• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V36F (Manila2D) - Build 20931.1.5.0

blackwhite169

Chẳng lẽ lại bán ah? Nhưng mình thích dòng này vì có GPS!
Vừa mua đc 2 tháng, bán đi tiếc wa ah?
Hy vọng các Mod và các Man sẽ viết nhìu Rom để anh em vọc!

mdapro

Chẳng lẽ lại bán ah? Nhưng mình thích dòng này vì có GPS!
Vừa mua đc 2 tháng, bán đi tiếc wa ah?
Hy vọng các Mod và các Man sẽ viết nhìu Rom để anh em vọc!

Mình cũng nghĩ thế, dùng thì dùng thôi, ko thì chả nhẽ ai cũng diamond với HD ah ;;)
Mong các mod quan tâm tới dòng này chút :D

maxonha123

Bản này sao em không thể đặt được nhac chuông cho New Messenger. Hien tai tin nhắn đến là câm lặng luôn...em đang phải up lại rom cũ đây.

wildgrass

Em đã up bản 36F, Ko kết nối được với máy tính các bác ơi, cái ActiveSync co' vấn đề rồi, các bác xem hình dưới đây, đã 2 tiếng rồi mà vẫn như thế này:

nhờ các bác giúp đỡ!:(:)((

especen

Em đã up bản 36F, Ko kết nối được với máy tính các bác ơi, cái ActiveSync co' vấn đề rồi. nhờ các bác giúp đỡ!:(:)((
Giải pháp tạm thời là phải sync tạm bằng Windows XP thôi bác ơi, em thử nhiều cách rồi đều ko ổn.

thuychip

Nhận xét sau khi dùng Rom này sau 2 tuần thì thấy như sau:
Mặt tốt : nói chung là các bài viết trước đã nêu ra hết rồi.
Mặt chưa được:
- Nếu chuyển đổi dữ liệu từ bản rom khác sang bản này thì phải xóa hết dữ liệu như "call, mail, tin nhắn..." để lại được contact thì mới hoạt động được TFL .
- Bàn phím gọi điện thoại đẹp nhưng không thông minh. nhiều khi đi đường tìm một số điện thoại để liên lạc lại phải dở trong danh bạ ra rất mất công. Trong khi đó với bản ROM của con O2 NEO thì chỉ cần ấn 091206 thì nó đã thể hiện luôn trong danh bạ một loạt số điện thoại có đầu số 091206 ra sau đó tha hồ chọn. Hoặc chỉ cần ấn tên của người cần gọi trên bàn phím là ta có thể gọi được rồi. Như thế mới thấy đươc sự vượt trội của dòng PDA chứ phải không các bác.

Em hi vong phiên bản sau Bác PHAMQUANG cho em thêm vào Rom sự lựa chon của 2 kiểu bàn phím thì tiện hơn nhiều.

Cảm ơn MOD

mdapro

Nhận xét sau khi dùng Rom này sau 2 tuần thì thấy như sau:
Mặt tốt : nói chung là các bài viết trước đã nêu ra hết rồi.
Mặt chưa được:
- Nếu chuyển đổi dữ liệu từ bản rom khác sang bản này thì phải xóa hết dữ liệu như "call, mail, tin nhắn..." để lại được contact thì mới hoạt động được TFL .
- Bàn phím gọi điện thoại đẹp nhưng không thông minh. nhiều khi đi đường tìm một số điện thoại để liên lạc lại phải dở trong danh bạ ra rất mất công. Trong khi đó với bản ROM của con O2 NEO thì chỉ cần ấn 091206 thì nó đã thể hiện luôn trong danh bạ một loạt số điện thoại có đầu số 091206 ra sau đó tha hồ chọn. Hoặc chỉ cần ấn tên của người cần gọi trên bàn phím là ta có thể gọi được rồi. Như thế mới thấy đươc sự vượt trội của dòng PDA chứ phải không các bác.

Em hi vong phiên bản sau Bác PHAMQUANG cho em thêm vào Rom sự lựa chon của 2 kiểu bàn phím thì tiện hơn nhiều.

Cảm ơn MOD
Gửi anh phần mềm smartdial và redial tiện lợi cho việc tìm nhanh số điện thoại và gọi lại số vừa gọi :D

achille2k

Mình cũng nghĩ thế, dùng thì dùng thôi, ko thì chả nhẽ ai cũng diamond với HD ah ;;)
Mong các mod quan tâm tới dòng này chút :D

Mình đã chán chờ đợi mong mỏi để có ROM rồi. Giờ tự cook :D tự dùng. thích thế nào thì phi vào thế đấy vất vả chút nhưng được thích lắm. Phải nói là tỉ mỉ và mất thời gian không phải dễ dàng mà cho ra một rom được có làm mới biết các mod vất vả.

mdapro

Mình đã chán chờ đợi mong mỏi để có ROM rồi. Giờ tự cook :D tự dùng. thích thế nào thì phi vào thế đấy vất vả chút nhưng được thích lắm. Phải nói là tỉ mỉ và mất thời gian không phải dễ dàng mà cho ra một rom được có làm mới biết các mod vất vả.

Hihi, thì mình nghĩ vất vả mới là mod, chứ dân thường ai biết cook rom đâu :-/

LEDU

Nghe đồn nhà bác Quang bị tuyết phủ kín mít, mạng miếc gì cũng tịt hết rùi...

Mùa đông mà

:D

Ráng làm cái ROM mới cho anh em đi bác Quang ới ời...

wildgrass

Thật là sướng khi được sài ROM mới, nhưng cảm giác được sài bản ROM "V36F.1" đã fix hết các lỗi mà các bác đã phát hiện trên đây còn sướng hơn. "Dân chỉ biết sài" này xin bày tỏ như vậy...:)

levanquyen

Ũa, có bản ROM V36F.1 nữa hả Bác.
Bản ROM V36F này tồn tại hơi lâu rồi Bác PhamQuang ơi.

Chỉnh sửa cuối:

chickent

sao em lại ko download được các bác nhi? bác nào up roi load lên cho anh em dùng với.thank

especen

Em cứ tưởng tượng sau đêm Giáng sinh bác Phạm Quang với bác Tom Cô đơn hiện ra dí vào tay mình 1 cái ROM mới... thế mà ứ phải... hic

blackwhite169

Thế này thì cũng buồn thật!
Không có 1 Rom nào thật sự khác biệt ah!
Mình mà Cook lại thì cũng là Cook từ Rom của các MAN và MOD. Thế nên cứ chờ đợi để các bác ấy cho ra lò 1 Rom mới vậy!