• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

APP2SD CHO HTC DESIRE

KemDanhRang

mấy bác cho hỏi là mai mốt nếu như update lên 2.2 rồi thì có thể cài app và game trực tiếp lên thẻ nhớ luôn chứ kg cần phải recovery nữa hay cài APP2SD nữa phải kg,mong dc sự giải đáp thắc mắc của mấy bác,vì hiện giở những quá trình hơi phức tạp nên em cũng kg biết làm cho mấy,nên quyết định chờ luôn,thanks all.

0918446767

mình đã up ROM có sẵn APP2SD mà bác Quang đã giới thiệu nhưng cài soft vẫn tốn bộ nhớ máy.hix làm hoài hok đc nản luôn.

GSBS

mình đã up ROM có sẵn APP2SD mà bác Quang đã giới thiệu nhưng cài soft vẫn tốn bộ nhớ máy.hix làm hoài hok đc nản luôn.

Phải tốn bộ nhớ máy chứ bạn. Nhưng mà tốn ít hơn. Bởi vì phần lớn dữ liệu chương trình nó nằm trên thẻ nhớ nhưng những dữ kiện để quản lý và chạy chương trình thì nó vẫn phải cài vào main chứ bạn.Thử cài cái gì to to rồi check lại bộ nhớ trc và sau khi cài coi, nó sẽ mất ít hơn dung lượng của chương trình rất nhiều

Thx bác !!! Để biết máy ĐT của mình đã Root chưa thì kiểm tra bằng cách nào ạ ?

Muốn biết root hay chưa, down cái tool về làm theo hướng dẫn bước 2:recovery, chạy step 2 nếu chạy được là Root rồi đó.
Lưu ý là mỗi lần up lại ROM ship là mất hack root, phải làm lại từ đầu

0918446767

Phải tốn bộ nhớ máy chứ bạn. Nhưng mà tốn ít hơn. Bởi vì phần lớn dữ liệu chương trình nó nằm trên thẻ nhớ nhưng những dữ kiện để quản lý và chạy chương trình thì nó vẫn phải cài vào main chứ bạn.Thử cài cái gì to to rồi check lại bộ nhớ trc và sau khi cài coi, nó sẽ mất ít hơn dung lượng của chương trình rất nhiều

ok.để mình test lại coi thử.mới up rom Pays 2.0 bộ nhớ máy lên 141MB nên hok để ý.

haimap12

bà con ơi! mình recovery xong rồi nhưng sao mình không chọn được các mưc trong đó nhỉ?? bấm hết tất cả các phím rồi cũng không thấy ảnh hửong gì hết, hu hu

haimap12

bà con ơi! mình recovery xong rồi nhưng sao mình không chọn được các mưc trong đó nhỉ?? bấm hết tất cả các phím rồi cũng không thấy ảnh hửong gì hết, hu hu

cái này đã sử xong

haimap12

alo bà con, sau khi mình APP2D xong, nhưng có 1 vấn đề là mình không thể nào được market vậy bà con, có ai bị vậy không????????

haimap12

Bác Quag oi!!! cài xong nhưng sao cai game thì không no cài lên SD card vậy bác ơi

haimap12

con Desire mình ban đầu bộ nhớ trong là 140MB sau khi root xong bộ nhớ trong còn 90MB, cài app và game đều lên bộ nhớ trong ...bó tay rồi, muôn khôi phục lại như ban đâu thì làm thế nào nhỉ?