• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

dale89

Sao mình chạy hay bị lỗi Error happen
Read below for more information

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (802)

Error Description:
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (545)
Các bạn giúp mình với
Cho mình hỏi thêm . Cách cầu hình 3G cho mạng mobi và vina luôn với . dân mới dùng nên........
có thể do bạn up các bản rom dành cho TMOUS, máy bạn HD2 thường đúng k. nếu đúng như vậy thì đó là do bạn k đủ bộ nhớ để lưu đc file đó lên rom bạn tìm bản rom khác up đi

hieuvd

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=897191
Chính là bản được ca ngợi này đây. Mình flash không mắc lỗi nhỏ nào nhưng không thể set được APN. Cách nào cũng không thể dùng được GPRS.

Đọc bài này nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-%E2%98%85-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-%E2%98%85

thank bác e làm được rùi, e mới thấy có bản này bác nào dùng chưa vậy cho e ý kiến với
[10 Jan] AF403 DesireHD 0.9 based on gauner1986HD-FI [/data ext4onSD][Krn:MDJS10.1OC]
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=907387&highlight=gauner

amateur_no1

Đã có MAGLRD 1.12 ko biết ngoài cái hỗ trợ WP7 thì nó có fix bug gì kô nhỉ, bác nào xài rồi cho cái comment

manhzzz

sao không tìm được thẻ nhớ bạn oi . cắm usb vấn nhận được thẻ mà vào máy khong thấy đâu ma vấn nhận đươc ảnh và nhạc

khoaho

em bị treo ngay màn hình HTC quietly brilliant đã HSPL lại rồi nhưng vẫn không vào được ai giúp em với

thanhviethoa

SAU RẤT RẤT NHIỀU NGÀY CHỜ ĐỢI, CUỐI CÙNG COTULLA VÀ ĐỘI DFT ĐÃ CHO RA LÒ PHIÊN BẢN NAND ROM ANDROID ĐẦU TIÊN DÀNH CHO HTC HD2 - MỘT MÓN QUÀ MỪNG NĂM MỚI TUYỆT VỜI!!!

Chi tiết tại XDA

Cám ơn Bác rất nhiều.

ThangPhungba

Bác cho hỏi mình cài vào chạy phà phà nhưng khổ nổi kết nối với PC cái thẻ nhớ 16Ghz chỉ còn có 200MB là sao bác nhỉ??? :-??

langthang262

Bác cho hỏi mình cài vào chạy phà phà nhưng khổ nổi kết nối với PC cái thẻ nhớ 16Ghz chỉ còn có 200MB là sao bác nhỉ??? :-??

Tại bác vừa chuyển từ Winphone7 sang đúng không?
Format lại thẻ đi nhé :)

Dùng SDFomatter mà format nhé bạn... Tải ở file đính kèm, giải nén và chạy SDFormatter.exe là được...

ThangPhungba

Ok, thanks bác nhé. Cài xong vướng mỗi chỗ này, bây giờ ngon rồi. Có mỗi cái HD2 vừa làm Desire vừa làm HD7 ... Hay quá

khang_bk

Mình cài bản Gauner1986. Bản này không hỗ trợ Ext đúng không các bác. Vì em chia Ext 1Gb ( Thẻ em 2Gb) Khi kết nối với Lap ở chế độ Storage thì chỉ còn 1Gb thẻ thôi. Nếu không hỡ trợ thì bây giờ em chỉ cần Format lại thẻ và copy lại data như cũ là lại có 2Gb đúng không ạ ? Thanks !

quang10ntp

Mình đang xài bản Gau 1986. bây giwof muốn về lại winmo thìkhoong flash được. Nó cứ báo 0%. Mong chỉ giáo

phaolo090

Em nhờ các bác hướng dẫn cho em coi có rom android 2.3 cài thẳng vào máy không qua sdcard và dùng MAGLDR chứ không dùng cLk không, tải bản rom đó ở đâu? Cám ơn các bác trước.

langthang262

Em nhờ các bác hướng dẫn cho em coi có rom android 2.3 cài thẳng vào máy không qua sdcard và dùng MAGLDR chứ không dùng cLk không, tải bản rom đó ở đâu? Cám ơn các bác trước.

Hic, trong Box toàn giới thiệu ROM như yêu cầu của bạn mà. Tất cả các ROM đều là 2.3 trở lên và cài bằng Recovery qua MAGLDR hoặc cLK

Hic, trong Box toàn giới thiệu ROM như yêu cầu của bạn mà. Tất cả các ROM đều là 2.3 trở lên và cài bằng Recovery qua MAGLDR hoặc cLK
Ý bạn ấy muốn các bản cài qua DAF kia chứ qua Recovery là cài qua thẻ rồi...

phaolo090

Bạn dinhtuandung hiểu ý mình đó, tải 2.3 về giải nén không có file DAF thì không cài được, mình lại không biết tải bản rom đó ở đâu, bạn chỉ giúp mình nhé. Thank.

Bạn dinhtuandung hiểu ý mình đó, tải 2.3 về giải nén không có file DAF thì không cài được, mình lại không biết tải bản rom đó ở đâu, bạn chỉ giúp mình nhé. Thank.
Loại rom cài qua DAF giờ ít lắm vì chủ yếu là cài qua Recovery thôi. Bạn sang topic http://www.pdaviet.net/showthread.p...ass-Themes-amp-GINGER_A2SD*EXT*IMG*No-Data2SD của ppcboy để tải các bản rom có chữ DAF đằng trước link nhé...