• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Battery Repair (Doctor Boost) v1.5.4 Full - Bảo trì và sửa chữa pin (Cập nhật v1.8.3)

yeskia

Moderator
Đã tải adob air về cài vẫn không được, Cả adob air và battery repair. Ứng dụng chưa được cài. Hay là chỉ dành cho máy đã root

Chính xác đó bạn, bạn phải ROOT máy mới cài được hầu hết các ứng dụng!

bichthuan76

Mình dùng con HTC Aria không thể root được bạn à, chẳng có topic nào chỉ cách root con này được. Bạn biết nơi nào root con này được không? Ở TpHCM. Thanks

yeskia

Moderator
Mình dùng con HTC Aria không thể root được bạn à, chẳng có topic nào chỉ cách root con này được. Bạn biết nơi nào root con này được không? Ở TpHCM. Thanks

Bạn vào chổ này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?144099-REVOLUTIONARY-SET-S-OFF-amp-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-(Update)

Do HTC Aria phải S-Off xong mới root được. Bạn đọc kỹ tất cả các bài của Manager PhamQuang hướng dẫn trong mục này sẽ root được máy!

bichthuan76

hai_fish9999

Chính xác là mini ko cài được.Còn HTC Sensation(chưa s-off) vẫn cài và chạy được bình thường.

yeskia

Moderator
con con ace thi sao, minh xai con ace ko chay ct duoc cu FC hoai ah

Nếu cứ bị FC thì do ROM của máy không hỗ trợ, bạn hãy chờ các bản nâng cấp sau này.
Lưu ý viết tiếng Việt phải có dấu!

kulee

Mình dung Pin Bayh Sạc nó cứ Nóng bỏng máy lên y ..ko biết dùng cái này có hữu nghiệm ko nữa ?!

girlngheo

Có 1 chuyện mình muốn hỏi là. Sau khi xạc xong vì nó ko có nút Finish hay Exit gì cả. Ở con HTC của mình chỉ ấn nút hôm hoặc nút Back. Khi kiểm tra trong các chương trình đang chạy thì thấy con này vẫn đang chạy ngầm, mặc dù đã Complet rồi. Vậy cho mình hỏi có kill nó được ko hay vẫn phải để lại ????
Máy mình evo 3d asia đã root.

venusian

Moderator
Có 1 chuyện mình muốn hỏi là. Sau khi xạc xong vì nó ko có nút Finish hay Exit gì cả. Ở con HTC của mình chỉ ấn nút hôm hoặc nút Back. Khi kiểm tra trong các chương trình đang chạy thì thấy con này vẫn đang chạy ngầm, mặc dù đã Complet rồi. Vậy cho mình hỏi có kill nó được ko hay vẫn phải để lại ????
Máy mình evo 3d asia đã root.

Nếu báo xong thì là xog rồi mà bạn.

cuulonggiang

Lưu ý: Lâu lâu cảm thấy Pin kém đi thì làm một lần thôi nhá. không phải ngày nào cũng làm đâu.

>>>> Chú ý: Lâu lâu mới làm 1 lần.. vì làm 1 lần nên phải lâu lâu..:))

lebinh__hung

chạy cái này đâu cần root, máy nào ko chạy dc thì bó tay, thay rom khác đi.

để đạt hiệu quả tốt nhất nên dùng cạn pin dưới 20% hoặc dưới 10% càng tốt nữa

sau đó kích hoạt chương trình và cắm sạc vào, bấm nút home thoát ra để nó chạy ngầm, đi ngủ tới sáng là xong, reset 1 phát rồi dùng.

tầm khoảng 2 tuần chạy 1 lần, và nhớ sau khi chạy thì dùng cạn pin và sạc qua đêm 8 giờ 1 lần

soushas

cái này sử dụng thì có cần vừa dùng vừa sạc k hả các bác
hay cứ chạy xong rồi mới sạc ah
tối ưu thì bắt đầu chạy từ khi pin còn bn %
tầm bao lâu thì làm 1 lần ah
mong các bác giúp đỡ

venusian

Moderator
cái này sử dụng thì có cần vừa dùng vừa sạc k hả các bác
hay cứ chạy xong rồi mới sạc ah
tối ưu thì bắt đầu chạy từ khi pin còn bn %
tầm bao lâu thì làm 1 lần ah
mong các bác giúp đỡ

Sạc pin đầy rồi hãy dùng.
Tầm 1 tuần hay nửa tháng làm một lần bạn ạ.