• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

APP2SD CHO HTC DESIRE

garung1812

hi bác PQ, mình có cách nào biết máy đã chạy Step 1 rồi không ?. máy mình Win 7 chay den bước run Step 1 la bao waiting device hoài à

ko phải tại Win đâu,tại vì bạn chưa có phần mềm HTC Sync cho PC, sang room phần mềm mà tìm nhé bạn

garung1812

Mình đã root 2 lần rồi,làm đúng theo hướng dẫn của bác mọi thứ đã chạy như hướng dẫn.vậy là đã root đc,vậy có cách nào để kiểm tra máy root đc hay chưa?kt đúng phiên bản 0.75.hay thử pb 0.80,liệu có vấn đề gì ko?
liệu có phải mình dùng thẻ 8G nên không được không?Bắt buộc phải thẻ 2-4G,thanks bác

jinyuye

Mình đã root 2 lần rồi,làm đúng theo hướng dẫn của bác mọi thứ đã chạy như hướng dẫn.vậy là đã root đc,vậy có cách nào để kiểm tra máy root đc hay chưa?kt đúng phiên bản 0.75.hay thử pb 0.80,liệu có vấn đề gì ko?
liệu có phải mình dùng thẻ 8G nên không được không?Bắt buộc phải thẻ 2-4G,thanks bác
Theo như mình tìm hiểu được, máy đã root là máy có thể tạo được thư mục mới trong bộ nhớ của máy. Bạn có thể dùng chương trình Linda Manager thử tạo thư mục mới trong bộ nhớ máy. Chương trình có trên Market.

garung1812

Theo như mình tìm hiểu được, máy đã root là máy có thể tạo được thư mục mới trong bộ nhớ của máy. Bạn có thể dùng chương trình Linda Manager thử tạo thư mục mới trong bộ nhớ máy. Chương trình có trên Market.

Mình đã thử tạo thư mục nhưng ko được vậy là máy chưa root được...phải làm thế nào để root được đây.Thử 2 lần rồi,chạy như hướng dẫn rồi mà

jinyuye

Mình đã thử tạo thư mục nhưng ko được vậy là máy chưa root được...phải làm thế nào để root được đây.Thử 2 lần rồi,chạy như hướng dẫn rồi mà

Vậy là bạn chưa Root được rồi, mình cũng 1 tuần rồi chưa Root được có khi bạn bị lỗi giống mình ở 1 bước: ( remote: 90 hboot pre-update! please flush image again immediately ) Mình chạy đến cái Radio 59 là nó hiện tiếp lỗi này. Hiện mình đang tìm hiểu thêm cách khắc phục nhưng vẫn chưa được. Mình cũng như bạn thôi, mới dùng Android nên gà như nhau :D

tvtung

Mình vừa root xong bằng XP, bây giờ thử nạp App2SD đây. Cám ơn bác Quang rất nhiều.

garung1812

Vậy là bạn chưa Root được rồi, mình cũng 1 tuần rồi chưa Root được có khi bạn bị lỗi giống mình ở 1 bước: ( remote: 90 hboot pre-update! please flush image again immediately ) Mình chạy đến cái Radio 59 là nó hiện tiếp lỗi này. Hiện mình đang tìm hiểu thêm cách khắc phục nhưng vẫn chưa được. Mình cũng như bạn thôi, mới dùng Android nên gà như nhau :D

Bạn tìm được cách khắc phục chưa thế?Bực mình nhỉ..có cách thì chỉ mình với nhé

hlp

Dear bác QUang.
Cháu đã làm theo các bước bác đã dạy để tiến hành app2sd cho Desire của cháu..nhưng sau khi làm và kiểm tra lại thì hình như chưa thành công..bác thử xem máy của cháu hình như chưa app2sd thì phải đúng ko ạ ?

Cháu đã làm các bước:
thực hiện kết nối Desire với máy tính và vào recovery ( bản 1.1 mới nhất do bác hướng dẫn)
1/ Vào Wipe: Wipe data/Factory reset + Wipe cache.
2/ Chuyển qua "Parttion sdcard"
- Parttion SD: lấy 64Mb tuỳ, tiếp theo lấy 1024 MB
- SD: ext2 to ext3

3/ Chuyển thực hiện "USB-MS toogle":
copy file r1-a2sd-desire-dalvik-upgrade-signed.zip vào thẻ
6/ Chuyển tới chức năng "Flash zip from sdcard" nhấn file trên để quá trình Update tiến hành.
7/ Nhân "Reboot System now"

Không biết làm như vậy đã đúng chưa ạ ?
có j bác giúp cháu với

hlp

cháu đã tìm ra lỗi...hình như Desire của cháu sử dụng update file của bác Quang đưa thì không thành công ạ
cháu sử dụng file này r1-a2sd-desire-dalvik-fresh-signed.zip thì ok
còn sử dụng file r1-a2sd-desire-dalvik-upgrade-signed.zip thì úp lên không được ạ..
Dù sao h cũng ok rồi...Thanks all

khaanhtrung

bác ới cho em hỏi sao cài xong ma cài game van vao bo nho máy la sao. luc cài đến Parttion SD thì không chia đc thẻ . co phai do lỗi thẻ nhớ không bác

khaanhtrung

đã cài Apps2SD và chia thẻ nhưng cài game năng vẫn lên bộ nhớ máy

mình đã cài và thực hiện thành công đúng như bài chú quang đã nói nhưng khi cai 1 số game nặng thì vẫn lên bộ nhớ máy. cài được mấy game thi no báo bộ nhớ máy quá ít không cho cài nữa. bác nào biết chỉ em với

hlp

bản hướng dẫn của bác Q thì mình đã làm theo..nhưng có lẽ 1 số máy ko hợp với file của bác Q đưa...bạn tìm trên mạng file khác ( ko phải file mà có đuôi như của bác Quang đưa.."....update_signed.zip" ) thì mới được...cách làm thì như của bác Q đã hướng dẫn...chúc thành công

chonvuituoixuan

có rất nhiều vấn đề với vụ apps2sd ở android nói chung. Mình dùng hero bản cook với apps2sd sẵn có nhưng khi cài app thì nó vẫn tốn bộ nhớ trong. Cũng chẳng biết nó chính xác là như thế nào nưa, cho nên cài những ứng dụng cần thiết và chán nó rồi thì remove để cài bản khác, Hero của mình cũng có 156 MB sau khi uprom nên nói chung cũng khá ổn. Cài vài chục cái apps+game vẫn còn 115 MB. :D

apps + game có khoảng 5 trang x 16 /trang = 80 (apps + game). cũng khá là hài lòng.

GSBS

Bác Quang ơi. Vậy là cứ up cái đó hoặc up ROM tích hợp sẵn A2SD là cài chương trình lên thẻ phải không bác?
Có cần phải kích hoạt gì không? Kiểu như chạy nó chẳng hạn. Hay là có cách nào để mình check là nó đang hoạt động đúng không hả bác?