• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản đồ vệ tinh - Google Maps v3.0.1.4 S60v3/v5 09.04.09

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tôi dùng Google maps ở Ê61 i thấy cũng ổn, nhưng hình như máy tôi khôgn có GPS mà vẫn dùgn được, chẳng nhẽ qua GSM?

Google map hỗ trợ định vị qua cả GPS và internet. Nếu định vị bằng GPS thì có độ chính xác cao hơn nhưng ở trong nhà rất khó bắt được tín hiệu. Còn định vị qua WIFI hay GPRS thì có thể xài mọi nơi nhưng mức độ chính xác không cao bằng GPS.

sony

Nếu dùng GM tốt nhất máy phải có GPS thì dùng mới đúng ý nghĩa, chứ xác định bằng mạng thì chỉ đại khái thôi chứ không giúp mình nhiều lắm .

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nếu dùng GM tốt nhất máy phải có GPS thì dùng mới đúng ý nghĩa, chứ xác định bằng mạng thì chỉ đại khái thôi chứ không giúp mình nhiều lắm .

Nói chung độ chính xác của 2 phương pháp GPS và internet cũng không chênh lệch nhiều lắm. Với lại cũng có nhiều máy k có GPS thì vẫn xài được.

F15

hehehehe em nhấn vào nút xác định vị trí sao nó toàn báo là your curent location is temporarily unavailable là sao mấy huynh? em dùng wife cũng thế mà GPRS cũng vậy ! Bác nào chỉ giùm em với

MinhThang

Manager
hehehehe em nhấn vào nút xác định vị trí sao nó toàn báo là your curent location is temporarily unavailable là sao mấy huynh? em dùng wife cũng thế mà GPRS cũng vậy ! Bác nào chỉ giùm em với

Bạn thử chọn vị trí khác xem sao, nó không xác định được thì vậy thôi bạn à, đâu có chi tiết được như mình cần đâu.

F15

Bạn thử chọn vị trí khác xem sao, nó không xác định được thì vậy thôi bạn à, đâu có chi tiết được như mình cần đâu.

Báo cáo Bác, cái em nhấn là nút My location ạ , nó cũng tìm 1 lúc rồi báo thế! không biết có cần phải tinh chỉnh gì thêm không ? :-?:-?:-?:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Báo cáo Bác, cái em nhấn là nút My location ạ , nó cũng tìm 1 lúc rồi báo thế! không biết có cần phải tinh chỉnh gì thêm không ? :-?:-?:-?:-?

Nếu bạn chọn vị trí của tôi thì PM sẽ xác định vị trí hiện tại của bạn thông qua internet và GPS. Bạn chỉ cần chờ kết quả thôi.

kanguru2005

xác định vị trí thì nói chung là tạm ổn, nhưng sao ko lúc nào tìm đc đường đi từ vị trí mình đến 1 địa điểm bất ky mà search trên googlemap cả. Có ai chỉ dùm em ko?mò qua giờ chẳng làm đc.

BuuPhucCT

Well-Known Member
xác định vị trí thì nói chung là tạm ổn, nhưng sao ko lúc nào tìm đc đường đi từ vị trí mình đến 1 địa điểm bất ky mà search trên googlemap cả. Có ai chỉ dùm em ko?mò qua giờ chẳng làm đc.

Cái vụ tìm đường này thì VIETMAP hơn hẳn Google maps. Bạn nên xài vietmap thì nó sẽ dẫn đường bạn bằng giọng nói có phải dễ đi hơn không.

caothanhhai

Các bác cho hỏi dịch vụ Latitude trên google map dùng để theo dõi bạn bè đúng không. Nó yêu cầu chạy nền khi thoát ra thì chỉ chạy nền dịch vụ ấy thôi ( lúc thoát ra có hỏi ) hay phải chạy nền cả chương trình?
Đồng thời chạy nền thế thì hết bao nhiêu Kb/ngày.
Tôi đang định theo dõi vợ tí

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác cho hỏi dịch vụ Latitude trên google map dùng để theo dõi bạn bè đúng không. Nó yêu cầu chạy nền khi thoát ra thì chỉ chạy nền dịch vụ ấy thôi ( lúc thoát ra có hỏi ) hay phải chạy nền cả chương trình?
Đồng thời chạy nền thế thì hết bao nhiêu Kb/ngày.
Tôi đang định theo dõi vợ tí

Ngoài trừ cái xác định vị trí qua bản đồ vệ tinh thì những tính năng khác của Gmap xài không tốt lắm nhất là tính năng Latitude mình có test nhưng thấy không ổn nên rất khó theo dõi vợ. Làm gì mà phải theo dõi dữ vậy bác. Mình thấy có một PM có tính năng này nhưng k biết xài có OK không vì chưa test.:D

caothanhhai

Tôi thấy rất chính xác đấy chứ, sai vaid chục mét không đáng kể hòa toàn biết ai ( cả nhóm bạn ) đang ở đâu. Ngoài ra tính năng xem phố ( chỉ có ở các TP lớn trên thế giới ) rất hay, cứ như đang đứng giứa London vậy.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đây là một PM bản đồ khá tốt nhưng nó không sử dụng GPS nhiều. GM có thể cập nhật dữ liệu qua internet nên những máy không có GPS vẫn sử dụng được tuy nhiên nó vẫn còn quá nhiều khuyết điểm cần khắc phục. Hy vọng bản cập nhật sẽ khá hơn.

soibui

Túm lại có thể kết luân :
Có thể thấy được lợi ích miễn phí của phần mềm này, nếu máy của bạn không có GPS thì nên sử dụng cái này, xác định my location khá chính xác, phần dẫn đường chỉ tạm ổn, vì google phải cập nhập mấy public position.
Máy có GPS thì sử dụng vmap.. thế thôi:)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Túm lại có thể kết luân :
Có thể thấy được lợi ích miễn phí của phần mềm này, nếu máy của bạn không có GPS thì nên sử dụng cái này, xác định my location khá chính xác, phần dẫn đường chỉ tạm ổn, vì google phải cập nhập mấy public position.
Máy có GPS thì sử dụng vmap.. thế thôi:)

Hoàn toàn chính xác. Tùy theo từng loại máy mà mình chọn PM dẫn đường nào phù hợp để có thể khai thác hết những tính năng của nó.
- Máy K có GPS nên sử dụng những PM có thể cập nhật qua internet như Vimap, Google map vừa nhẹ nhàng, vừa hiệu quả.
- Máy có GPS nên use VIETMAP để khai thác tính năng dẫn đường bằng giọng nói cực hay.

bigtiger0905

mình thấy nó định vị rất chính xác (chỉ trong thành phố lớn thôi chứ ra vùng quê là trật lất) xài wifi rất ổn nhưng gprs đợi dài cổ luôn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình thấy nó định vị rất chính xác (chỉ trong thành phố lớn thôi chứ ra vùng quê là trật lất) xài wifi rất ổn nhưng gprs đợi dài cổ luôn.

Wifi có tốc độ truyền dự̃ liệu nhanh nên nó tải cập nhật vị trí nhanh. Còn về quê thì do sóng điện thoại yếu hơn nên tốc độ truyền dữ liệu của GPRS cũng chậm hơn nên sẽ cập nhật chậm hơn. Thường thì google có độ sai lệch khảong vài chục mét nên cũng chấp nhận được.

thanhlongnd

mình dùng EDGE của viettel, tốc độ đáp ứng tức thời như wifi. Duy nhất 1 điều googlemap chỉ xác định vị trí chính xác ở TP lớn, TP nhỏ có khi sai lệch 3900m đấy híc