• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Background Music pm lồng âm thanh vào cuộc gọi!

hihoha

Well-Known Member

Một ứng dụng khá hay giúp bạn dễ dàng thêm âm thanh bất kỳ (ghi âm hay chọn ngoài tùy) vào cuộc gọi đến và đi,giúp che giấu địa điểm thực nơi bạn có mặt. >:)
Bạn có thể đặt riêng từng loại âm thanh cho từng người trong danh bạ hoặc chọn chế độ mặc dịnh cho tất cả cuộc gọi đến và đi. ;;)
Có thể nói đây là pm có giao diện thân thiện dễ sử dụng,không rườm rà như mộ số pm quản lý cuộc gọi.Sau khi chọn nhạc,khởi chạy chương trình bạn chỉ cần nhấc máy(hay chờ người khác nhác máy) rồi nhấn play là OK
Trong quá trình sd có thể thay đổi âm lượng hay dừng âm thanh tùy thích.

P/s: Mình mới chỉ kiểm tra với định dạng âm *.amr,các bạn xem thêm có phù hợp định dạng khác không nghen.
Pm được xử lí bởi người nổi tiếng BinPda nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm khi sử dụng:D

peacewar

mình up được mấy file *.mp3 nhưng àm không thể up thêm,xóa mấy file này đi thì không thể up vào được file mp3 nào nữa nhưng mà up file .amr vẫn tốt,chẳng hiểu sao nữa...

hihoha

Well-Known Member
mình up được mấy file *.mp3 nhưng àm không thể up thêm,xóa mấy file này đi thì không thể up vào được file mp3 nào nữa nhưng mà up file .amr vẫn tốt,chẳng hiểu sao nữa...

Uh,mình cũng chỉ mới test với .amr có khi nó hỗ trợ tốt nhất cho .amr nếu vậy đành conveter vậy:)

jeffer2

thế mình convert các bài hát .mp3 sang định dang .amr thì khi đàm thoại có phát ra nhạc hay ko?(N70)

peacewar

Được rùi dùng định dạng .amr chạy rất good mặc dù chất lượng không bằng mp3 nhưng âm thanh vẫn ok,mấy em không đổ mới lạ..:D:D:D:D:D:D:D

nguyenchung7

Một ứng dụng khá hay giúp bạn dễ dàng thêm âm thanh bất kỳ (ghi âm hay chọn ngoài tùy) vào cuộc gọi đến và đi,giúp che giấu địa điểm thực nơi bạn có mặt. >:)
Bạn có thể đặt riêng từng loại âm thanh cho từng người trong danh bạ hoặc chọn chế độ mặc dịnh cho tất cả cuộc gọi đến và đi. ;;)
Có thể nói đây là pm có giao diện thân thiện dễ sử dụng,không rườm rà như mộ số pm quản lý cuộc gọi.Sau khi chọn nhạc,khởi chạy chương trình bạn chỉ cần nhấc máy(hay chờ người khác nhác máy) rồi nhấn play là OK
Trong quá trình sd có thể thay đổi âm lượng hay dừng âm thanh tùy thích.

P/s: Mình mới chỉ kiểm tra với định dạng âm *.amr,các bạn xem thêm có phù hợp định dạng khác không nghen.
Pm được xử lí bởi người nổi tiếng BinPda nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm khi sử dụng:D

Bạn ơi cho mình hỏi có p m nào như thế này mà nó có định dạng file jar để mình cài cho điện thoại chỉ hỗ trợ java thôi ko ví dụ 6300 chẳng hạn?

TruBic

Well-Known Member
Bạn ơi cho mình hỏi có p m nào như thế này mà nó có định dạng file jar để mình cài cho điện thoại chỉ hỗ trợ java thôi ko ví dụ 6300 chẳng hạn?
Bạn thử tìm trên google xem sao nè. Hay qua khu vực này http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=56 tìm xem sao nhé.

dennjs

!!!!!!!!!!!!!!!!!
Vừa xài thử rùi, convert file nhạc sang .amr . Chọn bật
mà lúc nghe điện thoại ko thấy nhạc nền :(

DreamLand

!!!!!!!!!!!!!!!!!
Vừa xài thử rùi, convert file nhạc sang .amr . Chọn bật
mà lúc nghe điện thoại ko thấy nhạc nền :(
Có thể dùng nhạc mp3 trong sounds/digital được mà bạn !
Có mục add sounds-> và chọn bài hát!
Mình chưa test bản này nhưng mình chắc chắn BackgroundMusic có thể làm được.
Cũng có thể lúc bạn gọi thì ấn phím mũi tên để chọn nhạc và joystick để phát nhạc!

dennjs

Có thể dùng nhạc mp3 trong sounds/digital được mà bạn !
Có mục add sounds-> và chọn bài hát!
Mình chưa test bản này nhưng mình chắc chắn BackgroundMusic có thể làm được.
Cũng có thể lúc bạn gọi thì ấn phím mũi tên để chọn nhạc và joystick để phát nhạc!
Lạ thật, để mình thử add mp3 xem sao, nghe mấy bác nói test ok mà thèm wa' :D
thế lúc có người gọi đến chỉ cần bắt máy là tự có nhạc hả bác, có cần làm gì ko

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Với phần mềm trên mình xin lưu ý với các bạn điều này!Sau khi lựa chọn và cài xong bài hát mặc định,hay cài riêng cho từng số.Các bạn nên cài mặc định Volume (tức Âm lượng) ở mức 2 vạch thôi!Vì nếu cài mức lớn quá nó sẽ làm ảnh hưởng đến cuộc gọi,người nghe cũng như người gọi sẽ ko nghe rõ lúc nói chuyện.Ngoài ra,các bạn cũng ko nên cài chế độ Repeat (tức Lặp lại). Vì sau khi phát xong bài hát,phần mềm sẽ đc tự động phát lại, khi đó âm lượng sẽ tự nhiên to hơn lúc đầu, gây ảnh hưởng đến cuộc gọi của bạn!!!. Chỉ vậy thôi,chào các bạn!!!

jimmi_qyu

Soft này chạy định dạng mp3 rất tốt mà các cậu. Trước tớ đã vh nó và đính kèm 1 bài nhỏ ơi ngay trong soft luôn đấy, vậy mà các member khác khi download về vẫn chạy bình thường.
P/s: Pm convert định dạng .sis; .sisx hay .jar v.v.v hoàn toàn chỉ là chuyện bịa thôi các cậu ah, thử nghĩ 1 pm được 1 lập trình viên viết dưới dạng C++, thử hỏi làm sao ta có thể convert nó thành dạng mã code của .jar được chứ. Nếu như vấn đề này dễ dàng như vậy, thì sẽ không có người viết pm .jar chi cho mệt, họ chỉ việc convert là có ngay 1 sản phẩm .jar rồi:-?

DreamLand

Sao ko caj dc lua dao ha?
Posted via Mobile Device
Bạn muốn nhận thẻ vàng hả :D
ai cũng cài được mà !
Bạn kiểm tra lại trong lúc download hoặc vấn đề khác nhé !
Post bài không dấu nữa nè !!!=D>

pekvocey

cho em hỏi có phần mềm tương tự này dành cho S60v5 (5800 và N97) và dành cho ppc không?