• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Belle + Iphone + Android cho 5530 V40.0.003 AnhtamHCM edit by dangquy197

langtu4t

Mình rất thích bản này , nhưng phiền bạn fix lại mấy thứ này được ko , mình gà quá chả bít làm :
+ Gỡ bỏ xplore
+ Mod đèn màn hình sáng khi chạm vào
+ tắt âm thanh khi khóa phím
Cảm ơn bạn rất nhiều

Radium

Moderator
Tắt chuông khi khoá phím và mod lim dim bạn có thể kiếm ở topic tổng hợp mod trên phần chú ý.
Xplore bạn down bản .sis về dùng siscontent bung ra xem đường dẫn rồi xóa trong rofs2. Chúc bạn thành công!

daituongquan

Tắt chuông khi khoá phím và mod lim dim bạn có thể kiếm ở topic tổng hợp mod trên phần chú ý.
Xplore bạn down bản .sis về dùng siscontent bung ra xem đường dẫn rồi xóa trong rofs2. Chúc bạn thành công!

muốn xóa xplore sạch sẽ thì phải tìm mod xplore cua atamhcm bên symbianvn.net có đó. tải về và xóa theo đường dẫn.

siverrally

Đấy ko phải lỗi mà mình ko cook mod đó vào để tránh va chạm trong túi quần làm điện thoại sáng lên làm máy hao pin bạn à :D
Không phải vậy đâu dangquy197, ví dụ nhé, đặt thời gian tắt đèn màn hình là 30s, thời gian tự động khóa phím là 45s, khhi sử dụng hết 30s, nó tắt màn hình (nhưng chưa khóa ), nhưng chạm vào nó k sáng lên, buộc phải dùng phím sáng hoặc phím khóa. như vậy bất tiện lắm.

vienkeomut

minh hoi ga chut nhung ban oi cho minh bo (JAF) bang 2 fai dc ko vay.minh moi vao nen con chua ro lam,muon hack thi phai lam nhung gi nua vay,minh dung 5530
:-??

Radium

Moderator
minh hoi ga chut nhung ban oi cho minh bo (JAF) bang 2 fai dc ko vay.minh moi vao nen con chua ro lam,muon hack thi phai lam nhung gi nua vay,minh dung 5530
:-??

viết có dấu k mod xoá bài đó bạn.
theo mình thì nên flash hết những file down về. fw đã hack rồi nên chỉ cần flash là ok

Radium

Moderator
mình cook bản này bằng nokia cooker 2.9 nó toàn báo system out of memory lúc repack là sao nhỉ? Dù rofs2 mới có 107mb

zrayaz

Member
Trước tiên là thanks ông Quý đã mod lại từ anh Tâm :D
cvĐể bản cook này hoàn thiện hơn tui xin có vài ý kiến :D:
_Nó lỗi cái chỗ "khởi động máy",vẫn còn chiếm Ram nhiều quá (tui chạy vài cái ứng dụng là đã còn khoảng 30mb @@)
_Ông nên thay hình khởi động với âm thanh luôn thì tốt,nhẹ đơn giản mà kiểu cách :D
_Ngoài ra ông thêm dzô cái ứng dụng giải phóng ram cho anh em xài luôn. :D

zrayaz

Member
=D>Trước tiên là thanks ông Quý đã mod lại từ anh Tâm :D
cvĐể bản cook này hoàn thiện hơn tui xin có vài ý kiến :D:
_Nó lỗi cái chỗ "khởi động máy",vẫn còn chiếm Ram nhiều quá (tui chạy vài cái ứng dụng là đã còn khoảng 30mb @@)
_Ông nên thay hình khởi động với âm thanh luôn thì tốt,nhẹ đơn giản mà kiểu cách :D
_Ngoài ra ông thêm dzô cái ứng dụng giải phóng ram cho anh em xài luôn. :D

dangquy197

Mình giờ chuyển sang Nokia 603 làm SYmbian Belle rồi nên ko có máy 5530, 5800 làm nữa bạn à :D