• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến điện thoại thành MODEM truy cập INTERNET trên PC

Hackimtinh

cho em hỏi 1 câu là có fải điện thoại symbian 3rd nào khi cấm usb vào thì nó hiện thông báo có mục kết nói pc vào internet mới làm modem được đúng ko?

longykk1

toi đã ket noi kieu nay tu hoi viettel moi mo mang 3g tuy nhien cước phí đắt kinh khủng, hoi viettel khuyến mãi tặng 300mb mien phí, toi thấy lướt web khá ổn, xem phim, tải phim, đá fifa online cũng tạm được. Ngoài ra tui cũng phát hiện một lỗi của mạng viettel, khi tài khoan dien thoại của tui bị trừ âm tiền(tui cung ko bit tai sao no lai âm) thì tui vẫn lướt web bình thường mà ko bị trừ một đồng nào nữa, được gần một tháng thì bi phát hiện thế là hết sài hàng free.... anh em thử xem lỗi này co còn không, bay giờ tui ko biết làm sao để tài khoản lại bị âm nữa....

dongdieu

mình dùng 3G mobifone vào mạng tốc độ chậm lắm chỉ đạt tầm 60kb/s chắc là do con N76 cùi nhưng vì nghèo nên dùng tạm vậy

qdong03

bro ơi bài viết rất tốt, mình cũng đã download PC SUITE và cài nhưng khi kết nối đt vào, connect nó cứ báo lỗi... mình xài N85, có bro nào biết thì chỉ cho mình cặn kẽ nha

dongdieu

bro ơi bài viết rất tốt, mình cũng đã download PC SUITE và cài nhưng khi kết nối đt vào, connect nó cứ báo lỗi... mình xài N85, có bro nào biết thì chỉ cho mình cặn kẽ nha
Cài xong PC Suite rồi thì cắm điên thoại vào và chạy Pc suite rồi nhấn vào one touch access
CS0.8776389_49014_1.bmp

Trong one touch access bạn chọn
CS0.8776383_49014_1.bmp

Nếu ko lỗi gì xảy ra thì sẽ vào đc mạng\-/

whatislove89

Dùng PC suite để kết nối internet cho máy tính (cấu hình bằng tay)
viettel:
ap: v-internet
id: mms
ps:1111
vina:
ap: m3-world
ps: 1111
mobi:
ap: m-wap
ps: 1234

bạn vào cài đặt bằng tay nhé,k đc cho từ động đâu,đảm bảo đc,dòng cuối cùng k fai điền