• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Belle + Iphone + Android cho 5530 V40.0.003 AnhtamHCM edit by dangquy197

heoconvjtcon

cam on anh nhieu nha nhung tai sao em chinh font chu lon thi cac icon no lai bi chong len nhau la sao zi anh

heroducanh91

ai giúp mình xóa csai x-plore ở bàn CFW này được không, híc. mò hoài mà không biết xóa làm sao cả

heroducanh91

Vấn đề lớn nhất của cfw này đã dc giải quyết :)

chính xác. cái x-plore cock vào ấy không full, mà giờ mình có bản full với muốn nâng cấp lên là chịu.
đã thế khi mới flash xong bấm vào lên lỗi màn hình xanh lè như bị dum xanh ở PC nhìn hãi vkl.
giờ thì ok rồi.

moazh

Belle + Iphone + Android cho 5530 V40.0.003 AnhtamHCM edit by dangquy197

Bản này vẫn giữ nguyên những đặc điểm nổi trội Pro của bản AnhtamHCM. Chỉ có 1 số thay đổi như 1 số bạn đã yêu cầu như sau:

Change Logs

+ Fix lỗi Gallery vẫn quét ở thư mục Hidder. (Chắc là do vội nên a Tám quên để ý, mặc dù a đã tạo lệnh tạo thư mục Hidder nhưng vẫn chưa tạo lệnh ko cho quét file ở đấy nên files vẫn quét ầm ầm :D) Giờ đã fix lại, anh em thoải mái để tài liệu nhạy cảm vào Hidder nhé :">

+ Fix lại để anh em cài Nokia Photo Browser ko bị ẩn Icon (Để cho tiện thì mình đã cook thêm vào rồi :D)

+ Xóa lệnh tạo thư mục Boot và Music ở thẻ nhớ sau khi Flash :D

+ Nhạc chỉ đọc tại E:\Sounds\Digital. Đỡ tạo 1 thư mục Music, thêm rác thẻ :D

+ Mod thêm Đèn Pin để tiện dùng.

+ Xóa hẳn Mod cảm biến ánh sáng (một số anh em chưa quen với Mykeylock nên hay phàn nàn bị nháy màn các kiểu)

+ Thay hình Nokia khởi động máy chữ Nokia cho sinh động tí :D

+ Thay cột sóng thành sóng 3G, lúc sử dụng là 3.5G cho thật hơn :D

+ Xóa app Siseditor, Giftailor.

+ Thay các hình khóa bàn phím nuột hơn tí :p

+ Thay đổi Effect của Iphone :D

+ Mod tăng tốc wifi :D

+ Thay đổi Sắp xếp Menu chính tí cho hợp lí :D

+ Thay đổi luôn bố trí Widget cho anh em đỡ mất công chỉnh luôn :D

Ai thích thì Download tại đây nhé:

Bấm vào đây để DOWNLOAD

Một số hình ảnh sau khi Flash: (Ảnh up vào trang lưu trữ ảnh của Yeuhatinh.info nên bị chèn logo, các bác thông cảm)

Lưu ý:

Trước khi Flash phải: Xóa hết tất cả các thư mục Sys, System, Resource, Private, data, cache,....

Sau khi Flash xong để cho máy yên như thế tầm 1 2 phút, nếu có báo lỗi cũng đừng lo. Sau khi 1 2 phút ổn định, hãy khởi động lại máy rồi hẵng dùng.

Trong file download đã bao gồm tất cả bộ RM-504. Down về là Flash luôn chứ ko cần bổ sung gì thêm cả.

Nếu ai vào X-plore mà bị màn hình xanh thì đừng lo. Hãy thoát ngang ra, giữ phím Menu thật lâu, chọn Đóng ứng dụng. Sau đó vào lại là OK. Vì anh em mắc lỗi này là do ko crack hoặc mua bản quyền X-Plore nên mơi phát sinh lỗi trên :D
Mong chờ ý kiến của anh em phản hồi

Nguồn ở đây, post cho các bác chưa biết hoặc lười mò lại.
Symbianvn.net​

Update 12/2/2012

Đây là bản Fix và bổ sung của bản 1 trên, nhằm đáp ứng nhu cầu của các anh em.

Change Log

+ Bổ sung Google Map cho anh em thoải mái.
+ Bổ sung lại Speed Dial do nhu cầu anh em.
+ Hình ảnh chỉ quét tại Images.
+ Thêm Hội Thoại vào trong Menu nhắn tin để tiện chat chit cho anh em hơn.

Còn nữa, chưa nhớ ra :)| Buồn ngủ quá rồi, đi ngủ đã, mai nhớ ra thì Edit sau :D

Link Download: http://www.mediafire.com/?4neimpsqjm5hdhk

Chủ thớt có thể làm 1 bản như thế cho c5.06 được ko? thêm tính năng hỗ trợ Widget nữa thì tuyệt :-s dòng c5 ít có cfw hay quá :((