• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

tonizin

Các pác ơi..giúp e với ...e flash lần đầu thì ok... hôm qua định flash bản khác thì nó cứ báo lỗi

có lần thì nó vẫn flash vào android được nhưng chỉ đến màn hình chờ htc là đứng lại không vào được nữa ai giúp em với
Thanks

vanthai1592

tình hình em xài bản HTC Desire Stock Android Rom này. Lúc trước cài xong thì xoay ngang dọc màn hình được nhưng sau đó thì ko thể và hiện tại là ko thể xem ngang hình ảnh và ko thể để ngang màn hình nhắn tin mong các bác giúp cho em xài HD2 512

Anbis

Đây là bản ROM em ưng ý nhất đến thời điểm này : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=897191
Chỉ trừ việc đã dùng Applanet 2.6.3 mà vẫn ko vào được, ngoài ra mọi thứ rất tốt ! Dòng chờ 3mAh, đang dùng live wall Nexus mà vẫn rất ngon lành :) sóng sánh ổn định, và rất nhanh :D

hieuvd

help e với e bị lỗi Lỗi: MAGLDR ko boot và treo ở logo HTC màn hình trắng
khắc phục: Install HSPL208. nhưng máy em Đang SPL- 1.42.HSPL XE làm sao dể Install HSPL208 bây giờ

hnam5

Mình chưa thấy bản rom nào kg set đc APN cả ? Sao có bản thế này à ?

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=897191
Chính là bản được ca ngợi này đây. Mình flash không mắc lỗi nhỏ nào nhưng không thể set được APN. Cách nào cũng không thể dùng được GPRS.

help e với e bị lỗi Lỗi: MAGLDR ko boot và treo ở logo HTC màn hình trắng
khắc phục: Install HSPL208. nhưng máy em Đang SPL- 1.42.HSPL XE làm sao dể Install HSPL208 bây giờ

Đọc bài này nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-%E2%98%85-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-%E2%98%85

dungphp

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=897191
Chính là bản được ca ngợi này đây. Mình flash không mắc lỗi nhỏ nào nhưng không thể set được APN. Cách nào cũng không thể dùng được GPRS.

Set bằng tay không được à ? Nếu mà set tự động không được thì tạo thư mục customer trong /system/etc và làm 1 file tên apns.xml có nội dung hệt file apns-conf.xml trong /system/etc rồi copy vào thư mục customer vừa tạo !

aphodit

Các pác ơi..giúp e với ...e flash lần đầu thì ok... hôm qua định flash bản khác thì nó cứ báo lỗi

có lần thì nó vẫn flash vào android được nhưng chỉ đến màn hình chờ htc là đứng lại không vào được nữa ai giúp em với
Thanks

Mình nghĩ là bạn nên dùng Win 7 để flash thì ok hơn , vì WinXp ko hỗ trợ auto driver tốt bằng Win 7

Các bác cho mình hỏi ngoài Beutiful widget thì còn widget nào hiển thị giống htc sense không , vì Beutiful widget dạo này Không thể nào tải data được (Có ai bị giống mình ko )

cuongnv

Có bác nào bị giống em ko? Em ko kết nối được với HTCsync, em dùng bản gauner 03. Có bác mách em cài Android Commander, làm xong vẫn thế, HTCsync ko tài nào nhận được máy của em. Trong khi Android Commander chạy ngon lành!

modbibi

Có bác nào bị giống em ko? Em ko kết nối được với HTCsync, em dùng bản gauner 03. Có bác mách em cài Android Commander, làm xong vẫn thế, HTCsync ko tài nào nhận được máy của em. Trong khi Android Commander chạy ngon lành!

mình HTC Sync bt, ko có vấn đề gì cả

vanthai1592

tình hình sử dụng là em cài bản room HTC Desire Stock Android Rom, khi em xoay ngang màn hình thì được nhưng khi xay dọc lai6 thì ko được mong các bác giúp cho

quang10ntp

Công nhận bản này hao pin kinh. Sáng sạc đầy chiều còn 30%. mà chỉ nghe gọi và nt thôi.

ongbut88

em cài AD vào máy rồi, bây giờ kết nối lại với máy tính để up bản rom mới, nhưng máy tính ko nhận điện thoại???
em phải làm cách nào để kết nối bây giờ??? hồi trước xài WM máy vẫn nhận ngon mà
e xài win 7, thank các bác trả lời ạ ^^

ars0912

em cài AD vào máy rồi, bây giờ kết nối lại với máy tính để up bản rom mới, nhưng máy tính ko nhận điện thoại???
em phải làm cách nào để kết nối bây giờ??? hồi trước xài WM máy vẫn nhận ngon mà
e xài win 7, thank các bác trả lời ạ ^^

AD kết nối với máy tính thì không giống với WM đâu bạn ạ,bạn lên mạng tìm phần mềm droid explorer là được hoặc dùng htc sync

aphodit

Các bác cho mình hỏi là có cách nào thay đổi giao diện nhắn tin trong android cho giống với iphone không . Thanks

Em cài bản Cottula thì bình thường.
Hôm nay cài bản Non Sense CM 6.1 thì click Wifiturn on nó chỉ ghi là error, cho em hỏi có ai bị giống em không ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Hix, nó nói bản 1.02 là fix wifi rồi nhưng em vẫn bị, bgiờ ko thấy cái hotfix đâu để download cả :((

Chỉnh sửa cuối: