• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bắt được sóng 3.5G của Viettel lúc1-2h sáng.

ngoisaobangtm

Mình ở Cần Thơ,cả tuẩn nay máy mình hay bắt song 3G của Mobi,sóng đầy.nhưng k biết sử dụng làm sao.kết nối net thì hiện kết nối GPRS nhu vậy thì tốn tiền lắm.anh em nào biết chỉ mình phát.bắt được sóng mà ko biết dùng thế nào?

Kitmit

sóng 3g của viêttel cứ chập chờn,lúc có lúc không,chả biết đâu mà lần

sieutocdo1994

hj.mới tét xong ngày hum wa. 3G của viettel khá là tốt. duyệt web khá nhanh. nhưng máy hơi mao hít pin

thedat007

Mình ở Cần Thơ,cả tuẩn nay máy mình hay bắt song 3G của Mobi,sóng đầy.nhưng k biết sử dụng làm sao.kết nối net thì hiện kết nối GPRS nhu vậy thì tốn tiền lắm.anh em nào biết chỉ mình phát.bắt được sóng mà ko biết dùng thế nào?

Bạn chuyển chế độ mạng sang UMTS sóng 3G!!! soạn tin nhắn : DK DATA M1 gửi 999 (hình như có 10 gói cước, M1 là gói rẽ nhất : thuê bao 5000/tháng và truy cập dữ liệu 35đồng/10KB) , khi đăng ký xong sẽ có tin phản hồi , bạn soạn Y và gửi 999 tiếp, tin nhắn phản hồi sau đó báo bạn đã cài đặt dịch vụ thành công). Cách truy cập internet vẫn thông qua cấu hình của GPRS cũ nhưng qua 3G sẽ truy cập nhanh hơn!!! Mình đã test và thấy rất oK.
"- Đăng ký internet: DK DATA M1 (có thể gõ M1 đến M10 tuỳ theo bạn chọn gói cước tương ứng) gửi 999.
- Đăng ký cuộc gọi video : DK VIDEO CALL gửi 999
- Đăng ký xem tivi trực tuyến: DK MTV TV1 (Tv1 là gói cước xem tivi có thời hạn là 24h với giá cước 3000 đ, tuy nhiên mình vẫn chưa biết cách để xem... !!!)"
Những dịch vụ này đang thử nghiệm, có thể sau 15/12 này sẽ ra mắt chính thức!!!:D

hilaryteri

Sóng 3,5G ở Nha Trang lúc nào cũng đầy nhóc! Tốc độ khá nhanh, kết nối với máy tính down >150Kb/s!
Mình dùng 2 em 5800, 1 em RM-356 thì có sóng 3,5G! 1 em RM-428 thì lại ko bắt được 3G. chắc là bị khóa mạng 3G rồi! Tức ko chịu được, có 3G gọi điện thoại free sướng hơn!
Có ai có cách khắc phục ko??? help! RM-428 ko nhận 3G ở Việt Nam

uongsting

Sóng 3,5G ở Nha Trang lúc nào cũng đầy nhóc! Tốc độ khá nhanh, kết nối với máy tính down >150Kb/s!
Mình dùng 2 em 5800, 1 em RM-356 thì có sóng 3,5G! 1 em RM-428 thì lại ko bắt được 3G. chắc là bị khóa mạng 3G rồi! Tức ko chịu được, có 3G gọi điện thoại free sướng hơn!
Có ai có cách khắc phục ko??? help! RM-428 ko nhận 3G ở Việt Nam

Mình cũng đang đau đầu đây bạn.
Máy RM-356 Inter 900 - 1900 còn máy RM-428 dùng band 850/2100 Mhz nên chắc sẽ không nhận được sóng 3G :(
Hèn gì mấy ngày hôm nay thử dò sóng mãi mà không có chút sóng gió nào....

Chỉnh sửa cuối:

langtumobi85

có ai xem tv trên 5800 qoa 3g của viettel chua cho mình hỏi chút sao minh cú xem dược khoảng 10p la bị ngắt kết nối phải thoát ra ròi vào lại mới xem được tìm mọi cách để khắc phục mà không được bó tay :|có ai có cách gì chỉ cho mình với

titanworm

mấy bác xài 3G thây sao chứ e thấy cái máy nó nòng wa' xá cà xa , mới chạy dc tầm 5p là đã nóng ấm cả tay , chơi game cả tiếng hoặc wifi thì mới nóng dc như vậy

hilaryteri

uh, dùng 3G có 10 phút là máy nóng như đốt!
Còn xem tivi, mình kết nối rồi, vào nó chạy chút rồi báo" ko thể kết nối" nên chẳng xem đựoc j cả!

langtumobi85

mấy bác xài 3G thây sao chứ e thấy cái máy nó nòng wa' xá cà xa , mới chạy dc tầm 5p là đã nóng ấm cả tay , chơi game cả tiếng hoặc wifi thì mới nóng dc như vậy

uh mình cũng thấy thế mà xem tv qoa 3g hao pin dũ qóa sac đầy mà xem dược 1h là hết pin có ai bị vây không hay máy của em bị làm sao?:-/

langtumobi85

uh, dùng 3G có 10 phút là máy nóng như đốt!
Còn xem tivi, mình kết nối rồi, vào nó chạy chút rồi báo" ko thể kết nối" nên chẳng xem đựoc j cả!

bạn cũng bị nh­u mình ah :( mình hỏi mấy đúa bạn dùng N81 thì không bị vậy:|

titanworm

là do nóng wa, nó mất kết nối hay sao đó , nó nóng kiểu này hông bít sao xài 3g đây nữa

titanworm

bạn soan tin nhan "3g on" gui 161 để đăng kí sử dụng , nếu đã co cấu hinh gprs thi chỉ cần chỉnh thàng mạng 3g ( UMTS) vậy la xài dc