• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bệnh lạ của HD2 thường & HD2 T-Mobile

heobanhki

bạn dám up xem như bạn liều.

Phù !! Chắc còn cách này thôi ~X(. Thanks mod nhé , sẽ có report cho ae vấn đề này để tiện tham khảo.
bạn dám up xem như bạn liều.
mình có 1 con bị chạm nhẹ pin đang 70% đè up tuột 1 phát tắt máy, chết boot , repair bất thành đang ăn hết 1 mâm nè. bạn nên tham khảo ý kiến này trước khi up.

stadiumtuong

Em dùng HD2 hàng T-Mobile, máy dùng được cũng 1 năm rồi. Cách đây 1tháng ,trước khi đi ngủ em cắm xạc pin. Sáng dậy pin không những không lên mà còn tuột suống 1% và không tài nào xạc lên lại được nữa.

Cứ nghĩ là do pin dùng cũng lâu ( + cách xạc thiếu khoa học của mình) nên pin chai. Em liền chạy đi mua cục Galilo gì đấy dùng tạm. Nhưng đến hôm nay thì lại bị tình trạng tương tự như trên :((.

Em nghĩ có 3 vấn đề ở đây :
1.Main máy hư => ảnh hưởng đến việc xạc,làm chết pin
2.Bộ xạc có vấn đề ( hay dây micro usb zin của máy em làm mất, em thay bằng dây tàu)
3.Pin có vấn đề (cục thứ nhất thì em xạc vô tội vạ, còn cục thứ 2 thì em k dám xạc qua đêm nữa mà vẫn hỏng)
Các bác xem bệnh con HD2 dùm em xem với ạ.8-|

Hôm nay có report rồi, tình hình là rất bi quan.

Công nhận mình máu liều thật(như bác trên nói). Lấy xạc đa năng xạc pin, pin lên % và vào được bootloader, tiếp tục Task 29. Không biết pin còn bao nhiêu % đánh liều tiếp tục up rom ship Tmous, vừa up vừa run sợ hết pin X_X
Cuối cùng cũng xong và boot vào được WM 6.5. Nhưng khi cắm xạc thì lại bị tình trạng tương tự " pin không những không lên mà còn tuột suống và không tài nào xạc lên lại được nữa."
Chắc hỏng con main rồi các bác ạ :((

heobanhki

Hôm nay có report rồi, tình hình là rất bi quan.

Công nhận mình máu liều thật(như bác trên nói). Lấy xạc đa năng xạc pin, pin lên % và vào được bootloader, tiếp tục Task 29. Không biết pin còn bao nhiêu % đánh liều tiếp tục up rom ship Tmous, vừa up vừa run sợ hết pin X_X
Cuối cùng cũng xong và boot vào được WM 6.5. Nhưng khi cắm xạc thì lại bị tình trạng tương tự " pin không những không lên mà còn tuột suống và không tài nào xạc lên lại được nữa."
Chắc hỏng con main rồi các bác ạ :((
bạn cứ sạc đa năng vài lần, mỗi lần sạc cứ để khoảng 10-12h xong gắn pin vào máy sài cho đến khi hết pin máy tắt nguồn rồi tháo pin sạc tiếp . hay có thể cắp cáp sạc = pc tuy dòng kh cao nhưng sạc bằng pc trị được. ( luc trươc mình cũng gặp 1 số rom android sạc pin không vô ).

Main hd2 kg phải dễ ăn cũng kg rẽ nên đừng nghĩ chuyện sữa main.

stadiumtuong

bạn cứ sạc đa năng vài lần, mỗi lần sạc cứ để khoảng 10-12h xong gắn pin vào máy sài cho đến khi hết pin máy tắt nguồn rồi tháo pin sạc tiếp . hay có thể cắp cáp sạc = pc tuy dòng kh cao nhưng sạc bằng pc trị được. ( luc trươc mình cũng gặp 1 số rom android sạc pin không vô ).

Main hd2 kg phải dễ ăn cũng kg rẽ nên đừng nghĩ chuyện sữa main.

Máy vẫn xài tốt cả, tự nhỉên lại bị vụ xạc này ức chế kinh khủng. Bây giờ mình đang dùng giải pháp 2 pin thay nhau và dùng sạc đa năng để sạc. Không biết ở sg có chỗ nào bán xạc rời pin hd2 k nhỉ, chứ dùng sạc đa năng 25k thì pin toi sớm.

Máy vẫn xài tốt cả, tự nhỉên lại bị vụ xạc này ức chế kinh khủng. Bây giờ mình đang dùng giải pháp 2 pin thay nhau và dùng sạc đa năng để sạc. Không biết ở sg có chỗ nào bán xạc rời pin hd2 k nhỉ, chứ dùng sạc đa năng 25k thì pin toi sớm.
Không có thì ta tự chế được mà. Cục sạc đa năng đó bạn tháo hết ruột đi chỉ để lại kẹp và 2 thanh dùng để gắn vào cực + và - của pin, sau đó bạn kiếm dây USB bất kỳ cắt ra và hàn 2 đầu dây vào hai cực (dây USB có 4 dây nên bạn cắm thử vào sạc xịn của HD2 và dùng đồng hồ vạn năng đo để xem dây màu nào là cực +, dây màu nào là cực - để hàn cho chính xác). Bây giờ bạn đã có bộ sạc rời "Made in tự tui" rồi đó...:D

stadiumtuong

Không có thì ta tự chế được mà. Cục sạc đa năng đó bạn tháo hết ruột đi chỉ để lại kẹp và 2 thanh dùng để gắn vào cực + và - của pin, sau đó bạn kiếm dây USB bất kỳ cắt ra và hàn 2 đầu dây vào hai cực (dây USB có 4 dây nên bạn cắm thử vào sạc xịn của HD2 và dùng đồng hồ vạn năng đo để xem dây màu nào là cực +, dây màu nào là cực - để hàn cho chính xác). Bây giờ bạn đã có bộ sạc rời "Made in tự tui" rồi đó...:D

Em k rành và k có thiết bị hàn nên cũng chả làm được. Với lại em HD2 có mỗi 1 cái lỗ usb,cứ đút ra đút vào mãi kiểu nào cũng chết. Thôi đành dùng xạc ngoài vậy. Thà tiêu cục pin hơn là k có lỗ đế đút mà up rom :))

heobanhki

Em k rành và k có thiết bị hàn nên cũng chả làm được. Với lại em HD2 có mỗi 1 cái lỗ usb,cứ đút ra đút vào mãi kiểu nào cũng chết. Thôi đành dùng xạc ngoài vậy. Thà tiêu cục pin hơn là k có lỗ đế đút mà up rom :))
chạy ra nhật tảo mua máy cấp nguồn loai thường khoảng 180k - tốt hơn thì 360k ( nhật tảo mới có giá này nha, lủi đầu vô hoàng thông thì kg bèo đâu >:) )

có cái này kích pin cũng tiện lắm

minh241189

1 lần đi sửa main hd2 kinh nghiệm đầy mình đây. bạn nào cần tư vấn inbox mình hen. găp được cao nhân bắt đúng bài và sữa đúng bệnh. h em nó ngon lành cành đào rồi. Tạ ơn Chúa. Amen

stadiumtuong

1 lần đi sửa main hd2 kinh nghiệm đầy mình đây. bạn nào cần tư vấn inbox mình hen. găp được cao nhân bắt đúng bài và sữa đúng bệnh. h em nó ngon lành cành đào rồi. Tạ ơn Chúa. Amen
Ôi. gần 2 củ :(. Mình thì mua thêm cục pin phụ + sạc pin rời hd2. tổng chi phí hết 300k. Cũng tạm hài lòng vì máy vẫn up rom đều đều. Bạn pm inbox cho mình chú thợ nhé, e hd2 kiểu nào cũng toi. Thanks

long_lth

Híc, con HD2 của mình cũng bị bệnh gần giống bác chủ thớt, thường xuyên màn hình tự bật sáng lên, phím Endcall (Power) bấm không có tác dụng, pin sụt rất nhanh, sờ phía dưới máy (gần chỗ cắm sạc) cứ ấm ấm.
Bác nào biết chỗ sửa HD2 uy tín thì giới thiệu giúp em địa chỉ để em cho "cháu nó" đi gặp "bác sĩ" ạ.

thang_hesman

cái hd 2 em nghi bị flash quá về 6.5 không đc chỉ xài android , mà vô 3g 1 phút là treo , wifi thì khá hơn cũng đc 30 ph , chắc chia tay hd2 quá ổ bệnh

heobanhki

nạp ok không gì cả khởi động máy vô logo htc run bần bật rồi câm như hến
rung 5 lần treo? nếu vô được sài 1 chút cũng treo? nếu đúng thì mình nghĩ flash sắp tiêu rồi
hình như trong 4rom cũng có người bị nhưng chạy được wp7, bạn thử xem sao

thang_hesman

hiện tại đang dùng android mọi thứ cũng khá ổn chỉ có 3g tí treo chán thiệt nghi con flash sắp đi rồi ớn hd2 thiệt