• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19212)

BraDo

Ko hiểu sao down bằng IDM cứ die ở 99%, mấy hôm trc có bị sao đâu:-?
Ngồi 3h down bằng IE chỉ đc có 36%:((

spiderman_anhvu

không có lỗi thì bác phải sung sướng chứ =))
đùa bác tí thôi, tối nay mới up, chiều qua download mãi mà không được. Đang down lại rồi. Có gì sẽ comment cho bác ngay ý mà hehe. :D

cutia

Thưa các bro, sao máy atom Exec của mình, khi chuẩn bị đầy đủ, acti syns hoàn chỉnh, bắt đầu chạy file Device software update utility.exe thì trên màn hình PC báo lỗi Error - can't creat file c:/windows/temp... và đứng yên luôn - Rút cab ra, khởi động PPC và PC thì vẫn chạy bình thường, đã làm nhiều lần vẫn như vậy ! không thể uprom được - Mình download 2 bản Rom cho Atom Exec là WM6.1_V06_19209_fix và bản WB6.1_V07_19400 . Mong các Bro chỉ giáo . Thanks.

phungthanh

Xì pam xí, seo hem ai nói có lỗi vậy???? Mình thấy Bluetooth ok.
mới test có 1 ngày , chưa thấy lỗi gì thì làm sao chỉ được ... he .. he ... nói đùa thôi . rom này good đó
to cutia bạn đã chép toàn bộ các file vào thư mục c:/windows/temp chưa ? phải chép vào đó mới up được

Romeo_Beck

Thưa các bro, sao máy atom Exec của mình, khi chuẩn bị đầy đủ, acti syns hoàn chỉnh, bắt đầu chạy file Device software update utility.exe thì trên màn hình PC báo lỗi Error - can't creat file c:/windows/temp... và đứng yên luôn - Rút cab ra, khởi động PPC và PC thì vẫn chạy bình thường, đã làm nhiều lần vẫn như vậy ! không thể uprom được - Mình download 2 bản Rom cho Atom Exec là WM6.1_V06_19209_fix và bản WB6.1_V07_19400 . Mong các Bro chỉ giáo . Thanks.

Bạn phải chọn distination folder khi extract là C:/windows/temp
Kiểm tra trong folder C:/windows/temp đã có các file được extract ra là bạn có thể up ok :D

Romeo_Beck

To NhatHoa để có thể thay đổi icon start thành icon mặc định của WiMo thì làm thế nào hả bạn?

TranMinhMan

Super V.I.P
Bạn phải chọn distination folder khi extract là C:/windows/temp
Kiểm tra trong folder C:/windows/temp đã có các file được extract ra là bạn có thể up ok :D

Mình bổ xin sung thêm:(mình ko rõ Nhathoasangviet đóng gói ROM thế nào, vì vậy có thể có 2 lý do)
1/ Nếu 6 file để up ROM được đóng thành file rar, thì sau khi extract bạn chép cả 6 vào C:\Windows\Temp và chạy ctr up.
2/ Nếu là file exe sau khi chạy nó sẽ tự extract vào thư mục Temp, nhưng lúc này setting mặc định của Windows có thể đã thay đổi đường dẫn mặc định của thư mục Temp, đường dẫn có thể là Documents and Settings\Tên User đang dùng\Local settings\Temp. Nếu đã tìm được đúng 6 file extract thì bạn đã biết phải làm gì rùi.
Chúc thành công!
:D

Chỉnh sửa cuối:
Cái dzụ này quên, mình upload lên chỉ là một file OS thôi. Nên khi các bạn download về thì phải bổ sung đầy đủ các tool hỗ trợ uprom, các tool này có thể tìm ở trong bản Rom của chú PhamQuang, hay bản V08. Khi upRom, chon update item là Only OS.
Các bài sau mình sẽ bổ sung thêm phần hướng dẫn upRom.

Romeo_Beck nói:
To NhatHoa để có thể thay đổi icon start thành icon mặc định của WiMo thì làm thế nào hả bạn?
cái này phải build Rom à. Bạn hông thít kiểu đó hả?

Spiderman_Anhvu nói:
...chiều qua download mãi mà không được. Đang down lại rồi.
Chà, khó down vậy à, kiểu này phải dùng host của pdaviet thui.

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

Link trên mediafire khó down quá bạn à, chiều nay down vẫn không được. Cứ nghĩ mạng ở công ty lởm, về nhà down tốc độ cũng chỉ vài KB. Có gần 50MB mà down trong hơn 1 tiếng thì chết mất. Nếu được bạn re-up lên host của pdaviet được không? thanks nhiều!!! :(

thanthai77

Bạn nói có lý. Mình chưa từng thấy bản rom nào khó down như bản này. Mình đang cố gắng.

Romeo_Beck

Cái này phải build Rom à. Bạn hông thít kiểu đó hả?

Mình thấy mấy giao diện Diamond đang hot hiện nay thì toàn dùng Windows Logo.Trông cái này ko được hợp lắm. Nếu không build ROM thì có thể chỉnh sửa file nào trong PPC không?
Nếu build ROM thì phải chỉnh sửa file nào khi build?
Mình dump ROM của bạn ra rồi chỉnh sửa file rồi build lại thì như thế nào?
Bạn có thể bảo qua một chút được không?
Dump ROM của bạn và ROM của Abu có vẻ khác khác mà ko biết phải làm tiếp thế nào :D
Thank :D

Sonblack

Super V.I.P
Mình thấy mấy giao diện Diamond đang hot hiện nay thì toàn dùng Windows Logo.Trông cái này ko được hợp lắm. Nếu không build ROM thì có thể chỉnh sửa file nào trong PPC không?
Nếu build ROM thì phải chỉnh sửa file nào khi build?
Mình dump ROM của bạn ra rồi chỉnh sửa file rồi build lại thì như thế nào?
Bạn có thể bảo qua một chút được không?
Dump ROM của bạn và ROM của Abu có vẻ khác khác mà ko biết phải làm tiếp thế nào :D
Thank :D

Ở đây chỉ giới thiệu ROM, khi bạn có thể, vào khu vực VIP tìm hiểu nhé!
Bây giờ thì vào BOX PPC này mà tìm hiểu trước đi.
Chúc vui!

mu710

Đúng rồi đó bác NHATHOASANGVIET ơi, em cũng công nhận cái icon START hình lá cờ là đẹp nhất đó, nhìn vào là biết ngay HDH gì liền và cái đó hình như là nét đặc trưng của windows mả bác. Mong bác chỉnh sữa lại để cho giống windows. Thân !!!

Romeo_Beck

Ở đây chỉ giới thiệu ROM, khi bạn có thể, vào khu vực VIP tìm hiểu nhé!
Bây giờ thì vào BOX PPC này mà tìm hiểu trước đi.
Chúc vui!

Mình biết là box này giới thiệu ROM mà, và mình có thắc mắc thì mình muốn hỏi thôi. Có thời gian thì bạn trả lời giúp mình, không thì mình sẽ cố gắng tự tìm hiểu.

Rygar

Mình cũng thích bản ROM có hình lá cờ của Microsoft :D Chứ nhìn cái này thì trông nó cứ thế nào ấy :-?? Lúc đầu tưởng là do cái Quick menu nên nó như thế, thấy bác nói là sửa được thì mình cũng thích cái hình lá cờ hơn :p

spiderman_anhvu

Hôm qua mình đã down thử bằng IDM những cuối cùng lại vẫn bị chết ở 99%. Thôi, nản quá, bỏ bản rom này vậy Để lần sau bác up lên host pdaviet rồi mình up 1 thể. :(