• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biến điện thoại thành MODEM truy cập INTERNET trên PC

thanhnamst89

Bạn lười đọc và tìm hiểu. Phần này đã hướng dẫn ở trang 3 rồi
điểm truy cập: m-wap
tên: mms
mật mã:mms

cái này mình đọc từ lâu rồi, trên trang mobifone, nhưng bay h vào thì ko thấy ở chỗ nào cả, gọi điện lên 9244 thì mấy chị trên đó cũng ko biết. mà mình thì vào topic chỉ hay đọc trang cuối thôi nên ko để ý trang 3.
thank bạn nha.:D

phatdat955

các anh ơi, e kết nối thành công, lên mạng ok luôn, nhưng mỗi tội không chat được, cứ vào là văng ra, báo lỗi kết nối, e dùng yahoo 10, e đã thử dùng các phiên bản yahoo trước cũng ko được, xin các anh chỉ giúp dùm e

tiephien1

các anh ơi, e kết nối thành công, lên mạng ok luôn, nhưng mỗi tội không chat được, cứ vào là văng ra, báo lỗi kết nối, e dùng yahoo 10, e đã thử dùng các phiên bản yahoo trước cũng ko được, xin các anh chỉ giúp dùm e

vào mạng thì được mà không vào Y! được ah? lạ nhỉ? máy mình làm 1 phát được luôn, không bị lỗi như thế này.

phatdat955

e cũng không hiểu tại sao nữa, lấy máy laptop khác cũng vậy luôn, ko vào chát được

Nynk_102

Bạn ko vào dc Y!M nhưng có Lướt eb dc ko? Nếu đc thì hãy kiểm tra lại pm chat của bạn. Hoặc có thể gỡ nó ra và tải bản mới nhất thử xem.

phatdat955

mình vẫn lướt wed bình thường, mình đã gỡ yahoo ra sau đó cài lại nhiều bản khác nhau, nhưng vẫn vậy, kể cả bản mới nhất, nó cứ báo kiểm tra lại kết nối hoài, buồn thật

thaiphong82hp

Cách của bác chủ topic xưa rồi bà con ơi.Đấy là thời chưa có 3G, giờ mình dùng soft JoikuSpot biến N82(đang dùng mạng 3G của Mobi) thành nguồn phát wifi cho Laptop, vừa đơn giản vừa Pro , tốc độ thấy còn nhanh hơn cả ADSL. thỉnh thoảng đi đâu soạn tin đăng ký gói surf1 của Mobi, 12k/ngày không giới hạn dung lượng, dùng thoải mái luôn. Mọi người thử nhé! trước dùng cái USB net của S-Fone giờ chắc vứt xó xù tiền 2 tháng chưa đóng luôn qá

tiephien1

Cách của bác chủ topic xưa rồi bà con ơi.Đấy là thời chưa có 3G, giờ mình dùng soft JoikuSpot biến N82(đang dùng mạng 3G của Mobi) thành nguồn phát wifi cho Laptop, vừa đơn giản vừa Pro , tốc độ thấy còn nhanh hơn cả ADSL. thỉnh thoảng đi đâu soạn tin đăng ký gói surf1 của Mobi, 12k/ngày không giới hạn dung lượng, dùng thoải mái luôn. Mọi người thử nhé! trước dùng cái USB net của S-Fone giờ chắc vứt xó xù tiền 2 tháng chưa đóng luôn qá

thế muốn làm modem cho mấy bàn thì làm sao bạn???? và khi máy dt không có wifi thì làm sao????
và lại phát sóng wifi thì dt nhanh hết pin lắm. được vài tiếng ahf.
theo mình kết nối qua USB vừa nhanh, vừa tiết kiệm pin cho dt và có thể làm với cả laptop và máy bàn.
thân!

thaiphong82hp

Máy bàn thì mình ko biết, tại mình dùng laptop và đt đều có wifi nên dùng cách này, thấy nhanh và tiện, tất nhiên là chỉ lúc nào di chuyển thôi , còn ở nhà thì vẫn dùng ADSL là chính chứ. Phát wifi bằng đt đương nhiên là tốn pin rồi, nhưng cũng chỉ dùng 1 vài tiếng thì Lap đã hết pin trước đt rồi còn đâu. còn chỗ nào có nguồn điện thì khỏi nói, cắm sạc cả 2 luôn.
Kết nối bằng USB máy nào ko biết chứ dòng Nokia mình thấy nó rất hao pin dù chỉ kết nổi ở chế độ ổ đĩa chung( như kiểu nó ngốn pin của đt ấy), rất nhanh hết.

tiephien1

Máy bàn thì mình ko biết, tại mình dùng laptop và đt đều có wifi nên dùng cách này, thấy nhanh và tiện, tất nhiên là chỉ lúc nào di chuyển thôi , còn ở nhà thì vẫn dùng ADSL là chính chứ. Phát wifi bằng đt đương nhiên là tốn pin rồi, nhưng cũng chỉ dùng 1 vài tiếng thì Lap đã hết pin trước đt rồi còn đâu. còn chỗ nào có nguồn điện thì khỏi nói, cắm sạc cả 2 luôn.
Kết nối bằng USB máy nào ko biết chứ dòng Nokia mình thấy nó rất hao pin dù chỉ kết nổi ở chế độ ổ đĩa chung( như kiểu nó ngốn pin của đt ấy), rất nhanh hết.

vừa phát wifi, vừa sạc thì pin nhanh hỏng lắm bạn.

thaiphong82hp

Thì lúc nào gần hết pin đt mới sạc.mà có phải dùng thường xuyên đâu, đi đâu thỉnh thoảng mới dùng mà. So với USB S-fone trước đây mình dùng (phải đăng kí cả tháng, cước 250k/tháng - giới hạn sử dụng 4GB) thì thấy tiện, tiết kiệm(khi nào cần dùng mới đăng ký gói 1 ngày 12k - không giới hạn dung lượng) tốc độ nhanh hơn hẳn. Nói chung là rất hài lòng.

r0nkut3

mình dùng E71 kết nối thằnh công đúng lần bằng PC suite 7. còn các lần khác thì đợi mở cổng mãi ko đc.

hailong259

mình dùng con E66 làm modem , test thử cả vina và mobi , cứ load nhiều thứ về 1 lúc hoặc download ( nói chung tổng dung lượng load về máy cùng 1 thời điểm vượt quá tầm 80kb/s ) là bị disconect lại phải ngắt và conect lại ,chán! ko biết do nhà mạng hay do con E66 nữa

Bạn kết nối qua USB đúng k. Mình cũng bị tương tự vậy, nhưng kết nối qua bluetooth thì ok, có điều hơi tốn pin
Mà cắm vào cổng USB là nó tự sạc cho mình luôn à

hailong259

Mỗi tội không hiểu sao cứ connect đc 1 tí thì bị đứt mạng (chỉ gửi dữ liệu chứ k nhận) phải disconnect rồi connect lại, bực mình ghê, trong khi thử connect cho cái laptop thì ok

lycucu

bạn gái mình xài E71 kết nối cứ rớt mạng hoài!
về chức năng này thì mem nào sử dụng mấy em PPC của HTC như, touch HD thì ngon! vì mấy cái đó có cả chức năng phát sóng wifi

kissandbye

hix không hiểu sao em làm được với mạng mobifone rồi nhưng dùng fire fox lướt web chậm quá.PDaviet chờ load 5p cũng chưa xong!

hinnja222

Mình cũng bị tình trạng rớt mạng (chỉ sent ko receive đc, mình dùng mạng mobifone)

Nhiều lúc đang chơi game mà rớt mạng, điên lắm.