UPDATE App 2 SD Pro 2.4​

Có gì mới:

1. Mới: chức năng kết xuất danh sách ứng dụng vào thẻ SD. Settings> Export
  2. Mới: chức năng để cài đặt các ứng dụng từ danh sách ứng dụng kết xuất. Cài đặt> Cài đặt ứng dụng.
  3. Chức năng để xác định các ứng dụng sẽ không làm việc hoặc hoạt động không đúng nếu bạn di chuyển chúng sang thẻ SD. Bấm giữ vào biểu tượng ứng dụng và sau đó chọn "Lower-right icon?" hiện mục trình đơn để biết thêm chi tiết
  4. Mới: yêu cầu quyền VWRITE_EXTERNAL_STORAGE để lưu danh sách ứng dụng kết xuất vào thẻ SD
  5. Thêm bản địa hóa ngôn ngữ Nga và Tây Ban Nha.

LINK ở bài đầu​

venusian

Moderator
Cập nhật App 2 SD Pro v2.42

Có gì mới.
  • Chức năng mới cho phép bạn xóa hoặc đổi tên trong danh sách ứng dụng kết xuất (exported app).
  • Thêm tùy chọn: chọn hoặc bỏ chọn tất cả các chức năng ứng dụng cho cửa sổ "Cài đặt ứng dụng".
  • Thêm ngôn ngữ: Trung Quốc, Việt Nam, Nhật.
  • Sửa chữa: lỗi Link giới thiệu trang Wed.
  • Sửa chữa nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

thuglife18

Well-Known Member
có lần mình cài thử ver pro 2.41 thì phải nó bắt check linsce gì đó , sau đó bảo bị lỗi bắt thử lại ko buy bản pro trên market là sao thế bạn , có thể cho mình hỏi cái

Sanvu88

Member
Chạy bình thường mà lúc nó check linsce máy bạn phải đăng ký gprs nhé check xong chạy ầm ầm m

thuglife18

Well-Known Member
Chạy bình thường mà lúc nó check linsce máy bạn phải đăng ký gprs nhé check xong chạy ầm ầm m
mình chơi tới wifi lun còn ko đc nữa , gprs máy mình ko cài vì bị mất thông tin 1g/tháng của gói cước khuyến mãi cho htc wf s đang đợi mobi fone cập nhật, mà bên mobi làm ăn chán wa trùi , mình cài 2.42 sài good ^^

venusian

Moderator
Cập nhật App 2 SD Pro v2.43

Có gì mới.
  • Cải thiện sự tiện dụng của sự sắp xếp theo Menu.
  • Hiển thị cảnh báo nếu việc SD storage hiện đang đc giả lập. (Một số máy tính bảng SD storage đc giả lập)
  • Bổ sung ba câu hỏi thường gặp mới
  • Thêm ngôn ngữ Tiếng Ý.
  • Sửa chữa nhỏ.

venusian

Moderator
Cập nhật App 2 SD Pro v2.44

Có gì mới:
  • Nội địa hóa Tiêng Bungari
  • Nội địa hóa Tiếng Hà Lan
  • Hiện thông báo về 1-Chạm sạch bộ nhớ cache không hỗ trợ bởi Android 4.0.1/4.0.2 do lỗi hệ thống Android
  • Sửa lỗi các vấn đề liên kết chết về Giới thiệu trang web
  • Sửa lỗi

mới chuyển qua androi nên ko pjt nhièu cho mình hỏi sony E15 sao cài vào máy n0́ báo lỗi nhỉ? Có cần hackphone như bên symbian ko?cho mình hỏi nhé! Thank

yeskia

Moderator
mới chuyển qua androi nên ko pjt nhièu cho mình hỏi sony E15 sao cài vào máy n0́ báo lỗi nhỉ? Có cần hackphone như bên symbian ko?cho mình hỏi nhé! Thank

Máy bạn android version bao nhiêu? Từ 2.1 trở xuống không dùng được nhé! Cài nó sẽ báo lỗi không tương thích

cái này có chuyển đc hết app từ máy k vậy chủ thớt! mình đã cài mà có một số k chuyển đc!

yeskia

Moderator
cái này có chuyển đc hết app từ máy k vậy chủ thớt! mình đã cài mà có một số k chuyển đc!

Có một số không chuyển được do có widget. Widget không hoạt động khi được chuyển sang thẻ nhớ!
Ngoài ra, ứng dụng mặc định của Rom cũng không chuyển được.

có bản nào dành cho 2.1 ko bác,mình rất cần chuyển các phần mềm và game vào thẻ nhớ nhưng mới tập tòi nên ko biết thank