• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AVS. AnniVerSary.25-2 (CFW N97 for 5230, 5233 & 5250) by kanta68

Bạn có dùng CFW này, cho mình nhận xét nhé

• Total voters
    60

kenta_209

mình hỏi là vào và đăng nhập được không ấy ..còn lỗi themes thì anh kanta đang sửa..
đã down xong em test ngay xem sao

ola thì vẫn đăng nhập đc chứ có liên quan j đâu
bản trước lỗi như vậy bạn nhé

hjhj lần đầu tiên em thấy jaf báo Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Product Code changed!
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
mà vẫn lên nguồn hi test xem nào hj

thông cáo cuối cùng.. Bản 5230v51.6 jaf ổn ... lên nguồn.. các mod hoạt động tốt.. nghe nhạc chạy ổn .. sóng 4g hihi
chụp ảnh ổn.. máy chạy mượt không giật hoặc đơ..
cài các app ổn và run bình thường
cuối cùng xin tóm lại rất ổn.. ngoài việc vào cài đặt rồi vào chủ đề .. hi out ngay..
ảnh chỉnh lại sớm nhé.. em gái luôn ủng hộ anh.. em ngủ đây có gì em pm sau ,pipi atrai và chúc anh và mọi người ngủ ngon

vào core xóa luôn cái theme mặc định cho rồi,xong bung cái theme mình thích cho vào rồi đóng gói core lại.tiếp đó vào rof2 set theme mặc định(search gg nhá) thế là ok thôi.

bạn à.. có phải lúc nào bạn cũng cầm trên tay máy tính không?? nhiều lúc muốn đổi cái themes lại google rồi cook 30phút nhỉ..1đjều nữa k hẳn aj cũng là 1 cooker và muốn cook
mà mặt khác đây là 1 bản cfw rất đầy đủ.. theo mình đánh giá vậy.. và như vậy.. nó phải là 1 bản thật hoàn chỉnh em tin anh kanta và mọi người cũng nghĩ vậy.. thân chào bạn và mọi người
=D>

Lưu ý: Về thời gian post 2 bài viết mong anh thông cảm em online bằng điện thoại .xin lỗ m0d

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

bạn à.. có phải lúc nào bạn cũng cầm trên tay máy tính không?? nhiều lúc muốn đổi cái themes lại google rồi cook 30phút nhỉ..1đjều nữa k hẳn aj cũng là 1 cooker và muốn cook
mà mặt khác đây là 1 bản cfw rất đầy đủ.. theo mình đánh giá vậy.. và như vậy.. nó phải là 1 bản thật hoàn chỉnh em tin anh kanta và mọi người cũng nghĩ vậy.. thân chào bạn và mọi người
=D>
thôi đừng tâng bốc a lên thế chứ :)
A chỉ tổng hợp lại thành một bản cho mọi người thôi. hôm nay xem up lại cái sửa lỗi cho 5233 để tuần sau còn Final chứ :)
mình bị thì mới report chứ,hay là chỉ mỗi 5230 lỗi nhỉ,
mấy bạn 5233 vào xác nhận xem nào

mình cũng đang dùng 5233 bản này mà :)

M4_Vu0ng_001

=D>
thế bạn không biết là làm như mình thì vẫn cài đặt được theme khác ah????
đấy chỉ là phương án chữa cháy của mình thôi chứ bạn thích bung theme nào mà chả được,đấy là tuỳ mọi người chứ?????

thanchetdepchaj2

thôi đừng tâng bốc a lên thế chứ :)
A chỉ tổng hợp lại thành một bản cho mọi người thôi. hôm nay xem up lại cái sửa lỗi cho 5233 để tuần sau còn Final chứ :)

mình cũng đang dùng 5233 bản này mà :)
ừhm đang chờ bản fix của bạn cho 5230 đây.nóng ruột gê :D

Lưu ý: Nên có những comment có ích cho cfw và topic

Last edited by a moderator:

LoiPT

thế bạn không biết là làm như mình thì vẫn cài đặt được theme khác ah????
đấy chỉ là phương án chữa cháy của mình thôi chứ bạn thích bung theme nào mà chả được,đấy là tuỳ mọi người chứ?????
? Ma_Vuong 5233 mà nhỉ cũng lỗi theme nốt sao.
bạn thay theme khác thì hết lỗi ak ?

PowerOfNine

Sao có vài ứng dụng như mykeylock, slideunlock, shazam,... ko cài đc vậy anh? Nó chạy đc popup "Đang chuẩn bị cài đặt" xong là hết! ko cài đc! Còn mấy ứng dụng ckia cài và sử dụng vẫn bt!:-?:(

namhbnam

kanta ơi, sao tự nhiên mang về cook lại hiện lỗi này là sao

Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

kenta_209

Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
tháo pin đợi 2 phút ok..
Atraj à... E cũng thử cook rồi... Tuy là 1số m0d bình thường thôi... Nhưng time dành cho nó cũng đủ đau đầu... Hjx mới học cook mà.. 3 đêm 3h30 đj ngủ 6h gjậy đi học.. Em nghĩ anh cũng không bỏ ít time đâu.. Mặt khác còn nhiều việc nữa.. Đau đầu.. Vậy em thấu hjểu và tôn trọng công sức anh và 1 số cooker khác bỏ ra.. Đó còn hơn cả 1 njềm đam mê cho rjêng bản thân nữa... Xjn cám ơn...

LoiPT

Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
lỗi JAF đó bạn, tháo pin ra rồi lắp lại mở nguồn OK
tháo pin đợi 2 phút ok..
Atraj à... E cũng thử cook rồi... Tuy là 1số m0d bình thường thôi... Nhưng time dành cho nó cũng đủ đau đầu... Hjx mới học cook mà.. 3 đêm 3h30 đj ngủ 6h gjậy đi học.. Em nghĩ anh cũng không bỏ ít time đâu.. Mặt khác còn nhiều việc nữa.. Đau đầu.. Vậy em thấu hjểu và tôn trọng công sức anh và 1 số cooker khác bỏ ra.. Đó còn hơn cả 1 njềm đam mê cho rjêng bản thân nữa... Xjn cám ơn...
:) tôi nay rảnh up bản cho 5230 chứ lỗi mãi thấy chán :)
Sao có vài ứng dụng như mykeylock, slideunlock, shazam,... ko cài đc vậy anh? Nó chạy đc popup "Đang chuẩn bị cài đặt" xong là hết! ko cài đc! Còn mấy ứng dụng ckia cài và sử dụng vẫn bt!:-?:(
bật C2z trong room lên nhé. chưa có thì tạo nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=2037473#post2037473

kenta_209

lỗi JAF đó bạn, tháo pin ra rồi lắp lại mở nguồn OK

:) tôi nay rảnh up bản cho 5230 chứ lỗi mãi thấy chán :)

bật C2z trong room lên nhé. chưa có thì tạo nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=2037473#post2037473

atrai ơj có m0d khóa phím như androj thj vuj lắm.. Em Đang bùn quá hix.. Cuộc đời thật....nhàm.. Chán up x0ng thì pm nick yahoo em nhá.. Kenta_209 cảm ơn anh.. Nhưng chắc chưa test được.. Hajz cảm ơn atraj .. Ag em k biết cái muzickey làm gì nix?hjx

Chỉnh sửa cuối:

nicky205

atrai ơj có m0d khóa phím như androj thj vuj lắm.. Em Đang bùn quá hix.. Cuộc đời thật....nhàm.. Chán up x0ng thì pm nick yahoo em nhá.. Kenta_209 cảm ơn anh.. Nhưng chắc chưa test được.. Hajz cảm ơn atraj .. Ag em k biết cái muzickey làm gì nix?hjx

dùng mykeylock thì có khóa phím như androi đó bạn
còn musickey là để next hoặc back nhạc trong tình trạng đã khóa phím

kenta_209

dùng mykeylock thì có khóa phím như androi đó bạn
còn musickey là để next hoặc back nhạc trong tình trạng đã khóa phím

muốn nó là sẵn tr0ng fw cho đỡ tốn ram và chạy ổn định hơn là cài app bạn ag

hoaiphiung

e thay hiệu ứng khác vào chỉ xài đc vài lần ak..mấy lần bấm vô Folder sau nó bị mất hiệu ứng chuyển folder..còn hiệu ứng khác thì còn.. :((

p/s: bản nầy nhanh mượt, tks a!

pnml01

Bác ơj may mod hỗ trợ pin đi xa nha tang độ mươt cpu em tim ko thấy a post lên giúp em voi đang hoc cook mà thieu mod tùm lum ngán wá tren may topic khác link thì lỗi dow về ko dc va chả tgấy mấy cái mod giống củs a đâu hết cho em xin mod cua a với đang cân gâp lắm a ơi thank a truoc

LoiPT

5230,quên nhanh thế bạn.
mình hay quên mà. mấy ngày nay đầu óc cũng lú tý :p
Bác ơj may mod hỗ trợ pin đi xa nha tang độ mươt cpu em tim ko thấy a post lên giúp em voi đang hoc cook mà thieu mod tùm lum ngán wá tren may topic khác link thì lỗi dow về ko dc va chả tgấy mấy cái mod giống củs a đâu hết cho em xin mod cua a với đang cân gâp lắm a ơi thank a truoc
mod pin và độ mượt thì phải cần có thời gain cook bạn nha. có nhiều cách làm cho pin khỏe như giảm sáng, tắ ứng dụng ẩn, bỏ bớt hiệu ứng, giảm hiệu suất máy..... đều có trên forum cả,
chỉ em cái này nha Tin Nhắn 99999, nhật khí 365 ngày
dự theo mod tn 999 nhé
e thay hiệu ứng khác vào chỉ xài đc vài lần ak..mấy lần bấm vô Folder sau nó bị mất hiệu ứng chuyển folder..còn hiệu ứng khác thì còn.. :((

p/s: bản nầy nhanh mượt, tks a!
đó chính là sự khác biệt đó. CFW đều không hoàn hảo
đây cũng là được cái này mất cái kia đó, muốn nhanh mượt thì giảm tính năng của máy.
bảo này tắt hiệu ứng rồi đó bạn. nên hiệu ứng vào folder không có đâu. muốn có thì thay file staret khác nhwung ram vs pin sẽ kém hơn

up bản 5230 đêm nay vậy. sáng mai mới Flash được nha các bạn. lần ày mà còn lỗi có lẽ phải nhờ các bạn cook thôi. chứ 5230 không test nên không hiểu lỗi sao, mình port 5233 lên mà chỉ có 5230 bị, bó tay

M4_Vu0ng_001

mình hay quên mà. mấy ngày nay đầu óc cũng lú tý :p

mod pin và độ mượt thì phải cần có thời gain cook bạn nha. có nhiều cách làm cho pin khỏe như giảm sáng, tắ ứng dụng ẩn, bỏ bớt hiệu ứng, giảm hiệu suất máy..... đều có trên forum cả,

dự theo mod tn 999 nhé

đó chính là sự khác biệt đó. CFW đều không hoàn hảo
đây cũng là được cái này mất cái kia đó, muốn nhanh mượt thì giảm tính năng của máy.
bảo này tắt hiệu ứng rồi đó bạn. nên hiệu ứng vào folder không có đâu. muốn có thì thay file staret khác nhwung ram vs pin sẽ kém hơn

up bản 5230 đêm nay vậy. sáng mai mới Flash được nha các bạn. lần ày mà còn lỗi có lẽ phải nhờ các bạn cook thôi. chứ 5230 không test nên không hiểu lỗi sao, mình port 5233 lên mà chỉ có 5230 bị, bó tay
qua ngày rồi mà sao vẫn chưa có santa,..lúc nào thì có vậy.???