• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V32 & V33F - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

blackwhite169

Phải công nhận là bản này chạy mượt hơn các bản khác!
Nhưng có 1 lỗi nhỏ như bác achille2k đã nói, mà lỗi này xuất hiện từ bản V29:
Nghe nhạc bằng các phần mềm có sẵn trong Rom hay là các phần mềm cài thêm thì nghe được khoảng 4 đến 5 phút gì đó sau khi màn hình tắt, rồi nghe nhạc cũng tự Pause luôn. Như thế lại phải nhấn nút Power, thì lại nghe tiếp, rồi sau đó 4 đến 5 phút lại tự Pause.

Bác Quang xem lại rồi Fix lỗi này sớm được ko? Chứ nghe nhạc mà cứ bật đi bật lại thỉ bất tiện lắm! Thanks so much!

blackwhite169

Chẳng lẽ không có bác nào gặp lỗi bị pause khi nghe nhạc, sao ko thấy ai có phản hồi gì thế?

VDT

Em up lại bản V33F thì gprs không vào được, mặc dù đã cài đặt đúng cả tự động lẫn cài tay đều không được toàn phải sync với laptop để update weather.

QUYNHPHUONG

Máy Dopod M700 khi up len Wm 6.0 thi dung wifi dung bình thường nhung khi up lên 6.1, kể ra phiên bản V30, V31, V33F đều không mở được wifi. Wifi vẫn xuất hiện trong Comm manager, but khi turn on thi không được. Vào setting vẫn mở không được và các thông số kết nối wifi (advanced, eroll,...) đều trống. Bạn nào chỉ dùm minh cách khắc phục với. Cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

GPRS

Em up lại bản V33F thì gprs không vào được, mặc dù đã cài đặt đúng cả tự động lẫn cài tay đều không được toàn phải sync với laptop để update weather.

Bạn xem lại dịch vụ cung cấp GPRS nhé, có thể hỏi lại tổng đài xem có vấn đề gì về GPRS cho số thuê bao của bạn ko? Trước mình cũng bị như thế, nhưng thực ra là do tổng đài, chứ hoàn toàn ko phải do Rom đâu bạn ah?
Bạn nên cài cấu hình GPRS tự động bằng Network Wizard.

blackwhite169

Nghe nhạc bằng các phần mềm có sẵn trong Rom hay là các phần mềm cài thêm thì nghe được khoảng 4 đến 5 phút gì đó sau khi màn hình tắt, rồi nghe nhạc cũng tự Pause luôn. Như thế lại phải nhấn nút Power, thì lại nghe tiếp, rồi sau đó 4 đến 5 phút lại tự Pause.

Bác Quang xem lại rồi Fix lỗi này sớm được ko? Chứ nghe nhạc mà cứ bật đi bật lại thỉ bất tiện lắm! Thanks so much!

achille2k

:D Công nhận là lỗi này hơi bất tiện thật. Em có ý kiến với bác Quang sao không tích hợp luôn quả bàn phím EZinput vào nhờ... Cái đó nhìn pro. Mà chỉ cần cái Full QWERTY (Không cần compact mới cả phone Keypad) thôi cho nhẹ bớt rom, Cũng chẳng cần XT9 nữa...

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
:D Công nhận là lỗi này hơi bất tiện thật. Em có ý kiến với bác Quang sao không tích hợp luôn quả bàn phím EZinput vào nhờ... Cái đó nhìn pro.

Các bạn tham quá, vừa muốn nhiều lại muốn nhanh !!!
Các bạn đâu có hiểu hết về khả năng của dòng máy mà mình đang có trong tay??? Artemis & Love chứ không phải Touch hay máy mới nhé.
Chỉ thêm 2-3Mb nữa thôi máy sẽ ỳ như xe lăn đường ngay, mà bàn phím EZinput cần tới gần 5Mb đó.

blackwhite169

Bác Quang đã trả lời sao ko trả lời hết các vấn đề đi!
Bác có cách nào để fix lỗi Pause khi nghe nhạc lúc màn hình tắt ko?

inverse

Các bạn đâu có hiểu hết về khả năng của dòng máy mà mình đang có trong tay??? Artemis & Love chứ không phải Touch hay máy mới nhé.
Chỉ thêm 2-3Mb nữa thôi máy sẽ ỳ như xe lăn đường ngay, mà bàn phím EZinput cần tới gần 5Mb đó.

Yep. em đồng ý với bác Quang. Anh em dùng dòng này nếu muốn có giao diện đẹp thì phải chấp nhận máy chạy chậm, cách khắc phục duy nhất có lẽ là nên cài ít soft thôi, và thoát touch Flo ra trước khi chạy các ứng dụng nặng tốn RAM. Cá nhân em up lên ROM này vẫn phải chấp nhận bỏ Opera ko cài để nhẹ máy, dùng tạm IE cũng được, bác nào có thử xem có nhanh hơn ko? :D
Nếu vẫn muốn cài nhiều soft và máy chạy nhanh có lẽ nên up lại ROM cũ thôi 7

achille2k

Em cũng biết là thế! Em đang dùng V33F cài EZinput lên vẫn sài ok nên mới có ý kiến thế :D Bác pro mà kinh nghiệm bác cook thế nào bọn em dùng thế. Chứ như thế này cũng là ok lắm rồi. Chưa bao giờ nghĩ artemis lại được như thế này.

achille2k

Yep. em đồng ý với bác Quang. Anh em dùng dòng này nếu muốn có giao diện đẹp thì phải chấp nhận máy chạy chậm, cách khắc phục duy nhất có lẽ là nên cài ít soft thôi, và thoát touch Flo ra trước khi chạy các ứng dụng nặng tốn RAM. Cá nhân em up lên ROM này vẫn phải chấp nhận bỏ Opera ko cài để nhẹ máy, dùng tạm IE cũng được, bác nào có thử xem có nhanh hơn ko? :D
Nếu vẫn muốn cài nhiều soft và máy chạy nhanh có lẽ nên up lại ROM cũ thôi 7

Bạn cài opera ra thẻ đó Mình cũng làm vậy. Khi nào lướt web thì close TouchFlo (Thường tự close) Nói chung mình cứ chạy một cái một thôi không multi :D

levanquyen

Tôi dùng con dopod P800W rất thích ROM của Bác PhamQuang. Rất cảm ơn Bác PhamQuang đã bỏ thời gian làm ROM cho anh em được nhờ, mặc dù có nhiều anh em có những ý kiến khác nhau và có một vài ý kiến khó chịu, nhưng Bác thông cảm vì không phải ai cũng có suy nghĩ giống nhau. Như tôi chẳng hạn, tôi chỉ muốn đưa vào ROM các ứng dụng cơ bản nhất , còn lại tùy người dùng. Ví dụ như bàn phím, tôi chỉ dùng bàn phím VN-SIP Setting v3 (Miễn phí) là đủ rồi. Thực tình mà nói ROM v32, 33 rất đẹp, nhưng tốn bộ nhớ quá, tiếc nhưng phải chịu, hẹn lòng sẽ tích lũy để tậu một con khác pro hơn xài cho sướng. Còn bây giờ chỉ khiêm tốn xài lại bản v28 của Bác PhạmQuang. Bản V28 đáp ứng nhu cầu của tôi. Nếu Bác có thời gian thì phát triển các bản sau theo như bản v28 thì hay lắm.
Cảm ơn Bác PhamQuang nhiều lắm.

blackwhite169

EZinput Full Keyboard

:D Công nhận là lỗi này hơi bất tiện thật. Em có ý kiến với bác Quang sao không tích hợp luôn quả bàn phím EZinput vào nhờ... Cái đó nhìn pro. Mà chỉ cần cái Full QWERTY (Không cần compact mới cả phone Keypad) thôi cho nhẹ bớt rom, Cũng chẳng cần XT9 nữa...

Để down bàn phím EZinput Full Keyboard bạn vào link sau để tham khảo bên xda-developers.com nhé:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=426281

Chỉnh sửa cuối:

achille2k

Bác Quang ơi sao bác ko bàn luận về vấn đề nghe nhạc bị Pause thế ạ?

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control\Power]
"ScreenPowerOff"=dword:0000000f
"DisableGwesPowerOff"=dword:00000001
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control\Power\Timeouts]
"ACResumingSuspendTimeout"=dword:00000001
"BattResumingSuspendTimeout"=dword:00000001
"BatteryPoll"=dword:000001f4
"BattSuspendTimeout"=dword:000000b4
Dùng tạm cách này nghe nhạc đi bạn ơi. :D khi nghe mình Không power off => Hơi tốn pin

blackwhite169

Bạn ơi nếu dùng cách này thì khi nào mình nghe nhạc thì lai vào Registry hả?
Lúc nghe xong thì lại vào Registry chỉnh lại hay sao? Làm thế này thì nút Power vẫn còn tác dụng chứ? Bạn có thể nói rõ hơn cho mình hiểu được ko?

achille2k

Bạn ơi nếu dùng cách này thì khi nào mình nghe nhạc thì lai vào Registry hả?
Lúc nghe xong thì lại vào Registry chỉnh lại hay sao? Làm thế này thì nút Power vẫn còn tác dụng chứ? Bạn có thể nói rõ hơn cho mình hiểu được ko?

:D Cách này mình thấy trên xda-developer chỉnh regetry để không tự tắt màn hình ý khi chạy ứng dụng ý mà. Nhưng mà mình chỉnh cũng chưa được :D

mdapro

Active Sync vẫn tự động bật, ko có cách nào giải quyết dứt điểm hả các pro