• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19212)

Only for Atom Exec.
Atom Exec - Windows Mobile 6.1 Build 19212.
This Rom was built from the base PhamQuang's kitchen. Thanks Man PhamQuang so much.
Many thanks to Mod Sonblack, Trial Mod PhamNhatThanh, Mod Medkid.
The Build 19212 was ported from Kaiser ship Rom with 6Mb pagepool.
Let's test and feedback to me anything you want in this Thread. Thanks.

Some screen shots:

Link to download: http://www.mediafire.com/?mxoisbxwx9c
Các bạn chịu khó download link này: http://www.4shared.com/file/49708394/4c701002/AtomExec_19212.html?dirPwdVerified=cdfefef
The pass for extracting: NhatHoa
>:)>:)>:)

Mình chưa rành FTP lắm, nên chưa thể upload lên FTP được.

Chỉnh sửa cuối:

robin

Hỏi về Rom WM6.1 Build 19212

Bác cho hỏi ROM này có cải tiến gi so với ROM WM6.1 Build 19701 không ạ, theo em hiểu thì số càng to ROM càng mới có phải không ạ
Thanks

Last edited by a moderator:
Bác cho hỏi ROM này có cải tiến gi so với ROM WM6.1 Build 19701 không ạ, theo em hiểu thì số càng to ROM càng mới có phải không ạ
Thanks
Chỉ số build 19212 đó là lấy từ Rom Ship, Rom chính hãng mới của Kaiser.
Còn chỉ số 19701 là Rom do các Cook bên China phát triển đó bạn.
Bạn hãy cảm nhận và test để thấy sự khác biệt.

Last edited by a moderator:

Rygar

Bản này mình thấy so với bản trước cũng ko khác lắm :D được thêm vài cái theme :D . Thấy thiếu mất soft chỉnh sửa registry.
Thanks bác nhiều cho bản ROM mới nhất này \:D/

Chỉnh sửa cuối:

hbtrung

Kỳ lạ, sáng tới giờ em down đi down lại mà đến 99,99% là nó dừng... :-( ???

Em xài IDM để down mà.

Ai biết chỉ dùm em nhé.

Rygar

Bạn dùng IDM thì dùng bản mới nhất 5.12 biuld 11 ấy, mình dùng bản đấy down 1 lần là được luôn àh :D Hoặc ko thì cách tốt nhất là tắt IDM đi, down mặc định của trình duyệt web í, tuy hơi chậm 1 tí nhưng ko bao giờ bị dừng ở 99% :D

mu710

Download bằng IDM trên MEDIAFIRE thì die ờ 99.99% là phải rồi bạn ạ, bạn xài FLASHGET hay là trình download của trình duyệt thì khắc phục được thôi hà, tình trạng này trên diễn đàn đã nói rõ rồi và bản than mình cũng đã bị wa nên cũng xin góp tí kinh nghiệm!!!!! chúc vui!!!

hbtrung

Máy em úp ROM mới khi khởi động lại or hardreset hay bị tình trạng treo máy ở màn hình bootscreen quá ???

BraDo

Only for Atom Exec.
Atom Exec - Windows Mobile 6.1 Build 19212.
This Rom was build from the base PhamQuang's kitchen. Thanks Man PhamQuang so much.
Many thanks to Mod Sonblack, Trial Mod PhamNhatThanh, Mod Medkid.
The Build 19212 was ported from Kaiser ship Rom with 6Mb pagepool.
Let's test and feedback to me anything you want in this Thread. Thanks.

Some screen shots:

Link to download: http://www.mediafire.com/?mxoisbxwx9c
The pass for extracting: NhatHoa
>:)>:)>:)

Mình đang sử dụng N-Touch WM6, vậy up "OS only" của ROM này có vấn đề gì ko bạn?

BraDo

không sao đâu bạn

Đang tải về...Thông tin & hình ảnh về bản ROM này ko nhiều lắm...nên cũng muốn mạo hiểm 1 phen xem sao...các bro nào cài rồi share thêm cho mình đc ko?

Đang tải về...Thông tin & hình ảnh về bản ROM này ko nhiều lắm...nên cũng muốn mạo hiểm 1 phen xem sao...các bro nào cài rồi share thêm cho mình đc ko?
Làm gì mà "mạo hiểm" giữ vậy bạn:)):)):))

hbtrung nói:
Máy em úp ROM mới khi khởi động lại or hardreset hay bị tình trạng treo máy ở màn hình bootscreen quá ???
Mình đâu cóa bị như vậy đâu, dùng 2 ngày roài chưa treo máy lần nào, thậm chí là khi up Rom xong, mình cũng đâu có hardreset gì hết, khởi động lại liên tục vì test phần mềm mới, nhưng đâu có bị trường hợp như bạn.:-?:-?:-?

Khoa_ha

Kỳ lạ, sáng tới giờ em down đi down lại mà đến 99,99% là nó dừng... :-( ???

Em xài IDM để down mà.

Ai biết chỉ dùm em nhé.

bạn đừng dùng chương trình download nào cả mà dùng trình download sẵn có của trình duyệt internet ấy sẽ không bị lỗi đâu.;;)

Khoa_ha

Dùng PPC thì phải cài và test liên tục thì mới thấy cái hay của nó chứ có gì đâu mà mạo hiểm hả bạn. Yên tâm một điều là dòng Atom này khó chết lắm bạn ạ không phải mạo hiểm đâu.:p

BraDo

Dùng PPC thì phải cài và test liên tục thì mới thấy cái hay của nó chứ có gì đâu mà mạo hiểm hả bạn. Yên tâm một điều là dòng Atom này khó chết lắm bạn ạ không phải mạo hiểm đâu.:p

Ặc ặc, nói vui thôi...cài soft, up ROM, build ROM, chỉnh sửa ROM & share ROM có lẽ là đệ "nhất ngũ khoái" của người sử dụng PPC. Vẫn chưa tải ROM này đc do IDM bị die 99%, chắc phải chịu khó tải từ IE tuy hơi lâu...:-?

Romeo_Beck

Nhìn bác này build mà thèm quá. Bạn có thể share cho mọi người công cụ và hướng dẫn cách làm không?
Rất mong send cho mình một số công cụ mà bạn dùng để build ROM

thanthai77

Gần 1 tháng rồi mới có Rom cho Atom Exec đấy. Mình phải up thôi. Up Rom cũng là 1 thú vui như cài Windows trên máy tính vậy. Mình đang down về. Tối nay up thôi. Thanks Nhathoasangviet.

TranMinhMan

Super V.I.P
Nhìn bác này build mà thèm quá. Bạn có thể share cho mọi người công cụ và hướng dẫn cách làm không?
Rất mong send cho mình một số công cụ mà bạn dùng để build ROM

HÃy cố gắng tìm hiểu và đóng góp thêm cho diễn đàn đi bạn, lúc thành VIP thì mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn.
Chúc vui!
:D