• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V32 & V33F - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

blackwhite169

Em đang chờ bản V33 của bác Quang đấy!
Hy vọng bác sẽ sớm ra bản V33 và tốc độ sẽ được cải thiện đáng kể!

Bác Quang ơi, bản này còn có 1 lỗi là tự bật Bluetooth! Em đã vào Window/StartUp để xoá 1 file gì đó giống như là Bluetooth vậy! Nhưng thỉnh thoảng vẫn bị tự động bật bác Quang ạ!

mdapro

Bản rom này bị lỗi tự động bật Active Sync, có ai khắc phục đc ko ạ, Ram ít mà liên tục chạy AS nên máy rất chậm :((

achille2k

Bản rom này bị lỗi tự động bật Active Sync, có ai khắc phục đc ko ạ, Ram ít mà liên tục chạy AS nên máy rất chậm :((
Bạn làm theo thế này nhé!
"I suppose this is the procedure to stop Activesync from periodically starting on it's own:-

* Open Activesync on your device and tap on Menu>Add Server Source.
* Add any info to create a fake server sync.
* After that go to Menu>Schedule and change the two drop downs to "Manual" and tap "Ok" at the top right.
* You can now go to Menu>Options and delete the Exchange Server setting you just added.
do soft reset"

blackwhite169

Làm cách này cũng được nhưng mà khi khởi động lại máy hoặc kết nối với máy tính thì lại bị tự động bật AS!
Sao đợt này bác Quang bận gì hay sao mà ko thấy viết ROM nữa, bữa trước thấy bác 2 ngày ra 2 bản Rom liền->choáng.

achille2k

Làm cách này cũng được nhưng mà khi khởi động lại máy hoặc kết nối với máy tính thì lại bị tự động bật AS!
Sao đợt này bác Quang bận gì hay sao mà ko thấy viết ROM nữa, bữa trước thấy bác 2 ngày ra 2 bản Rom liền->choáng.

Kết nối với máy tính thì đương nhiêu tự động bật rồi mà bạn!
Khởi động lại thì mình không bị!

blackwhite169

Mấy ngày nay Forum về Artemis&Love có vẻ tĩnh lại!
Không thấy có Rom mới, thấy buồn wa! Bên Prophet có vẻ náo nhiệt lắm các pác ah!

mh_theodore

các bác cho em hỏi, em up bản Rom này thì bị lỗi không tắt được màn hình, bấm nút Power thì nó tắt nhưng rùi sáng lên liền.em thử up bản Rom khác nhưng vẫn bị như vậy, có thể khắc phục bằng cách nào ko

manhktqd

Active Member
Bản rom này trong phần phone không có đường dẫn sang contact, mọi người xem có phải thế không nhé. Để bác Quang sửa ở bản rom sau.

manhktqd

Active Member
các bác cho em hỏi, em up bản Rom này thì bị lỗi không tắt được màn hình, bấm nút Power thì nó tắt nhưng rùi sáng lên liền.em thử up bản Rom khác nhưng vẫn bị như vậy, có thể khắc phục bằng cách nào ko

Thế thì của bác lỗi phần cứng rồi vì nếu liên quan đến phần mềm mà bác up sang rom khác sẽ không bị như thế (trong trường hợp Rom V32 blue bị lỗi). Bác thử qua cửa hàng họ tháo ra vệ sinh lại nút Power xem sao.

achille2k

Bản rom này trong phần phone không có đường dẫn sang contact, mọi người xem có phải thế không nhé. Để bác Quang sửa ở bản rom sau.

Có mà bạn ấn vào hide keypad hoặc bạn cứ gõ lên phím số!

achille2k

Bác thử vào setting->tab System->Key-lock Chọn Lock all buttons except Power button Xem như thế nào nhé!

hackbabe

cám ơn bác Quang nhé, bản Rom này tuyệt vời, chẳng lỗi tẹo nào. Bác cho hỏi để đưa link ra tab program như thế nào với. chỉ add được những chương trình cài đặt mà không add được link đến các file có trong thẻ nhớ. Bác giúp em cái.
àh mà có cần úp radio 3.xx không ạ, vì hiện tại radio 2.xxx chẳng lỗi gì cả.
Đây là lần đầu tiên úp bản Rom hợp hết mọi thứ. ( iem dùng Orbit nhé

mdapro

Đã có V33, em đang down về test thử đây, hi vọng là rom sẽ nhanh hơn V32

inverse

Em cũng đang tải V33 về cài thử, nhanh hơn V32 thì quá tốt :)

Bác Quang xem cái này có phải do ROM ko nhé (V33B): DialPad khi ấn phím số không thấy hiện số lên.
Thêm nữa nếu có thể bác có thể thêm phím nào chuyển về Home khi đang ở các chức năng khác được ko ạ (như phím Program trên giao diện Home ý ạ)? nếu ko chuyển từ Settings hay Program về Home phải kéo lâu quá ạ

Thanks bác Quang nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

achille2k

cám ơn bác Quang nhé, bản Rom này tuyệt vời, chẳng lỗi tẹo nào. Bác cho hỏi để đưa link ra tab program như thế nào với. chỉ add được những chương trình cài đặt mà không add được link đến các file có trong thẻ nhớ. Bác giúp em cái.
àh mà có cần úp radio 3.xx không ạ, vì hiện tại radio 2.xxx chẳng lỗi gì cả.
Đây là lần đầu tiên úp bản Rom hợp hết mọi thứ. ( iem dùng Orbit nhé

bạn copy file chạy trong thẻ nhớ rồi paste shortcut vào windows->startmenu->program. Là ok ra ngoài add thoải mái.

Đang tải V33... Nhìn thấy quả to nhỏ ở Audio Manager thì biết là ngon roài hy vọng xem được video trong HTC Album chế độ ngang và Nghe nhạc không bị dừng như bản trước. Thanks bác Quang nhiều nhiều.....

VDT

Các bác ơi sao em up bản V33 nó cứ báo lỗi không kết nối được là sao nhỉ trong khi up các bản rom khác vẫn bình thường, em dùng laptop cài vista ultimate.