• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bắt được sóng 3.5G của Viettel lúc1-2h sáng.

hoangtai_vtvn

Em đang xài mạng Viettel ,đã thử 2 ngày liên tiếp .cứ 1-2h sáng em thấy sóng viettel chuyển sang 3.5G trên máy 5800 ,anh em ai mún trải nghiệm thì chịu khó tí nhe .mạng nhanh lắm ,em vào youtube coi clip được lun .thấy hay nên chia sẽ anh em chơi .^^

Last edited by a moderator:

tamp123

Nhìn cái hình như là bị chồng 2 cái vào nhau, để ý dòng ngày tháng và cột sóng :|
Về vụ 3.5G thì mình ko chắc, đêm có để ý mà ko thấy j, đang ở HN :-??

thangtrongtn

haha..em ở thái nguyên..cũng tầm giờ đó..có hiện 3.5G nhưng chập chờn và sóng yếu..chắc VIETTEL sắp ra 3G rùi..

ndtdlhagiang

mà vô 3G của 2 mạng này có tốn tiền ko vậy mấy pác:d

tạm thời mới là thử nghiệm nên không mất phí dịch vụ, tuy nhiên ban sẻ mất phí lưu lượng như khi bạn vào qua GPRS. giá cước tùy từng gói mà bạn đã đăng ký.

hoangtai_vtvn

Nhìn cái hình như là bị chồng 2 cái vào nhau, để ý dòng ngày tháng và cột sóng :|
Về vụ 3.5G thì mình ko chắc, đêm có để ý mà ko thấy j, đang ở HN :-??

2 hình chồng nhau vì mình ko có hình con sói tru đó ,mà nó nằm trên themes khác .Nên mình chụp ảnh màn hình từ themes sói đó rùi làm hình nền themes mình đang sử dụng bây giờ nên nhìn thấy 2 hình chồng nhau vậy đó bạn ah .

xsamxungx

mobifone củng có 3g rùi mình có post bài thảo luận rùi mà mobifone thì cho thử free nhưng chỉ có ở 1 số quận trong tp còn ở tình mình k rõ chì lấy thông tin các quận

ngoanrazor

Well-Known Member
mih ở củ chi hỏng biết sao ở nơi này lúc nào cũng có sóng 3.5G hết lun:-?

suzu_sugus

Cái này hình như là Viettel đag cho thử nghiệm mạng 3g. Mình tưởng là chỉ nhữg thuê bao trên 6 tháng ở HCM mới đc chứ nhỉ, còn việc nửa đêm bắt được khó tin quá

linh2911

Ở Hà Nội thì ra gần Giang Văn Minh hoặc Pháo Đài Láng, thế nào cũng bắt được sóng 3G của VIETTEL :D

ngoanrazor

Well-Known Member
Cái này hình như là Viettel đag cho thử nghiệm mạng 3g. Mình tưởng là chỉ nhữg thuê bao trên 6 tháng ở HCM mới đc chứ nhỉ, còn việc nửa đêm bắt được khó tin quá

Posted via Mobile Device
thì củ chi thuộc tp.hcm mà bn nhưg là ngoại thành. Mjh bắt đc sóg 3.5G 24/24 lun, mjh lấy đt làm modem thử kết quả là sắp xỉ 200kb/s, còn 3G mobi thì chỉ bằng 1/4 viettel thôi!

toanxi

làm sao để sử dụng được 3G vậy các bạn.các bác chỉ giúp em với:-?

suzu_sugus

Gọi điện đến tổng đài của viettel 19001098 thì phải. Nói vs nhân viên, hình như phải trên 6 tháng mới đăg kí thử nghiệm đc bạn à

sirhip

3g cua vt dang thu nghiem 17 tinh thanh trong ca nc.e dang o caobang dang dc su dung mien phi cac tien ich cua 3g.song khoe va on dinh lam hi vong la vt se dua vao chinh thuc trong ca nuoc

tosenzzz2

Mình cũng đang được chạy thử nghiệm cái 3G của VietTel ( lúc nào nó cũng hiện lên là 3.5G àh, có thấy 3G đâu :D).
Tốc độ nhanh. Nói chung là ngang với Wifi.
Hồi chiều tự nhiên nó gửi tin nhắn mời thử nghiệm 3G miễn phí đến hết tháng.
Trước đó mình đang xài GPRS. :D

sondung4ever

Em cũng ko biết tại sao mobi chưa ra 3G mà sao khi đi họp ở nhà cao tầng khu vực hoàng mai, hà nội thì 5800 của em nó cũng hiện 3.5G. Khi đó thử gọi video call thì ko đc, hôm nào có sóng 3.5G thử lướt web xem thế nào vây

Khoaaa

công nhận 3.5g của viettel manh thật mình down bản nhạc mp3 trên zing mất có 5s :) nhưng có 1 điều là hao pin wa' xài 3.5g có tý xíu mà máy nóng rang. Mình duyệt web trên pdavirt bằng mobile phải chuyển wa 2G xài chứ ko dám xài 3.5G