• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HD2 thường & HD2 T-Mobile

xuanquyet181

Cái này bạn up Rom mới đi tôi nghi nó bị rom đó, còn không được nữa thì chia buồn với bạn nó bị Bo rồi cũng nên, nếu còn bảo hành đem đến Hồng Quang nó xem thử coi, ở đó cũng chuyên nghiệp lắm! nhưng khi sữa xong thì nên hỏi xem nó sữa j, hôm trước tôi bị dính vụ bị thay bo nó không nói cuối cùng về test thử thì bị thay max IMEI mất tiêu. HUhu

thang_hesman

cho mình hỏi cái đáng dùng máy hd 2 leo xài window mobile rất bình thường chạy lên adroid mọi thứ bình thường chỉ có 1 điều duy nhất bất máy lên là y như rằng có 1 vạch sáng xanh dọc màn hình sáng lên rồi tắt nhanh quá em chụp không kịp nhưng xài rất bình thường chơi game cà ngày không sao ca mà cứ tắt máy bật lại là có , ai biết chị bệnh ban này không giu2p em với (đang dùng adroid miui v28 ) , đặc biệt dùng wm 6.5 hay wm 7 đều không bị . ....kí thiệt

cho mình hỏi cái đáng dùng máy hd 2 leo xài window mobile rất bình thường chạy lên adroid mọi thứ bình thường chỉ có 1 điều duy nhất bất máy lên là y như rằng có 1 vạch sáng xanh dọc màn hình sáng lên rồi tắt nhanh quá em chụp không kịp nhưng xài rất bình thường chơi game cà ngày không sao ca mà cứ tắt máy bật lại là có , ai biết chị bệnh ban này không giu2p em với (đang dùng adroid miui v28 ) , đặc biệt dùng wm 6.5 hay wm 7 đều không bị . ....kí thiệt
Vậy thì kệ nó đi, không có gì phải lo bạn ạ... Có thế đó là hiệu ứng của bản rom thì sao...:p

thang_hesman

chắc cái này do adroid quá , mà khởi động vào không bị khi chuyển từ chế độ sleep sang use là bị tức quá

tainhachay

Active Member
hd2 treo logo chiều nay vừa đi lấy máy ở vietfones về :(( hết 2m5

thay main. chia buồn với bác nào treo logo và rs máy

batuocbongdem

Hd2 gọi đt tắt màn hình mở không lên

Em dùng HD2 bị hiện tượng sau: khi thực hiện gọi đi, màn hình sẽ tắt, sau khi kết thúc cuộc gọi thì màn hình tối thui lun. Phải mất 4-5p sau mới sáng trở lại,lấy máy khác đt lại hoặc cắm cáp sạc vào thì màn hình mới sáng trở lại. Em đã up nhiều rom và task 29 rồi, nhưng vẫn bị tình trạng trên. Các bác thông thái cho hỏi lỗi j? khắc phục ra sao?

Chỉnh sửa cuối:

maphin

tình trạng này có thể do pin, bạn thử thay pin khác vào xem sao. Nếu pin bạn đang dùng có hiện tượng giảm nhanh (VD: từ 50% lúc sau còn 30%) thì chắc chắn sẽ bị hiện tương trên.

batuocbongdem

tình trạng này có thể do pin, bạn thử thay pin khác vào xem sao. Nếu pin bạn đang dùng có hiện tượng giảm nhanh (VD: từ 50% lúc sau còn 30%) thì chắc chắn sẽ bị hiện tương trên.
Pin mình sử dụng vẫn bình thường tầm 1 ngày, nói rỏ là chỉ tắt màn hình nhưng máy vẫn hoạt động bình thường.Thanks

kien_letrung90

không phải khi gọi là màn hình tắt mà là khi gọi bạn áp nó vào tai thì con mắt (gần tai nghe) sẽ cảm nhận và máy điều khiển tắt màn hình tiết kiệm pin. Nếu muốn khôn bị tình trạng này thì off chức năng đó đi. Còn pal nói như bạn nói có thể do bạn cài bản rom nặng quá hoặc trước đó bạn bung quá nhiều ứng dụng mà hệ thống chưa đóng kịp nên nghẽn ram máy không điều chỉnh được thôi.
Chúc vui. Hd2 khó hư.

rugavina

Bệnh này mình đã bị cách đây gần một năm và cũng nhờ mày mò trên các diễn đàn và biết được là do hư main, đây là bệnh thường gặp của T_mobi,may lúc đó máy còn bảo hành nên được thay main miễn phí.
Lưu ý để đươc bảo hành thi phải còn rom nguyên bản, hồi mơí dùng mình up rom thường xuyên sau đó phải mày mò up lại rom nguyên bản nên mới được bảo hành.
Vài lời chia sẻ cùng bạn.

stadiumtuong

[CẤP CỨU] Vấn đề về pin,xạc của HD2 !!!!!

Em dùng HD2 hàng T-Mobile, máy dùng được cũng 1 năm rồi. Cách đây 1tháng ,trước khi đi ngủ em cắm xạc pin. Sáng dậy pin không những không lên mà còn tuột suống 1% và không tài nào xạc lên lại được nữa.

Cứ nghĩ là do pin dùng cũng lâu ( + cách xạc thiếu khoa học của mình) nên pin chai. Em liền chạy đi mua cục Galilo gì đấy dùng tạm. Nhưng đến hôm nay thì lại bị tình trạng tương tự như trên :((.

Em nghĩ có 3 vấn đề ở đây :
1.Main máy hư => ảnh hưởng đến việc xạc,làm chết pin
2.Bộ xạc có vấn đề ( hay dây micro usb zin của máy em làm mất, em thay bằng dây tàu)
3.Pin có vấn đề (cục thứ nhất thì em xạc vô tội vạ, còn cục thứ 2 thì em k dám xạc qua đêm nữa mà vẫn hỏng)
Các bác xem bệnh con HD2 dùm em xem với ạ.8-|

Em dùng HD2 hàng T-Mobile, máy dùng được cũng 1 năm rồi. Cách đây 1tháng ,trước khi đi ngủ em cắm xạc pin. Sáng dậy pin không những không lên mà còn tuột suống 1% và không tài nào xạc lên lại được nữa.

Cứ nghĩ là do pin dùng cũng lâu ( + cách xạc thiếu khoa học của mình) nên pin chai. Em liền chạy đi mua cục Galilo gì đấy dùng tạm. Nhưng đến hôm nay thì lại bị tình trạng tương tự như trên :((.

Em nghĩ có 3 vấn đề ở đây :
1.Main máy hư => ảnh hưởng đến việc xạc,làm chết pin
2.Bộ xạc có vấn đề ( hay dây micro usb zin của máy em làm mất, em thay bằng dây tàu)
3.Pin có vấn đề (cục thứ nhất thì em xạc vô tội vạ, còn cục thứ 2 thì em k dám xạc qua đêm nữa mà vẫn hỏng)
Các bác xem bệnh con HD2 dùm em xem với ạ.8-|
Minh nghi do main thôi chứ cable USB không ảnh hưởng gì lắm vì quan trong nhất là củ sạc kia...

Vậy là do main hoặc cục xạc phải không bác. em phân vân quá,chả lẽ phải chia tay em HD2 này !?
Cũng không loại trừ khả năng bản rom bạn đang dùng bị lỗi. Bạn có thể Task29, úp lại Ship Rom rồi tắt máy và sạc pin đầy rồi xem còn lỗi đó nữa không rồi hãy tính chuyện đi sửa nhé.

stadiumtuong

Cũng không loại trừ khả năng bản rom bạn đang dùng bị lỗi. Bạn có thể Task29, úp lại Ship Rom rồi tắt máy và sạc pin đầy rồi xem còn lỗi đó nữa không rồi hãy tính chuyện đi sửa nhé.
2 cục pin, 1 zin, 1 galilo đều còn 1% hết. Em lại dùng mag nên k xạc đc khi tắt nữa , Giờ chả biết thử ntn ~X(

Lúc uprom wm thì pin phải trên 50% chứ. Mà hiện giờ cả cả 2 cục pin đều hỏng cả k tài nào xạc lên được.
Bạn tháo pin ra khỏi máy và sạc pin bằng sạc đa năng cho đầy rồi cho vào máy mà Task29 và úp lại rom nhé.