• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HD2 thường & HD2 T-Mobile

toiyeuKC

Em HD2 mình bị bệnh lạ

Mình dùng TMous ...
Giờ cứ cắm cable vào hay là cắm sạc là em nó tự động tắt màng hình đứng máy, máy tính thì báo mất kết nối ... 1 lúc thì thấy máy nóng lên, sạc pin không vô .... ngay cả khi mình cho về màn hình 4 màu khi kết nối chữ USB vừa hiện lên là tắt bụp luôn :(
mình buồn quá anh em nào cứu giúp với :ar!

ATOM

Mình dùng TMous ...
Giờ cứ cắm cable vào hay là cắm sạc là em nó tự động tắt màng hình đứng máy, máy tính thì báo mất kết nối ... 1 lúc thì thấy máy nóng lên, sạc pin không vô .... ngay cả khi mình cho về màn hình 4 màu khi kết nối chữ USB vừa hiện lên là tắt bụp luôn :(
mình buồn quá anh em nào cứu giúp với :ar!
bạn thử đổi cáp xem sao, mình nghĩ là bị chập nguồn.
Nếu vẫn bị thì do phần cứng, phải mổ xẻ thôi.

toiyeuKC

bạn thử đổi cáp xem sao, mình nghĩ là bị chập nguồn.
Nếu vẫn bị thì do phần cứng, phải mổ xẻ thôi.

đổi cả trăm cái cable rồi vẫn thế bạn ơi
ở HCM nơi nào sửa uy tính ta :(

toiyeuKC

Mình dùng TMous ...
Giờ cứ cắm cable vào hay là cắm sạc là em nó tự động tắt màng hình đứng máy, máy tính thì báo mất kết nối ... 1 lúc thì thấy máy nóng lên, sạc pin không vô .... ngay cả khi mình cho về màn hình 4 màu khi kết nối chữ USB vừa hiện lên là tắt bụp luôn
mình buồn quá anh em nào cứu giúp với

atulaphan

Chết đèn flash?

Tình hình là con HD2 Tmo của mình khi chụp ảnh và dùng đèn pin đều hiện lên dòng chữ: "Unable to use flash due to cold weather" và ko có đèn flash, mặc dù mình đã HPSL, Task29 .. rồi cài lại các bản rom khác nhưng vẫn bị như vậy. Hay là đèn flash bị hỏng rồi? Ai biết giúp mình với?
Thanks!
(À, nó bị rơi cách đây gần 2 tháng nứt kính bảo vệ ngoài của camera, nhưng camera và flash vẫn hđộng tốt, mấy hôm nay mới bị mất flash)

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Mình thử up lại rom ship thì đèn flash của camera vẫn hoạt động tốt, nhưng khi quay lại up android thì cả rom MIUI lẫn SENSE (Magldr, chưa up đc trên clk), cả trên NAND và trên thẻ đều bị lỗi này. Ko biết là bị lỗi ở đâu, help?

Mình thử up lại rom ship thì đèn flash của camera vẫn hoạt động tốt, nhưng khi quay lại up android thì cả rom MIUI lẫn SENSE (Magldr, chưa up đc trên clk), cả trên NAND và trên thẻ đều bị lỗi này. Ko biết là bị lỗi ở đâu, help?
Chơi thử WP7 coi sao.

heroofg

Tình hình là con HD2 của tôi bị bệnh các bác à Màn hình không hoạt động nữa, cảm ứng không dùng được nữa mà chỉ dùng được 5 phím cứng mà thôi (tôi chạy song song 2 hệ điều hành windows mobile 6.5 và android) không biết nó bị hỏng phần cứng hay phần mềm, bác nào co cao kiến mách nước cách chữa hộ tôi với. Cảm ơn trước!

Tình hình là con HD2 của tôi bị bệnh các bác à Màn hình không hoạt động nữa, cảm ứng không dùng được nữa mà chỉ dùng được 5 phím cứng mà thôi (tôi chạy song song 2 hệ điều hành windows mobile 6.5 và android) không biết nó bị hỏng phần cứng hay phần mềm, bác nào co cao kiến mách nước cách chữa hộ tôi với. Cảm ơn trước!
Máy hỏng cảm ứng rồi, thay cả màn hình cảm ứng nhé.

Bác có thể tư vấn giúp tôi xem thay màn hình cảm ứng đó ở đâu (Hà Nội..) và giá khoảng bao nhiêu vậy. cảm ơn bác Dung!
Hà Nội thì mình không rõ lắm nhưng thay màn hình cảm ứng của HD2 tầm 1T2 đó.

highway1vn

Bác có thể tư vấn giúp tôi xem thay màn hình cảm ứng đó ở đâu (Hà Nội..) và giá khoảng bao nhiêu vậy. cảm ơn bác Dung!
em vừa mới thay xong có 2 loại
loại 1 là màn hình lô 1tr4 1 bộ bao gồm màn hình và cảm ứng
loại 2 là màn hình bóc máy loại cũ giá 1tr5 cũng bao gồm màn hình và cảm ứng
Đúng lúc có màn bóc máy thế là em làm 1 phát hết 1 tr5 bao gồm công thay
hôm nay mới thay cảm nhận ban đầu là mượt như mới thay xong chẳng khác gì chưa thay cả mọi thứ đều ngon
Em thay của một bác tên Biểu ở số 120 Hoàng quốc việt bảo hành 1 tháng em có lưu số ở đt thoại nếu bác google không ra em cho bác số sau do đt không ở đây
thay rất chuyên nghiệp nhanh và cái phím power của em hơi bị đơ nên cũng sử lý luôn giờ nẩy tanh tách như mới hehe mât thêm 50k nữa giờ Hd2 của em ngon lắm rồi
Chúc bác may mắn

hdanhbka

Hd2 rất hay bị lỗi cảm ứng và mấy cái phím sau 1 thời gian là lỳ, ko nảy như trước.

highway1vn

Đúng là do người sử dụng hết thôi phím hd2 rất nhẹ chỉ bấm nhẹ là ăn, cứ nghiến răng mà bấm thì chằng mấy chốc là đi. mới sửa xong nên giờ bấm nhẹ nhàng lắm