• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V36F (Manila2D) - Build 20931.1.5.0

blackwhite169

anh nào biết setup GPRS của mobifone trên cái này ko ?.Giúp em với thanks

Bạn làm theo cách này nhé:
Start/Settings/Connections->Connections
Chọn "Add a new modem Connection"
Dòng 1, bạn đánh tên vào (VD: Mobifone)
Dòng 2 bạn chọn Cellular Line (GPRS)
Sau đó Next
Ở phần "Enter number....." bạn đánh vào đó "m-wap"
Sau đó Next
User name: mms
Pass: mms
Finish.
Chúc thành công!

musicazx

àh em setup dc rồi nhưng chắc do sóng yếu nên em connect vào cái GPRS wai` ko dc.àh tiện thể cho em hỏi cái WAP là gì thế anh

musicazx

em thấy là nó có ngoài cái GPRS rồi mobifone nó còn có đang ký WAP nữa ? vậy WAP là gì ?

blackwhite169

Theo mình nghĩ thì wap là các trang điện tử đơn giản. Chúng nhẹ và ko phức tạp như những trang web. Vào đc các trang Wap thì bạn đều cần đến kết nối GPRS!

LEDU

Hình như chẳng có ai chịu trả lời giúp em câu này hết...

Hic hic...em phát điên thêm vì máy toàn nghe qua loa ngoài...chán quá các bác ơi...

Cảm ơn bác TrắngĐen, em cũng vừa mày mò ra như cách bác nói. Điều quan trọng là nếu dùng TouchFLO cho Today thì khi kích hoạt VietMap thì cần 2 lần kích hoạt, lần đầu tiên nó hiện ra màn hình chào của VietMap thì tắt ngúm, phải kích hoạt lại 1 lần nữa thì mới được. Đó cũng là bất tiện khi dùng TouchFLO và VietMap trong bản ROM này.

Điều em đang điên đầu hiện giờ là...P3300 của em không cách nào Sync với PC đc, em phải làm sao đây các bác??!

especen

Máy của em bị đơ mỗi khi nghe điện thoại xong ấn các nút chẳng tác dụng gì hoặc khá lâu nó mới hoạt động, tắt TouchFLO đi thì lại OK.
Bác nào bị giống em ko?

blackwhite169

Bản V36F của bác Quang em đã chạy đc gần 10 ngày, thấy rất ổn, mọi thứ chạy đều nhẹ nhàng. Nếu máy bác bị như thế thì thử Hard Reset, hoặc Up lại xem, em nghĩ sẽ nuột hơn đây!

LEDU

Em HR, up tới up lui mấy bận rồi mà cứ vẫn bị lỗi ko connnect với PC và tự nhiên nghe đt loa ngoài đây này...

Kú ghê luôn!

Không biết chừng nào bác Quang làm ROM mới nhỉ? các bác thế nào chứ em cứ dùng TOuchFLO và VietMap là thế nào cũng trật duột.

levanquyen

Mình dùng đến giờ đã được hơn 10 ngày, đầu tiên thấy VietMap vào chậm lắm, nhưng bây giờ thì cũng chấp nhận được rồi. Nói chung dùng rất tuyệt. Cảm ơn Bác Quang nhé.
Chỉ có điều do pin của máy nhanh hết quá. Hơi tiếc.

LEDU

Còn chuyện máy em không Sync được với PC thì các bác có hay bị gặp không? em giờ chán đến mức mỗi ngày UpRom 1 lần cho bỏ ghét...Up xong thì Sync ngon lành, chỉ cần rút dây cắm ra, khởi động máy tính lại rồi cắm dây USB vào thì...tịt...

Kú thế không biết nữa!...

PhamQuang

Manager
Còn chuyện máy em không Sync được với PC thì các bác có hay bị gặp không? em giờ chán đến mức mỗi ngày UpRom 1 lần cho bỏ ghét...Up xong thì Sync ngon lành, chỉ cần rút dây cắm ra, khởi động máy tính lại rồi cắm dây USB vào thì...tịt...

Kú thế không biết nữa!...

Đừng vội "cú" cái PPC bạn ạ, hãy kiểm tra lại PC của bạn xem sao, ít nhất hãy cài lại ActiveSync 4.5 lại để thử đã.
Các máy khác Up xong ROM này, không bị hiện tượng như với bạn.

LEDU

Trời, bác Quanggg...

Báo với bác là thằng em ngày trước cũng nghịch Exec chán chê, giờ do công việc nên em mới chuyển qua dùn P3300 vì nhỏ gọn và có tích hợp GPS. Báo cáo với bác là em đã cài ActiveSync lần này là đến lần thứ...mấy chục, và cũng tương tự như UpROM của bác lại lần thứ...vài mươi lần bác ơi. Nhà em có 2 máy, 1 laptop, 1 desktop, trên cơ quan cũng dùng desktop và em đã thử cài ActiveSync mấy chục lần nốt. Thậm chí em còn bỏ hẳn Vista để cài XP cho nó tương thích, thế mà chẳng được bác ạ.

Em nói không được là nghĩa thế này. Có nghĩa là khi ở chế độ Bootloader để UpRom thì chẳng sao cả, Up xong xuôi Rom mới nhất của bác thì bắt đầu đấy. Lúc thì nó chịu nhận ra P3300 của em, lúc thì cái Icon tròn tròn trên taskbar của PC nó cứ xoay tít thò lò, em đợi chừng nữa tiếng thì nó báo là ko nhận ra PPC của em bác ạ.

Chưa hết, em cứ rút ra cắm vào riết thì nó cũng connect, thường là xãy ra khi mà lần đầu tiên (sau khi UpRom) connected với máy tính, thử rút ra cắm vào lại thì nó Connected, nhưng không Sync được :(( Cứ cái kiểu này em mất ăn mất ngủ với nó cả tuần nay rồi bác ạ!

Nói chung là em đã thử đủ cách, mà cũng chẳng xong. Giờ em hết "kú" mà chuyển sang điên tiết với nó rồi.

Em phải làm sao đây hở bác???

P/S. Điên hơn nữa là trong cty cũng có 1 anh dùng P3300, thế mà cắm vào PC của em, nó Sync ngon lành, thế mới có...điên càng điên hơn không?

achille2k

Trời, bác Quanggg...

Báo với bác là thằng em ngày trước cũng nghịch Exec chán chê, giờ do công việc nên em mới chuyển qua dùn P3300 vì nhỏ gọn và có tích hợp GPS. Báo cáo với bác là em đã cài ActiveSync lần này là đến lần thứ...mấy chục, và cũng tương tự như UpROM của bác lại lần thứ...vài mươi lần bác ơi. Nhà em có 2 máy, 1 laptop, 1 desktop, trên cơ quan cũng dùng desktop và em đã thử cài ActiveSync mấy chục lần nốt. Thậm chí em còn bỏ hẳn Vista để cài XP cho nó tương thích, thế mà chẳng được bác ạ.

Em nói không được là nghĩa thế này. Có nghĩa là khi ở chế độ Bootloader để UpRom thì chẳng sao cả, Up xong xuôi Rom mới nhất của bác thì bắt đầu đấy. Lúc thì nó chịu nhận ra P3300 của em, lúc thì cái Icon tròn tròn trên taskbar của PC nó cứ xoay tít thò lò, em đợi chừng nữa tiếng thì nó báo là ko nhận ra PPC của em bác ạ.

Chưa hết, em cứ rút ra cắm vào riết thì nó cũng connect, thường là xãy ra khi mà lần đầu tiên (sau khi UpRom) connected với máy tính, thử rút ra cắm vào lại thì nó Connected, nhưng không Sync được :(( Cứ cái kiểu này em mất ăn mất ngủ với nó cả tuần nay rồi bác ạ!

Nói chung là em đã thử đủ cách, mà cũng chẳng xong. Giờ em hết "kú" mà chuyển sang điên tiết với nó rồi.

P/S. Điên hơn nữa là trong cty cũng có 1 anh dùng P3300, thế mà cắm vào PC của em, nó Sync ngon lành, thế mới có...điên càng điên hơn không?

Bệnh hiếm gặp nhất! Về logic thì không thể hỏng phần cứng vì sync rồi uprom phần mềm lại càng không thể ROM mới máy khác cắm vào PC sync ngon lành :)) pó tay luôn!

Lỗi này của bạn rất giống với lỗi không turn off firewall. Bạn thử tắt hết firewall và trương trình diệt virus đi, tháo thẻ nhớ của máy ra. Sync.....

Chỉnh sửa cuối:

LEDU

Lúc trước em cũng nghe theo lời bác, tắt Firewall tất, xui xẻo thế nào...lại connect được. Giờ cũng chính con máy ấy...em lại không connect đc. Hỏi bác em có điên hay không?

Virus thì bác an tâm, em biết cách dùng máy, chạy lang thang ngoài internet nhưng ko mặc gì cả, mấy năm nay rồi, chẳng bị làm sao hết :)

Thế mà...cắm đít P3300 vào, em lại phát điên với nó đây!...

:(

achille2k

Lúc trước em cũng nghe theo lời bác, tắt Firewall tất, xui xẻo thế nào...lại connect được. Giờ cũng chính con máy ấy...em lại không connect đc. Hỏi bác em có điên hay không?

Virus thì bác an tâm, em biết cách dùng máy, chạy lang thang ngoài internet nhưng ko mặc gì cả, mấy năm nay rồi, chẳng bị làm sao hết :)

Thế mà...cắm đít P3300 vào, em lại phát điên với nó đây!...

:(

Nói bạn tắt chương trình diệt virut đó. Tháo thẻ nhớ của máy ra rối sync. Bạn có chắc PC của bạn không có Virus hay trojan hay backdoor? :D Có khi đầy rẫy chứ lị. Ở VN dùng toàn đồ chùa KG CR không có virus kèm theo thì hơi lạ :)) biết cách phòng chống đỡ né... hoặc dùng phần mềm bản quyền thì sạch sẽ thôi.

tuandayne

bữa cũng lâm vào tình trạng giống bác bác thử tháo thẻ nhớ ra rồi mới tiến hành uprom
bữa cũng điên lên vì làm k đc nhưng tháo thẻ nhớ ra thì ok trước thì sync đc nhưng khi uprom thì nó ra màn hình trắng và out

anhvy1974

Trời, bác Quanggg...

Cách đây một thời gian bạn tôi dùng máy Love và cũng bị lỗi giống như bạn. Tôi dùng orbit thì sync được với máy tính đó bình thường có nghĩa là không phải lỗi máy tính và phần mềm cung như các chương trình firewall. Thôi tôi đấy là lỗi phần cứng thôi. Anh ấy cũng mang máy ra cửa hàng để sửa nhưng ho khong giải quyết được