• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V36F (Manila2D) - Build 20931.1.5.0

datvt

Keke lại được test bản mới rồi ! Tiếc quá không thanks bác thêm phát nữa được :)) .

Không hiểu sao từ hôm up lại bản rom gốc,bây giờ unlock nó cứ báo lỗi mới đau.Cứ chạy xong 100% cái phần CMD là nó tắt ngóm máy ứ chịu khởi động lại để vào bootloader mới đau.Để tí em thử nghịch ngợm tiếp.

Thank for read !

Chỉnh sửa cuối:

datvt

Bác PhamQuang cho em hỏi chút,em chỉnh sửa Registry để không hiện số trên Sim nhưng cứ khởi động máy lại là nó lại hiện lên,giờ em phải làm sao đây ......

achille2k

Bàn phím EzInput rút gọn cho artemis đây!

Mình hay chát bằng beejiveIM nên sử dụng bàn phím này mà bản 5 language gần 4Mb lận cài vào ROM này chạy rất ỳ. Qua tìm hiểu mình đã chỉnh sửa rút gọn chỉ dùng riêng 1 language English disable xT9 đi còn 1.8Mb chạy cùng rom bác Q hầu như không thấy chậm Ram vẫn nguyên (Tất nhiên là có tốn nhưng tí xíu thôi)

Link:

Bản đầy đủ 3 bàn phím Phone KeyPad, Compact QWERTY và Full QWERTY:
Link: http://www.mediafire.com/?nhijg5naynd

Bản chỉ có Full QWERTY dung lượng còn 1.3Mb:
Link: http://www.mediafire.com/?mz0yzuw5ozy

Chat chít trên máy tiện hơn thoải mái hơn và sướng hơn không còn ỳ ạch nữa :))

P/S: Mình đang tiếp tục xem có thể bỏ hẳn XT9 đi xem có được không? :D Cho nhẹ nhàng hẳn chạy cho êm.

Chỉnh sửa cuối:

LEDU

Mới UpRom được, sung sướng lâng lâng dâng trào không phím nào mà tả xiếc...

Có điều em hỏi hơi ngu 1 chút các bác đừng mắng...làm sao để quay màn hình đứng thành màn hình ngang được ạ? Có cách nào đưa nó ra ngoài để thao tác chuyển màn hình đứng-ngang nhanh hơn không ạ? Nguyên nhân chính là em đang dùng VietMap mà màn hình cứ đứng dọc nhìn khó chịu quá...

Đa tạ các bác!

achille2k

Mới UpRom được, sung sướng lâng lâng dâng trào không phím nào mà tả xiếc...

Có điều em hỏi hơi ngu 1 chút các bác đừng mắng...làm sao để quay màn hình đứng thành màn hình ngang được ạ? Có cách nào đưa nó ra ngoài để thao tác chuyển màn hình đứng-ngang nhanh hơn không ạ? Nguyên nhân chính là em đang dùng VietMap mà màn hình cứ đứng dọc nhìn khó chịu quá...

Đa tạ các bác!

Vào Setting -> Screen -> chọn Landscape

LEDU

Ối giời, em chẳng biết máy bác thế nào chứ máy em á? em cài y chang như bác nói nhưng mà...có được đâu? Màn hình vẫn quay sang phương đứng ngay thôi...

Thế mới kú...

achille2k

Ối giời, em chẳng biết máy bác thế nào chứ máy em á? em cài y chang như bác nói nhưng mà...có được đâu? Màn hình vẫn quay sang phương đứng ngay thôi...

Thế mới kú...

Bạn phải bỏ manila đi thì mới được. vào setting -> today -> chọn tab items bỏ chọn TouchFlo rồi chỉnh lại land scape là ok!

Chỉnh sửa cuối:

LEDU

Hí hí...đơn giản thế thôi á? Sao bác Quang không nghiên cứu làm sao để cho TouchFLO nó cũng chạy ở Portrait nhỉ?

Thừa thắng xông lên, cho em hỏi tiếp luôn...là sau khi bỏ cái TouchFLO trong Today rồi, giờ em muốn có cái dãy gồm những Icon như khi ban đầu mình mua máy í (Quick GPS, Screen, Battery, vv) để dùng lại thì em phải làm thế nào?

sgking21

Các bác dùng qua bản 36F rồi có thấy nó fix lỗi Sync với Win Vista được chưa ạ?

Bác PhạmQuang ơi, làm sao mình có thể cho hiện lại tab Email trong bản 36F này, em thấy chỉ có tab Message thôi, em cũng dùng email nhiều lắm, thiếu thiếu làm sao ấy
Thanks bác

LEDU

Em thì chỉ thấy cái ROM này chạy quá nuột nà nhưng mà....hình như chỉ dùng cho Portrait thôi, còn Landscape thì...THUA TOÀN TẬP...

Bác Quang nghiên cứu thêm để giúp cho anh em với ạ!...

mdungsg

Các bác dùng qua bản 36F rồi có thấy nó fix lỗi Sync với Win Vista được chưa ạ?

Bác PhạmQuang ơi, làm sao mình có thể cho hiện lại tab Email trong bản 36F này, em thấy chỉ có tab Message thôi, em cũng dùng email nhiều lắm, thiếu thiếu làm sao ấy
Thanks bác

Bạn dùng chương trình M2DC_v0.22.215, chịu khó search trên google nhé, tôi ko up lên được:D:D:D

LEDU

..........................

Em lộn, mong các bác cố gắng nghiên cứu trục trặc ở landscape cho TouchFLO để chạy mượt hơn

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

Trả lời bạn LEDU về quay màn hình ngang:
Bạn có thể cài phím tắt để quay màn hình cho nhanh(nếu cần)
Cách cài đặt như sau:
Start/Settings/Buttons/..
bạn có thể cài bất kì phím nào và cài ở phần: <Rotate Screen>.
Hoặc bạn có thể dùng phần mềm pBar của PhudongSoft, phần mềm này có rất nhiều tình năng, có thể thay thế cho X-Button.
Link down phần mềm:
http://phudongsoft.vn/phudong/Upload/File/pBar_15_Vi.zip
Bạn giải nén, chạy trực tiếp, ko cần setup.

LEDU

Cảm ơn bác TrắngĐen, em cũng vừa mày mò ra như cách bác nói. Điều quan trọng là nếu dùng TouchFLO cho Today thì khi kích hoạt VietMap thì cần 2 lần kích hoạt, lần đầu tiên nó hiện ra màn hình chào của VietMap thì tắt ngúm, phải kích hoạt lại 1 lần nữa thì mới được. Đó cũng là bất tiện khi dùng TouchFLO và VietMap trong bản ROM này.

Điều em đang điên đầu hiện giờ là...P3300 của em không cách nào Sync với PC đc, em phải làm sao đây các bác??!

levanquyen

Bạn dùng WinXP, Vista có khi không được. Tôi cũng phải dùng một PC cài WinXP để sync với PPC.