• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20266.1.3.0)

butsinh

Bạn Khắc Duy à, Network Setting vẫn không làm việc vơí mạng Viettel, chỉ được cho Vina và mobile thôi.

DuaBeo35

Bác KhacDuy ơi cho mình hỏi chút.

Bản rom này có tích hợp chức năng GPS không thế?

Mình dùng MapKing2007 nó báo không thấy thiết bị GPS.

Mà mình vào Setting cũng không thấy cái GPS Interner đâu cả để xem cổng kết nối.

Không biết khắc phục thế nào bác nhỉ

Thanks bác

huysmall

Mà mình vào Setting cũng không thấy cái GPS Interner đâu cả để xem cổng kết nối.

Thanks bác

Bác này ko xem kỹ trong phần post của bro Duy hay sao muh hỏi nè.

khacduy1978

Well-Known Member

Thanks bác

Chức năng GPS là mặc định trong P535. Để config GPS bạn cần các thông số sau:
GPS Port : Comm 2
Baud rate: 4800
Bạn chỉ cần config theo thông số trên trong các phần mềm GPS là được.
Đối với Mapking, bạn vào chương trình chính, chọn Tool --> GPS/track --> chọn By user : com2 và baud rate: 4800 --> OK là xong.

Bạn Khắc Duy à, Network Setting vẫn không làm việc vơí mạng Viettel, chỉ được cho Vina và mobile thôi.
Để mình kiếm Sim Viettel rồi kiểm tra lại xem sao

Chỉnh sửa cuối:

kazzi

Khi vào youtube bấm vào xem video thì nó toàn mở bằng Real Player chứ không phải Flash Player (làm không xem được).

Anh thử kiểm tra lại xem?

nguoitudo

có ai thử quay phim chưa? mình quay thì phim bị giật hình ( save trên bộ nhớ máy)

baomeo

Lần đầu tiên yuwj up rom cho chú P535, khởi đầu tốt đẹp. Cài đủ các loại soft vẫn còn 25M ram, tốc độ chạy ôk, pin ngon, nói chung là chưa thấy có vấn đề gì.
Cho hỏi sao bác Duy không dùng Quick Menu nhỉ, mình thấy tính năng ổn đó chứ, có gì khác biệt với WkTask?

khacduy1978

Well-Known Member
Lần đầu tiên yuwj up rom cho chú P535, khởi đầu tốt đẹp. Cài đủ các loại soft vẫn còn 25M ram, tốc độ chạy ôk, pin ngon, nói chung là chưa thấy có vấn đề gì.
Cho hỏi sao bác Duy không dùng Quick Menu nhỉ, mình thấy tính năng ổn đó chứ, có gì khác biệt với WkTask?

Wktask chỉ là chức năng đóng thôi, không nhiều chức năng khác như Quick Menu. Với lại wktask đóng chương trình nhanh hơn. Và cuối cùng là mình thích wktask hơn :)). Thân

alanlee

Theo mình thì bạn làm như sau là ổn này:

+ Lên trang chủ asus tải về bản rom 6.0 chính hãng về up lên.

+ Sau đó up lên bản rom này của KhacDuy

P/S: Bạn không cần thiết phải up lại rom chính hãng rồi mới up lại rom này, nhưng làm thế để bỏ hết mọi rắc rối phát sinh. Quan trọng nhất là bước hủy và đăng ký lại dịch vụ với nhà cung cấp (trên web hoặc đến đại lý)

Bản ROM 6.0 chính hãng mà bạn nói là bản 4.7.12 đúng không ? ( lâu quá mình không nhớ :D )

Bạn có thể giải thích tại sao up lại ROM chính hãng lại có thể bỏ hết mọi rắc rối vậy ? :-/ ( gần đây cũng thấy một diễn đàn đề cập vấn đề này ):-??

ancola66

Super V.I.P
Bản ROM 6.0 chính hãng mà bạn nói là bản 4.7.12 đúng không ? ( lâu quá mình không nhớ :D )

Bạn có thể giải thích tại sao up lại ROM chính hãng lại có thể bỏ hết mọi rắc rối vậy ? :-/ ( gần đây cũng thấy một diễn đàn đề cập vấn đề này ):-??
Đúng đó, có một số người đến nhờ mình uprom (Với máy nguyên bản là rom 2K5 tiếng Trung). Nếu up thẳng lên 6.1 thì hay báo lỗi (Có máy báo lỗi không up được, có máy báo lỗi nhưng vẫn up được nhưng sẽ có một chức năng nào đó không hoạt động). Vì vậy mình làm theo cách ở ĐÂY và sau đó thì muốn up rom với phiên bản nào cũng đều OK hết :D

baomeo

Minh dung ban rom nay dang co hien tuong:
-Khi chuyen che do man hinh ngang thi may tu chay Calendar.
- Khi chuyen nguoc lai thi may lai tu chay Prolfile.
Cac bac co cach gi giup em voi, tks.
Posted via Mobile Device

khacduy1978

Well-Known Member
Minh dung ban rom nay dang co hien tuong:
-Khi chuyen che do man hinh ngang thi may tu chay Calendar.
- Khi chuyen nguoc lai thi may lai tu chay Prolfile.
Cac bac co cach gi giup em voi, tks.
Posted via Mobile Device

Hiện tượng này là do không tương thích của phần mềm chuyển đổi màn hình của Asus với build 20226. Nếu muốn chuyển chế độ nằm ngang mà không bị tình trạng trên thì bạn vào Screen mà chỉnh nhé.

c_arivazhagan

What is new?

Hi guys,

I see all the discussions are going in viet.

Could anyone tell us what is new from this build?
And Is this ROM stable?
Or Khacudy1978 is releasing another updated clean version?
Thanks,
Ari

baomeo

Hiện tượng này là do không tương thích của phần mềm chuyển đổi màn hình của Asus với build 20226. Nếu muốn chuyển chế độ nằm ngang mà không bị tình trạng trên thì bạn vào Screen mà chỉnh nhé.

Tôi đã thử thấy đúng như vậy, đang dùng bản 19960 của bác thì không thấy có hiện tượng trên.

khacduy1978

Well-Known Member
Hi guys,

I see all the discussions are going in viet.

Could anyone tell us what is new from this build?
And Is this ROM stable?
Or Khacudy1978 is releasing another updated clean version?
Thanks,
Ari

You can see all the discussions are vietnamese because this is Vietnamese forum. haha.
How about my Rom? This Rom (build 20226) is ported from beta Sony Xperia X1. This Rom (build 19960) is ported from newest official HTC Raphael. All the Rom are stable . Regard.

LazynkoX

Yes. But the build CPU@624 has one problem about camera. Sometime your device will be freeze when you take a picture. If you accept that problem, I will release the build @624. Regard.

Hello,Yes,I accept that problem,I'm not using camera at all :D .I really Thank you.Regard