• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

App 2 SD Pro - Chuyển ứng dụng từ máy sang thẻ (Cập nhật v 3.10)

cài vào Phone Only giờ ko thể chuyển sang thẻ nhớ ngoài được ? giờ mún chuyển sang thẻ ngoài thì sao ạ ?
Một số ứng dụng bắt buộc phải cài vào bộ nhớ máy nên không thể chuyển sang thẻ được đâu nhé.

duythuytien

Các bạn cho mình hỏi, PM này chuyển app sang thẻ nhớ ngoài hay là sang bộ nhớ trong vậy, mình cài rồi nhưng chỉ chuyển sang bộ nhớ trong của máy được thôi. Vậy làm cách nào để chuyển sang thẻ nhớ ngoài được, các bạn vui lòng hướng dẫn. Trân trọng.

tanvoviem

về nguyên tắc của phần mềm này khi bạn cài nó sẽ load các chương trình có thể chuyển sang thẻ nhớ hoặc store (đối với đt không hỗ trợ thẻ nhớ). tuy nhiên có những phần mềm không cho phép chuyển sang bộ nhớ ngoài mà bắt buộc phải cài vào bộ nhớ trong. khi bạn cài phần mềm, tích vào các táp là nó thể hiện rõ nội dung mà: có 3 loại phần mềm:
- có thể chuyển được sang thẻ nhớ (moveable);
- có thể từ thẻ nhớ chuyển vào bộ nhớ trong (on sd card);
- chỉ cài được vào bộ nhớ trong (phone only).
chúc bạn sử dụng tốt.

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
Update App 2 SD Pro (move apps to SD) 2.61

TT6yovOmwm4cYRZnFWUCPMh3pjZIB5kUwYpnxsp-hyTYlSRgmjvWn_f1PY2Igo8Cc0Y=w705

Link download:

App 2 SD Pro (move apps to SD) 2.61 on Google Play

or

App 2 SD Pro (move apps to SD) 2.61

New :

★ Cải thiện tốc độ di chuyển
★ Bổ sung ngôn ngữ Croatia, Hungary , Slovak , Rumani , Hin-ddi
★ Cố định lỗi​

masda

Cái này với Link2sd cái nào dùng tốt hơn nhỉ??? Thấy các diễn đàn bảo:
- Link2sd chuyển sang thẻ được 100%, sạch sẽ, nhưng hại thẻ nhớ,tại phải phân vùng thẻ.
- App2sd thì di chuyển ko hết 100%, ko sạch sẽ như Link2sd nhưng ko hại thẻ.

masda

Trước khi sử dụng App2sd cứ ngỡ nó sẽ chuyển toàn bộ sang thẻ chứ. Ai ngờ dùng thì thấy có app chuyển được app thì ko, và chuyển ko hết sang thẻ (VD: Astro file manger 7.3Mb mà nó chỉ chuyển sang thẻ có 2.3mb còn lại vẫn nằm trên máy), chẳng khác gì tự chuyển ko dùng app2sd. Không biết mình có chuyển sai hay bi gì không nữa..

yeskia

Moderator
Trước khi sử dụng App2sd cứ ngỡ nó sẽ chuyển toàn bộ sang thẻ chứ. Ai ngờ dùng thì thấy có app chuyển được app thì ko, và chuyển ko hết sang thẻ (VD: Astro file manger 7.3Mb mà nó chỉ chuyển sang thẻ có 2.3mb còn lại vẫn nằm trên máy), chẳng khác gì tự chuyển ko dùng app2sd. Không biết mình có chuyển sai hay bi gì không nữa..

Bạn không làm sai gì đâu!
App2SD chỉ chuyển được các data phù hợp với thẻ định dạng FAT thôi, còn phần hệ thống của ứng dụng chỉ phù hợp với phân vùng thẻ định dạng Ext, do vậy khi sử dụng Link2SD phải phân vùng thẻ nhớ là vậy!
Được cái này thì mất cái kia mà!

YinYang

Active Member
Update App 2 SD Pro (move apps to SD) 3.10​

Có gì trong phiên bản này:

★ Mới: "Chụp ảnh màn hình" chức năng cho phép bạn để có một ảnh chụp màn hình và chia sẻ nó với bạn bè
★ Mới: Thêm chức năng "Chức năng hướng dẫn"
★ Phong cách holo mới cho thanh kích thước lưu trữ nếu bạn chọn chủ đề tối
★ Mới: ngôn ngữ Philippines, nội địa hóa Ukraina
★ Sửa: không nên hiển thị dấu chữ thập đỏ cho các cửa sổ ứng dụng quản lý
★ Sửa: có thể không trượt sang trái / phải trên một số thiết bị
★ Sửa lỗi FC

Link download:​

App 2 SD Pro (move apps to SD) 3.10 on Google Play​

or
App 2 SD Pro (move apps to SD) 3.10​

shine_kizz

link 2sd mạnh mẽ hơn, hoặc dùng titanium backup ý
ai lại dùng cái này nhỡ
nhưng cái này k hackphone cũng dùng dc thì phải

YinYang

Active Member
link 2sd mạnh mẽ hơn, hoặc dùng titanium backup ý
ai lại dùng cái này nhỡ
nhưng cái này k hackphone cũng dùng dc thì phải

Mình cập nhật cho những ai sử dụng bạn ạ

Gửi từ NexusHD2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Update App 2 SD Pro (move apps to SD) 3.10​

Có gì trong phiên bản này:

★ Mới: "Chụp ảnh màn hình" chức năng cho phép bạn để có một ảnh chụp màn hình và chia sẻ nó với bạn bè
★ Mới: Thêm chức năng "Chức năng hướng dẫn"
★ Phong cách holo mới cho thanh kích thước lưu trữ nếu bạn chọn chủ đề tối
★ Mới: ngôn ngữ Philippines, nội địa hóa Ukraina
★ Sửa: không nên hiển thị dấu chữ thập đỏ cho các cửa sổ ứng dụng quản lý
★ Sửa: có thể không trượt sang trái / phải trên một số thiết bị
★ Sửa lỗi FC

Link download:​

App 2 SD Pro (move apps to SD) 3.10 on Google Play​

or
App 2 SD Pro (move apps to SD) 3.10​
link này chết rồi.cho mình link khác đi bạn.thanks

yeskia

Moderator
vẫn ko chuyển hết đc bạn nhỉ

Nếu muốn chuyển hết thì thẻ nhớ của bạn phải có phân vùng EXT. Thẻ bình thường chỉ có phân vùng theo FAT hoặc FAT32 nên sẽ không chuyển được hết những dữ liệu hệ thống android nhé!

Nếu muốn chuyển hết thì thẻ nhớ của bạn phải có phân vùng EXT. Thẻ bình thường chỉ có phân vùng theo FAT hoặc FAT32 nên sẽ không chuyển được hết những dữ liệu hệ thống android nhé!

mình xài HD2 cài song song WP7 với Direct SD có 2 phân vùng EXT và Fat 32 và other của WP bạn ạ.vậy mà sao vẫn ko chuyển đc hết nhỉ

yeskia

Moderator
mình xài HD2 cài song song WP7 với Direct SD có 2 phân vùng EXT và Fat 32 và other của WP bạn ạ.vậy mà sao vẫn ko chuyển đc hết nhỉ

Bạn dùng Link 2 SD thử xem, hay hơn và chuyển hết được đó, nếu thẻ đã có phân vùng EXT và mặc định nó là primary. Vào Link 2 SD, tap vào ứng dụng, chọn tạo gắn kết rồi chuyển là xong.

Bạn dùng Link 2 SD thử xem, hay hơn và chuyển hết được đó, nếu thẻ đã có phân vùng EXT và mặc định nó là primary. Vào Link 2 SD, tap vào ứng dụng, chọn tạo gắn kết rồi chuyển là xong.

mình tìm bằng công cụ trên dđ ko thấy pm đó.bạn có thì shar cho mình càng tốt.còn nếu nó Free thì để mai mình vào CHplay tải.thanks bạn

yeskia

Moderator
mình tìm bằng công cụ trên dđ ko thấy pm đó.bạn có thì shar cho mình càng tốt.còn nếu nó Free thì để mai mình vào CHplay tải.thanks bạn

Trên CH play nó free, bản cập nhật mới nhất v2.4.5