• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V32 & V33F - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

blackwhite169

Trước khi cài Skin thì các bạn phải down Manilla 2D Customizer về cái trước nhé.
Bản M2DC mới nhất các bạn down ở link dưới đây nha:
http://manilla2dcustomizer.googlecode.com/files/M2DC_v0.11.133.CAB
Sau khi bạn chạy trương trình Manilla 2D Customizer sẽ có mục là Theme, các click vào đó rồi tìm đến đường dẫn chứa Skin nhé, nên nhớ là Skin down về để nguyên đuôi .zip (.rar) nhé! Thân!

blackwhite169

:D Cách này mình thấy trên xda-developer chỉnh regetry để không tự tắt màn hình ý khi chạy ứng dụng ý mà. Nhưng mà mình chỉnh cũng chưa được :D

Mình chỉnh chạy ngon lanh rồi bạn nè!
Mình làm đúng như mấy dòng Code bạn Post ở bài trên. Nếu bạn làm chưa được thì mình đã Back Up Registry thành 1 file rồi, bạn down về, giải nén sau đó vào Regestry Restore là Ok ngay thôi!
Bây giờ nghe nhạc ngon lành rồi, ko bị tự động pause nữa, bản này của bác Quang sau khi đã được chỉnh sửa trong Regestry thì vô địch rồi, à này, mình dùng thêm Theme mà đã Post ở bài trước, giao diện mình thấy đẹp lắm. Bạn down về dùng thử coi!
Bạn down bản BackUp Regestry ở link dưới nha:
http://www.mediafire.com/?onngdyzt0nn
Thân!

achille2k

Trước khi cài Skin thì các bạn phải down Manilla 2D Customizer về cái trước nhé.
Bản M2DC mới nhất các bạn down ở link dưới đây nha:
http://manilla2dcustomizer.googlecode.com/files/M2DC_v0.11.133.CAB
Sau khi bạn chạy trương trình Manilla 2D Customizer sẽ có mục là Theme, các click vào đó rồi tìm đến đường dẫn chứa Skin nhé, nên nhớ là Skin down về để nguyên đuôi .zip (.rar) nhé! Thân!

Hix thêm quả này chắc máy nặng lắm... Nói thật quay đi quay lại mấy cái theme mình vẫn thích thằng này nhất. Nhìn nó pro và original. Mấy cái theme kia cũng hay cũng ngộ nhưng chỉ nghịch mấy hôm thôi, vì nhìn nó bùn cừi lắm như kỉu xe tàu ý, hơi lố. Mình nghĩ các chuyên gia design HTC cũng là mẫu mực rồi.

achille2k

Mình chỉnh chạy ngon lanh rồi bạn nè!
Mình làm đúng như mấy dòng Code bạn Post ở bài trên. Nếu bạn làm chưa được thì mình đã Back Up Registry thành 1 file rồi, bạn down về, giải nén sau đó vào Regestry Restore là Ok ngay thôi!
Bây giờ nghe nhạc ngon lành rồi, ko bị tự động pause nữa, bản này của bác Quang sau khi đã được chỉnh sửa trong Regestry thì vô địch rồi, à này, mình dùng thêm Theme mà đã Post ở bài trước, giao diện mình thấy đẹp lắm. Bạn down về dùng thử coi!
Bạn down bản BackUp Regestry ở link dưới nha:
http://www.mediafire.com/?onngdyzt0nn
Thân!

Ok mình cũng thiết lập được rồi. Nhiều quá gõ nhầm linh tinh he he. Chạy nhạc ngon lành rồi. Bạn cho backup registry thế này làm sao ai dám restore vào máy được chứ mỗi máy có cài đặt thiết lập khác nhau mà.
Thật là tuyệt vời sau một hồi chỉnh registry... Chạy mọi kiểu nghe nhạc nghe nhẽo ngon lành cành đào... Tắt kiểu gì cũng không jật không pause... Chạy mượt mà
Bên ELF bác Quang vừa cho ra rom mới rồi đó. :D bên này hy vọng sắp có.

Chỉnh sửa cuối:
Bác Quang đã trả lời sao ko trả lời hết các vấn đề đi!
Bác có cách nào để fix lỗi Pause khi nghe nhạc lúc màn hình tắt ko?
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\Power]
"ScreenPowerOff"=dword:0000000f
"DisableGwesPowerOff"=dword:00000001

ban tim cach edit reg do xem sao, doi voi minh thi ok.
post by mobile.

anhvanlaanh1987

Bác Quang ơi!!đã có bản Manila TouchFlo bản updates 19b free ram cao hơn 23Mb bác thử cho vào bản rom thử đi!!e đang chờ bản updates từ bác đây chứ bản này ram ít hay tự close quá!!thanks

blackwhite169

Mình cũng đã Regestry ngon lanh rồi bạn ah!
Đến lúc mọi vấn đề đã được giải quyết thì bác Quang lại sắp ra bản Rom mới!
Hy vọng bản Rom tiếp theo sẽ tuyệt vời!

blackwhite169

Mình cũng đã Regestry ngon lanh rồi bạn ah!
Đến lúc mọi vấn đề đã được giải quyết thì bác Quang lại sắp ra bản Rom mới!
Hy vọng bản Rom tiếp theo sẽ tuyệt vời!

achille2k

Bác Quang ơi!!đã có bản Manila TouchFlo bản updates 19b free ram cao hơn 23Mb bác thử cho vào bản rom thử đi!!e đang chờ bản updates từ bác đây chứ bản này ram ít hay tự close quá!!thanks

Thật sao???? :x=D>=D>=D> Dưng cơ mà có phải là dư 23M cho artemis không hay dư cho Diamond :D mình chỉ cần dư 17Mb thôi là vui lắm rồi!

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

Các bác cho em hoi có cách nào chỉnh trong Regestry để hiện % Pin ở phía trên viên Pin trên Thanh Taskbar ko? Như thế mình sẽ tiện theo dõi hơn!

blackwhite169

Các bác cho em hoi có cách nào chỉnh trong Regestry để hiện % Pin ở phía trên viên Pin trên Thanh Taskbar ko? Như thế mình sẽ tiện theo dõi hơn!

blackwhite169

M2DC

Hix thêm quả này chắc máy nặng lắm... Nói thật quay đi quay lại mấy cái theme mình vẫn thích thằng này nhất. Nhìn nó pro và original. Mấy cái theme kia cũng hay cũng ngộ nhưng chỉ nghịch mấy hôm thôi, vì nhìn nó bùn cừi lắm như kỉu xe tàu ý, hơi lố. Mình nghĩ các chuyên gia design HTC cũng là mẫu mực rồi.

Khi mình cài Manilla 2D Customizer thì mình có thể thêm hoặc bớt đi các mục trên thanh Bar của Manila, nên mình nghĩ là máy cũng sẽ được cải thiện về tốc độ, chứ hoàn toàn ko "nặng" máy như bạn nghĩ đâu, như mình đã tắt cái Music đi, Ram bây giờ chỉ còn làm việc ở 57% thôi! Chạy mượt lắm!

especen

Có cách nào để chương trình dự báo thời tiết chỉ tự động cập nhật dữ liệu khi sync với PC có nối internet ko?
Như bình thường cứ mở đến dự báo thời tiết nó lại tự động cập nhật, máy không sync thì nó lại cập nhật qua GPRS tốn xèng ra.

anhvanlaanh1987

Có cách nào để chương trình dự báo thời tiết chỉ tự động cập nhật dữ liệu khi sync với PC có nối internet ko?
Như bình thường cứ mở đến dự báo thời tiết nó lại tự động cập nhật, máy không sync thì nó lại cập nhật qua GPRS tốn xèng ra.
Bạn chỉnh lại Connect settings rồi vào The computer is conncet chọn The internet là xong nếu kết nối với máy vi tính có nối mạng như bạn nói thì ok??

blackwhite169

Khi bạn vào mục thời tiết thì bạn click vào Menu (nút bên trái là Update, nút bên phải là Menu) sau đó bạn vào Setting, bạn tắt ở mục Download weather data automatically. Từ lần sau sẽ không tự động Update nữa, mà bạn cần Click vào Update, bạn làm thử nhé! Mình cũng làm thế này! Ok!

AnhPheCT

Bạn chỉnh lại Connect settings rồi vào The computer is conncet chọn The internet là xong nếu kết nối với máy vi tính có nối mạng như bạn nói thì ok??
nếu ko được làm tiếp bước 2: Nếu là ADSL của VNPT thì set IP như sau:
Start/Settings/Connections/chọn Connections/Advanced chọn Ecxeptions:
Add new URL.... gõ DNS như sau: 230.162.4.190 hoặc 203.162.4.191 hoặc 203.210.230.1 Là OK Updat thời tiết và vào nét rầm rầm.... Nếu là ADSL của Viettel thì tìm DNS của nó điền vào OK!!

mdapro

Các bác biết làm thế nào để mấy số đt ko bị hiện (098)xxx-xxxx nữa ko ạ?

especen

Khi cắm với máy tính thì điện thoại của em vẫn vào net bình thường.
Khi bạn vào mục thời tiết thì bạn click vào Menu (nút bên trái là Update, nút bên phải là Menu) sau đó bạn vào Setting, bạn tắt ở mục Download weather data automatically. Từ lần sau sẽ không tự động Update nữa, mà bạn cần Click vào Update, bạn làm thử nhé! Mình cũng làm thế này! Ok!
Em vẫn muốn tự động Update khi mình cắm sync với PC. Chỉ là không muốn nó tự động kết nối GPRS thôi.
Đại thể là em chỉ muốn nó cập nhật tự động khi máy đang kết nối internet thông qua PC hoặc wifi thôi chứ không qua GPRS.