• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến điện thoại thành MODEM truy cập INTERNET trên PC

vuvankhai

mình dùng con E66 làm modem , test thử cả vina và mobi , cứ load nhiều thứ về 1 lúc hoặc download ( nói chung tổng dung lượng load về máy cùng 1 thời điểm vượt quá tầm 80kb/s ) là bị disconect lại phải ngắt và conect lại ,chán! ko biết do nhà mạng hay do con E66 nữa

ansu16

Active Member
Tui thử mạng Viettel thì tốc độ trung bình là 190kbps, chỉ tiếc chưa chụp hình để chia sẻ cho các bác được
Posted via Mobile Device

kedautinh9

Mình đăng ký gói Suft1 cua Mobifone. Vừa tốc độ cao chỉ tốn có 12k/ngày. Hôm sau không thích thì hủy gói cước. Khi nào muốn lên thi ĐK chi tốn 12K miễn phí dung lượng data

boychaly

mình dùng con E66 làm modem , test thử cả vina và mobi , cứ load nhiều thứ về 1 lúc hoặc download ( nói chung tổng dung lượng load về máy cùng 1 thời điểm vượt quá tầm 80kb/s ) là bị disconect lại phải ngắt và conect lại ,chán! ko biết do nhà mạng hay do con E66 nữa

mình cũng bị tương tự như thế này, làm ơn giúp mình với, mình đăng kí mạng 3G vủa Viettel nên có sẵn luôn GPRS, ko biết đây có phải là lí do luôn bị dis hay không :(

boychaly

mình cũng bị tương tự như thế này, làm ơn giúp mình với, mình đăng kí mạng 3G vủa Viettel nên có sẵn luôn GPRS, ko biết đây có phải là lí do luôn bị dis hay không :(

Hix hix ko ai giúp mình hết sao :(( mỗi lần cứ down load hay lướt web 1 tí là bị dis chán quá
Các bro làm ơn giúp mình với

vivataba

N85 mình dùng win 7 sim đk 3G mỗi lần kết nối thì biểu tượng 3G bị ngắt báo không thể kết nối được bạn nào đã thử với N85 chưa chỉ giúp mình xem nhỉ tks !.

tiephien1

Hix hix ko ai giúp mình hết sao :(( mỗi lần cứ down load hay lướt web 1 tí là bị dis chán quá
Các bro làm ơn giúp mình với
chắc hiệng tượng này ít khi gặp và khó giải quyết đó bạn. dợi 1 thời gian xem có cao thủ nào có cao kiến gì không. :D. khi bạn dùng = trình duyệt máy có xảy ra hiện tượng nhu vậy không?
N85 mình dùng win 7 sim đk 3G mỗi lần kết nối thì biểu tượng 3G bị ngắt báo không thể kết nối được bạn nào đã thử với N85 chưa chỉ giúp mình xem nhỉ tks !.
thế khi dùng 3G trên dt vẫn bình thường chứ bạn?

muadaunguon

mình dùng mobifone3g đăng ký gói surf30 300.000d/30 ngày nhưng đang khuyến mại 50% còn 150.000d kèm theo đợt khuyến mại tặng 50% giá trị thẻ nạp nên tính ra có 100.000k/30 ngày dùng tẹt thoải mái ko phải lo cước. tốc độ 3g nhanh như adsl(có khi còn hơn) nên cũng ok. nói chung là giá hợp lý, tốc độ ngon là ổn. cách thức cài đặt như trên. khi chọn mạng thì chọn thủ công:)

hhkkll

mình dùng mobifone3g đăng ký gói surf30 300.000d/30 ngày nhưng đang khuyến mại 50% còn 150.000d kèm theo đợt khuyến mại tặng 50% giá trị thẻ nạp nên tính ra có 100.000k/30 ngày dùng tẹt thoải mái ko phải lo cước. tốc độ 3g nhanh như adsl(có khi còn hơn) nên cũng ok. nói chung là giá hợp lý, tốc độ ngon là ổn. cách thức cài đặt như trên. khi chọn mạng thì chọn thủ công:)

"100.000k/30 ngày" bạn sửa lại cái này nhé. Đơn vị này còn ai dám xài nữa chứ. Và 1 khẳng định lại rằng 3G mobifone không bằng Viettel. Càng không bằng ADSL.

thanhnamst89

em dùng 3G của mobi và vina, làm theo cách này thì chỉ vina vào được web còn mobi thì không, mặc dù đều báo là có mạng vời tốc độ 460kbps.
còn lướt web trên dt thì vẫn ngon.

hagldn

có cái sim Vinafone đc free 3 tháng gói M50 (<100MB) đã tét ok với E71, mới chỉ lướt net đọc báo cho vui, nhưng thấy nhanh đấy :)

muadaunguon

sim mobifone phone phải chọn mạng bằng thủ công mới được, khai báo xong thông số là ok. mình lúc đầu làm như trên có báo kết nối nhưng ko vào được web

thanhnamst89

sim mobifone phone phải chọn mạng bằng thủ công mới được, khai báo xong thông số là ok. mình lúc đầu làm như trên có báo kết nối nhưng ko vào được web

ý mình hỏi là khai báo cho mạng mobi thế nào ý:-?

muadaunguon

Bạn lười đọc và tìm hiểu. Phần này đã hướng dẫn ở trang 3 rồi
điểm truy cập: m-wap
tên: mms
mật mã:mms