• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20266.1.3.0)

crazyboy_t2

My friend and I have not got that problem. You can try to hard reset your device. Tell me that you get that problem again. Regard.

The first thing I do after flashing is a hard reset...

This never happened before the 199 and 202 builds...with the recent 195 this does NOT happen...

This happens even before I install my other software...

Maybe some of the software you include is not compatible with these two builds and causes this issue?! A 100% clean version would clear any doubt about this...

Anyway thanks for you time...I really appreciate your work!!!

Chỉnh sửa cuối:

DuaBeo35

Mình uprom bị lỗi này. Khi chạy đến 60Mb là nó dừng lại như hình dưới đây
Chả hiểu tại sao nữa.

Help me

khacduy1978

Well-Known Member
Mình uprom bị lỗi này. Khi chạy đến 60Mb là nó dừng lại như hình dưới đây
Chả hiểu tại sao nữa.

Help me

Bạn thử chạy asus unlocklang rồi mới uprom. Rom này mọi người đã up và ok, nguyên nhân chủ yếu chắc là do nó thôi. Nếu không được thì YH cho mình nhé. Thân.

DuaBeo35

Mình đã thử:
Cách 1: Format thẻ, copy UnlockLang vào chạy, xóa nó rồi up bằng cable như thường >>> dừng lại ở số byte trên
Cách 2: Restone về default của máy copy UnlockLang rồi chạy, format thẻ, uprom bằng cable >>> cũng dừng y như trên.

Format thẻ mình chọn FAT và ko dùng quick format

Chỉnh sửa cuối:

butsinh

Chào KD!
Hình như Network Setting ko hoạt động, mình vào để cài GPRS nhưng ko có thay đổi gì cả?...

alanlee

Mình thấy bạn up ROM luôn xảy ra vấn đề thì phải :))

Từ các bản ROM trước của khacduy197, bạn cũng đã có nhiều bài fản ánh rồi >:)

Có cả các cao thủ vào chỉ giáo mà ....:D

Tốt nhất bạn post toàn bộ phương thức + quá trình up ROM của bạn thì may ra dễ tìm được nguyên nhân:D

ancola66

Super V.I.P
Mình đã thử:
Cách 1: Format thẻ, copy UnlockLang vào chạy, xóa nó rồi up bằng cable như thường >>> dừng lại ở số byte trên
Cách 2: Restone về default của máy copy UnlockLang rồi chạy, format thẻ, uprom bằng cable >>> cũng dừng y như trên.

Format thẻ mình chọn FAT và ko dùng quick format
* Bạn đã từng úp được các bản rom trước đó điều đó chứng tỏ bạn cũng đã nắm rõ các bước thực hiện quá trình uprom (Vì nó cũng chỉ có vài bước đơn giản ). Bản rom này đã rất nhiều người up và mình cũng đã up để test đều thành công. Vậy khả năng còn lại chỉ là do máy của bạn (Có thể bạn đã mua phải máy " Luộc" :( ) vì mình thấy bản rom nào bạn up cũng bị lỗi này lỗi kia :-?.
* Và bạn cũng nên xem lại PC của bạn có ổn không :-?

butsinh

Các mod ơi, màn hình khởi động đầu tiên là file tên gì vậy nhỉ, nó nằm ở đâu vậy? Có thể thay được ko?
Xin cho chỉ dẫn với nhé! Cám ơn nhiều.

DuaBeo35

* Bạn đã từng úp được các bản rom trước đó điều đó chứng tỏ bạn cũng đã nắm rõ các bước thực hiện quá trình uprom (Vì nó cũng chỉ có vài bước đơn giản ). Bản rom này đã rất nhiều người up và mình cũng đã up để test đều thành công. Vậy khả năng còn lại chỉ là do máy của bạn (Có thể bạn đã mua phải máy " Luộc" :( ) vì mình thấy bản rom nào bạn up cũng bị lỗi này lỗi kia :-?.
* Và bạn cũng nên xem lại PC của bạn có ổn không :-?

PC của mình thì chắc ko sao vì mình làm về IT đồng thời mình đã thử trên cả máy ở cơ quan và laptop ở nhà.

Chắc tại con ppc của mình rồi hic hic chán quá.

DuaBeo35

Cách khắc phục của mình như sau:

Tải về bản rom 6.0 gốc.

Up lại bản rom này.

Sau đó up bản rom mới của Khắc Duy

Cảm ơn các bạn nhiều.

Bản rom này rất tuyệt. Gần như Clean, lại rất nhanh.

P/S: bản rom trước chắc khi up có lỗi nhỏ j đó nên ko up được trực tiếp :D

alanlee

Đôi lúc mỗi người đều có cách up theo phong cách của mình như cách kể trên của bạn :D, như mình up ROM của khacduy1978 mà qua thẻ thì phải bỏ chữ new trong file NBO mới up được :)).

Mặt khác, chất lượng của ASUS P535 có vẻ không đồng nhấtX-(

Cũng có khi sơ cấp nhất là đến lúc đó dây USB bị lỏng do vô ý đụng vào chẳng hạn :-?

khacduy1978

Well-Known Member
Chào KD!
Hình như Network Setting ko hoạt động, mình vào để cài GPRS nhưng ko có thay đổi gì cả?...

Chắc chắn là hoạt động bình thường. Network Setting hỗ trợ 3 mạng tại Vietnam: Mobifone, Vinafone và Viettel. Ví dụ khi bạn đã thiết lập thông số GPRS cho mạng Mobifone, bạn sẽ thấy các thông số đó trong Connections và MMS Setting. Bạn kiểm tra lại nhé. Thân

Các mod ơi, màn hình khởi động đầu tiên là file tên gì vậy nhỉ, nó nằm ở đâu vậy? Có thể thay được ko?
Xin cho chỉ dẫn với nhé! Cám ơn nhiều.

Màn hình khởi đông bạn nói có phải là màn hình animation ASUS không? Nếu đúng thì nằm trong XIP và có thể thay được. Cách thay thế thì bạn có thể dùng chương trình Anper Tool hoặc NBO Tool đều được hết. Các tool đó bạn có thể search dễ dàng trên xda-developers. com. Thân

Chỉnh sửa cuối:

butsinh

Chắc chắn là hoạt động bình thường. Network Setting hỗ trợ 3 mạng tại Vietnam: Mobifone, Vinafone và Viettel. Ví dụ khi bạn đã thiết lập thông số GPRS cho mạng Mobifone, bạn sẽ thấy các thông số đó trong Connections và MMS Setting. Bạn kiểm tra lại nhé. Thân
Màn hình khởi đông bạn nói có phải là màn hình animation ASUS không? Nếu đúng thì nằm trong XIP và có thể thay được. Cách thay thế thì bạn có thể dùng chương trình Anper Tool hoặc NBO Tool đều được hết. Các tool đó bạn có thể search dễ dàng trên xda-developers. com. Thân

Mình đã vào network setting để định dạng GPRS cho mang Viettel nhưng xong vào Connections kiểm tra thì vẫn ko có gì. Ko hiểu sao nữa.

DuaBeo35

Đôi lúc mỗi người đều có cách up theo phong cách của mình như cách kể trên của bạn :D, như mình up ROM của khacduy1978 mà qua thẻ thì phải bỏ chữ new trong file NBO mới up được :)).

Mặt khác, chất lượng của ASUS P535 có vẻ không đồng nhấtX-(

Cũng có khi sơ cấp nhất là đến lúc đó dây USB bị lỏng do vô ý đụng vào chẳng hạn :-?

Up qua thẻ thì phải bỏ chữ new là đúng rồi vì chuơng trình up chỉ nhận file GalaxyII.nb0

Up qua cable sở dĩ không cần vì khắc duy đã edit lại tên mặc định trong file .cmd rồi. bác có thể mở file này bằng notepad và xem dòng cuối cùng

Chất lượng asus có vẻ không đồng nhất thật.

Dù sao mày mò cũng có thêm nhiều kinh nghiệm hi hi

DuaBeo35

Mình chưa bao h dùng gprs được

Sau khi dùng Nétwork setting xong dùng IE nó báo ko kết nối được không hiểu sao nữa

Hồi trước dùng nétwork wizard cũng ko đựoc báo y như thế

khacduy1978

Well-Known Member
Mình chưa bao h dùng gprs được

Sau khi dùng Nétwork setting xong dùng IE nó báo ko kết nối được không hiểu sao nữa

Hồi trước dùng nétwork wizard cũng ko đựoc báo y như thế

Bạn xem lại chứ mình đang sử dụng mạng Mobifone và Vinafone bình thường. Chức năng MMS và GPRS rất tốt. Còn Network Wizard chỉ vào được net bằng GPRS thôi, không sử dụng để gửi MMS được.

DuaBeo35

Em cũng không cài được GPRS thông qua Network Wizard, em đang dùng Viettel

Mình cũng vậy nhưng mình dùng mobifone.

Cách khắc phục của mình như sau:
+ Bạn hủy đăng ký dịch vụ GPRS rồi lại đăng ký lại dịch vụ.
+ Dùng NetWinzard để cài tự động và lướt net lại xem sao.

Lý do: Đôi khi do lỗi của hệ thống của nhà cung cấp dịch vụ
Cách hủy và đăng ký lại: bạn đến đại lý Viettel hoặc làm trên web (nếu web hỗ trợ - mình làm theo cách này)

deamon_ip

À không, kể cả mình cài đặt bằng tay cấu hình GPRS nhưng sau khi restart lại máy thì cấu hình đó lại mất. Mình downgrade về bản Rom cũ thì lại ok

DuaBeo35

À không, kể cả mình cài đặt bằng tay cấu hình GPRS nhưng sau khi restart lại máy thì cấu hình đó lại mất. Mình downgrade về bản Rom cũ thì lại ok

Theo mình thì bạn làm như sau là ổn này:

+ Lên trang chủ asus tải về bản rom 6.0 chính hãng về up lên.

+ Sau đó up lên bản rom này của KhacDuy

+ Rồi vào trang viettel, mobifone, hay vina (tùy sim bạn đang dùng) - hay đến đại lý - hủy đăng ký dịch vụ GPRS rồi lại đăng ký lại

+ Dùng network winzard cấu hình lại GPRS trên máy hoặc cải bằng tay (khuyến cáo làm bằng tay :D)

+ Lướt net thử (nên dùng opera cho...sướng ;;))

Chúc bạn thành công.

P/S: Bạn không cần thiết phải up lại rom chính hãng rồi mới up lại rom này, nhưng làm thế để bỏ hết mọi rắc rối phát sinh. Quan trọng nhất là bước hủy và đăng ký lại dịch vụ với nhà cung cấp (trên web hoặc đến đại lý)