• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V32 & V33F - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

achille2k

Em cũng đang tải V33 về cài thử, nhanh hơn V32 thì quá tốt :)

Bác Quang xem cái này có phải do ROM ko nhé (V33B): DialPad khi ấn phím số không thấy hiện số lên.
Thêm nữa nếu có thể bác có thể thêm phím nào chuyển về Home khi đang ở các chức năng khác được ko ạ (như phím Program trên giao diện Home ý ạ)? nếu ko chuyển từ Settings hay Program về Home phải kéo lâu quá ạ

Thanks bác Quang nhiều!

Mình cũng gặp lỗi dialpad không hiện số không hiện danh bạ! Thêm nữa HTC Youtube không xem được "Cannot play this video" Chắc bác chưa tích hợp Flash lite 3, Xem video trên Windows media Icon Loa bị thành icon Play... Chữ hiển thị bị lệch (Hơi xí)
Và nghe nhạc ở Audio Manager thỉnh thoảng vẫn bị dừng.... :(
Xem video trong HTC Album file WMV vẫn không tự xoay ngang được như file 3gp.

inverse

@achille2k: muốn hiện danh bạ bác ấn Hide Keypad là được mà, mình chỉ bị ko hiện số thôi. :) mình vẫn hiện được mà
Bản này đẹp hơn V32, tuy em không thấy nhanh hơn, lượng RAM ngốn cũng tương tự như V32. (đẹp thế này cũng khó lòng hy vọng nhanh và tốn ít RAM được phải ko ạ?)
Mong bác Quang sớm cho ra bản final để anh em thưởng thức ạ.

inverse

Các bác ơi sao em up bản V33 nó cứ báo lỗi không kết nối được là sao nhỉ trong khi up các bản rom khác vẫn bình thường, em dùng laptop cài vista ultimate.
Mình cài bằng laptop chay XP pro, bạn thử kiếm PC nào chạy XP up thử xem, thỉnh thoảng một số bản ROM của bác Quang cũng ko chạy trên Vista mà.
Chúc vui!

achille2k

@achille2k: muốn hiện danh bạ bác ấn Hide Keypad là được mà, mình chỉ bị ko hiện số thôi. :) mình vẫn hiện được mà
Bản này đẹp hơn V32, tuy em không thấy nhanh hơn, lượng RAM ngốn cũng tương tự như V32. (đẹp thế này cũng khó lòng hy vọng nhanh và tốn ít RAM được phải ko ạ?)
Mong bác Quang sớm cho ra bản final để anh em thưởng thức ạ.

Ý mình nói là khi ấn phím số ở phone ý. Chẳng hiện cả số trên đó và list danh bạ tương đương ở ô vuông bên trái góc trên của dialpad đó.

QUYNHPHUONG

Sao may M700 cai V33B van ko khac phuc duoc loi mat Wifi?va rat hay bị treo va tat may giua chung (mang hinh co nhieu soc doc, roi tat

blackwhite169

Đúng là bản này ko hiện số khi mình bấm số ở Phone, và hiện danh bạ tương ứng với số phone mình bấm, như thế sẽ rất bất tiện, ko biết là mình có bấm số chính xác để gọi hay ko?
Bác Quang xem lại, rồi fix lỗi này để cho anh em dùng!
Theo em nghĩ rom có thể lược bỏ Youtube đi bác Quang ạ! Là vì tốc độ kết nối của các mạng còn chậm, nên cũng mất thời gian để download trực tiếp trên PPC!

especen

Em đang dùng V32 nhưng không thấy có Network wizard nên chả biết cài GPRS như thế nào?
Em dùng Vina, bác nào biết chỉ giúp với. Thanks!

blackwhite169

Bạn Up sang bản V33 đi, có tích hợp NetWork WiZard rồi đấy, còn nếu ko thì bạn setup bằng tay theo cách sau nhé:

Vào Settings -> Connections --> Tại mục My Work Network chọn Add a new modem connection --> mục Enter a name... (Vina GPRS) -> Tại Popup Selec a modem chọn Cellular Line (GPRS) -> Next -> Tại Access poin name vào m3-world -> user name và Pass: mms --> Finish.

Tiếp theo đó:
Quay lại cửa sổ Connections. Tại đây, ở mục My work Network Chọn Manage exitsting connections (dòng thứ 4) -> Chọn tab Proxy settings -> Tick vào This network connect to the Internet và The network uses... -> Chọn Advanced -> Tại HTTP vào 10.1.10.46 Port 8000; WAP vào 10.1.10.46 port 9201; Secure Wap vào 10.1.10.46 port 9203; Socks vào 10.1.10.46 port 1080; Tại Type chọn Sock4.

Bạn thử làm cách này xem có được ko?

blackwhite169

Hiện bản Rom V33B này bị lỗi hiện số ở phone khi mình bấm vào nên em chưa cài chương trình j cả, chờ bác Quang Fix lỗi này, sau đó Up lại mới tiến hành cài các ứng dụng!

mh_theodore

các bác cho em hỏi, máy em up rom mới V32 thì hay bị thông báo missing sim, rùi mất sóng luôn. là do lỗi rom hay do sim của em bị hư rùi

inverse

Đã đưa lên giới thiệu và link tải bản V33F rồi đó.
Chỉnh sửa lỗi (màu) không hiển thị số trên PhonePad.

Bác Quang rảnh lúc nào up hộ bọn em link MediaFire nhé! Rapid dạo này sao em ko thể down được :(
Thanks bác nhiều!

PhamQuang

Manager
Mình cũng gặp lỗi dialpad không hiện số không hiện danh bạ! Thêm nữa HTC Youtube không xem được "Cannot play this video" Chắc bác chưa tích hợp Flash lite 3, Xem video trên Windows media Icon Loa bị thành icon Play... Chữ hiển thị bị lệch (Hơi xí)
Và nghe nhạc ở Audio Manager thỉnh thoảng vẫn bị dừng.... :(
Xem video trong HTC Album file WMV vẫn không tự xoay ngang được như file 3gp.

Nếu nói HTC Album chơi WMV không xoay đc hình thì có thể vì HTC Album không phải làm cho Artemis bạn ạ. Là bản patch cho nên có thể có bugs đó. Chơi được Video là đã quá tốt rồi.
Còn bạn nói YouTube không chơi được và báo "Cannot play this video" thì ... BÓ TAY !!!
Xin nhấn mạnh là từ bản V32, V33 và bản V33F vừa đưa lên, YouTube hoạt động rất TỐT !!! Hãy test kỹ và sử dụng mạng tốt để test xem sao nhé.

inverse

Yep, em xác nhận Youtobe chạy rất mượt nếu syn với PC, còn nếu qua wifi thì hơi chậm, qua GPRS thì nghỉ luôn đi cho khỏe vì rất chậm và tốn $ :) Đang cài V33F xem thế nào. nói chung em thích ROM này quá bác Quang ạ, chắc phải dành tiền sắm diamond thôi :D

blackwhite169

Hay wa! Bác Quang Nhiệt tình quá! Hy vọng bản V33F ko còn mắc lỗi nữa! Mọi người Up thử rùi cùng nhau đóng góp ý kiến về Rom này nhé! Bây giờ mới đang down! Bao giờ mới Up được đây!

achille2k

Bạn Up sang bản V33 đi, có tích hợp NetWork WiZard rồi đấy, còn nếu ko thì bạn setup bằng tay theo cách sau nhé:

Vào Settings -> Connections --> Tại mục My Work Network chọn Add a new modem connection --> mục Enter a name... (Vina GPRS) -> Tại Popup Selec a modem chọn Cellular Line (GPRS) -> Next -> Tại Access poin name vào m3-world -> user name và Pass: mms --> Finish.

Tiếp theo đó:
Quay lại cửa sổ Connections. Tại đây, ở mục My work Network Chọn Manage exitsting connections (dòng thứ 4) -> Chọn tab Proxy settings -> Tick vào This network connect to the Internet và The network uses... -> Chọn Advanced -> Tại HTTP vào 10.1.10.46 Port 8000; WAP vào 10.1.10.46 port 9201; Secure Wap vào 10.1.10.46 port 9203; Socks vào 10.1.10.46 port 1080; Tại Type chọn Sock4.

Bạn thử làm cách này xem có được ko?

Mình cấu hình tay theo bước này chạy rất OK Bạn thử xem (Bỏ qua bước config Proxy):
Vào Setting -> Connections-> tap vào Add new modem connection (Nhớ là trong phần My ISP) Enter Name... Gõ tên vd: Vinaphone (GPRS) phần Select a modem chọn Cellular line (GPRS) NEXT accesss point name gõ: m3-world NEXT username và pass gõ mms. FINISH. Xong ra ok luôn chạy rất nhanh và ổn.

achille2k

Nếu nói HTC Album chơi WMV không xoay đc hình thì có thể vì HTC Album không phải làm cho Artemis bạn ạ. Là bản patch cho nên có thể có bugs đó. Chơi được Video là đã quá tốt rồi.
Còn bạn nói YouTube không chơi được và báo "Cannot play this video" thì ... BÓ TAY !!!
Xin nhấn mạnh là từ bản V32, V33 và bản V33F vừa đưa lên, YouTube hoạt động rất TỐT !!! Hãy test kỹ và sử dụng mạng tốt để test xem sao nhé.

Vâng! Em chỉ nói là file wmv thì không tự xoay được thôi :D Ngày trước em cài ở bản V32 Youtube rời xem cũng rất tốt không hiểu sao hôm qua up bản trong Rom thì không xem được có khi tại isa server chặn cũng nên. (em đang ở cty mà) Cảm ơn bác về Rom này Em rất thích :)

inverse

em up bản 33F dùng từ tối qua đến giờ ko thấy lỗi gì lớn cả. GPS, GPRS (cái này phải setup lại nhé), wifi đều ngon lành, chạy mượt dù RAM luôn tốn trên 70%.
Còn một lỗi nhỏ (từ V32 đã bị) là phần Data Connection trong Communication luôn off (dù syn với PC hay GPRS cũng thế), cái này hơi bất tiện vì em thường dùng để disconnect GPRS.
Còn lại tất cả em thấy đều ok. Thanks bác Quang nhiều!

achille2k

Bác ơi nghe nhạc bằng Windows Media vẫn bị pause và Audio Manager vẫn bị jật bác ạ... Mọi thứ khác đều perfect