• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BIẾN MÁY BẠN THÀNH IPHONE CHO UIQ3.0

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenthang2311

minh cài nhưng 3 cái ( messinger, controlpanel , contacts) không thay đổi giúp mình với.mình đã từng làm cái thay icons nên copy rất chuẩn

nguyenthang2311

bạn ơi,,,sao mình cài rồi nhưng 2 thanh ở góc dưới cùng của màn hinh va thanh bar ở giữa sao nó ko hiện chữ lên vậy...nó chỉ hiện khoảng trắng thôi(kick vào thì mới thấy lận)...vô chạy thằng walkman cũng y như vậy luôn(vô đâu cũng vậy hết)...bạn giúp mình cái

mình thử không dùng themes iphone của bác Congvoi thì không còn hiện tượng trên

nguyendoanto

mình thử không dùng themes iphone của bác Congvoi thì không còn hiện tượng trên
mình đổi đuôi r16 qua rsc đã đổi dc hết icon. tuy nhiên hiện toàn tiếng nga không à. có thể chuyển qua tiếng anh dc ko vậy mấy bạn:-/:-/

nguyenque1111

BIẾN MÁY BẠN THÀNH IPHONE CHO UIQ3.0

ĐỂ BIẾN THÀNH IPHONE RẤT ĐƠN GIẢN::D:D

ĐÂY LÀ :
+ KHÓA NHƯ IPHONE BẢN MỚI NHẤT 0.50_UIQ3.0

+ DANH BẠ NHƯ IPHONE BẢN MỚI NHẤT v2.14_UIQ3.0

CÒN ĐÂY LÀ NỘI DUNG CHÍNH CỦA TOPIC NÀY.ĐÂY LÀ KẾT QUẢ SAU KHI CÀI CHƯƠNG TRÌNH DƯỚI ĐÂY:

20080529_08faee9c883c4c0593c76RjyUomuar6N.bmp

BƯỚC LÀM:

1.TẢI iPhone Theme.rar DƯỚI ĐÂY VỀ CÀI VÀO MÁY

2.TẢI IPhone_3D_RUS.rar VỀ CÀI ĐÈ TƯƠNG ỨNG VỚI Ổ D VÀ C TRONG MÁY

3.KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY!!!
mình theo lời bạn là tải về và copy các file tương ứng vào máy nhưng cũng chỉ thay đổi được 1 số icon thôi,không biết mình làm như vậy có đúng không hay là chép đè các file đó vào vị trí tương ứng luôn,bạn hướng dẫn cho mình với.

nguyenque1111

Cho mình hỏi thêm,trên diễn đàn mình có thấy có thay đổi icon theo giao diện vista,vậy mình vứa thay đổi theo iphone,vừa thay đổi theo vista thì có được không.Thông cảm nha,vì là lính mới nên các bạn hướng dẫn giúp nha.

nguyenque1111

Bạn Cong Voi ơi, mình làm giống như bạn bảo nhưng không được, nó chỉ hiện vài cái Icon của Iphone thôi, Menu bên ngoài vẫn như cũ, không hiện ra hết.. thế là thế nào nhĩ, mong bạn giải đáp hộ mình. Thanks

Mình cũng bị tình trạng này,có cách nào khắc phục không bạn ơi!!!!!!!!!!!
Cho mình hỏi thêm là có cách nào thay đổi các nút ở ngoài màn hình không(vd:như thay nút main menu thành 1 chương trình khác chẳng hạn)

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Mình cũng bị tình trạng này,có cách nào khắc phục không bạn ơi!!!!!!!!!!!
Cho mình hỏi thêm là có cách nào thay đổi các nút ở ngoài màn hình không(vd:như thay nút main menu thành 1 chương trình khác chẳng hạn)
Hiện tại đã có rất nhiều bộ Icon Full cho UIQ 3.0, bạn chỉ việc chọn đúng dòng máy của mình và Copy theo đúng đường dẫn thôi là xong. Bạn cũng có thể ghép các bản Mod icon khác nhau đương nhiên bạn phải biết chọn lọc Icon của bản này và bản kia để ghép với nhau.
Ko có cách nào thay đổi Main Menu thành chương trình khác đâu bạn ah, chỉ thay đổi Icon thôi :D

tungh

bác Congvoi đi đâu mất tiêu rồi. giúp đỡ anh em chút nào. E dùng M600i, E cài theme và copy IPhone_3D_RUS theo đường dẫn nhưng mà chỉ mấy cái Icon Media player, messaging, Calendar và contacts lại vẫn như cũ, chẳng có gì thay đổi cả. Buồn quá. Bác chỉ giáo cho e nhé.
Thanks!

nguyenque1111

Hiện tại đã có rất nhiều bộ Icon Full cho UIQ 3.0, bạn chỉ việc chọn đúng dòng máy của mình và Copy theo đúng đường dẫn thôi là xong. Bạn cũng có thể ghép các bản Mod icon khác nhau đương nhiên bạn phải biết chọn lọc Icon của bản này và bản kia để ghép với nhau.
Ko có cách nào thay đổi Main Menu thành chương trình khác đâu bạn ah, chỉ thay đổi Icon thôi :D
Bác ơi,làm rồi nhưng mấy cái Icon Media player, messaging, Calendar và contacts nó vẫn như cũ.Cài nhiều bộ lắm nhưng mà nó vẫn nhuư vậy thôi bác à,các bác cứu bồ với.

Caohieu88

Bác ơi,làm rồi nhưng mấy cái Icon Media player, messaging, Calendar và contacts nó vẫn như cũ.Cài nhiều bộ lắm nhưng mà nó vẫn nhuư vậy thôi bác à,các bác cứu bồ với.

OK, bây giờ bạn muốn giải quyết nhanh vấn đề thì chọn các file sau và Copy vào D\Resource\Apps : MediaPlayerAppIcon.mbm; default_qmapp_icon.mbm; default_contacts_icon.mbm; default_agenda_icon.mbm và cuối cùng là khởi động lại máy và kiểm chứng.

flightleader

Chào mọi người, mình cũng đã thay đổi icons, nhưng mỗi khi cài lại icons mới thì phải làm công việc là update lại hệ điều hành của máy (master reset k ăn thua). Vậy làm sao để thay đổi icons mà k phải làm công việc này? Thân mến!

nói chung là chẳng ăn thua gì cả.rốt cuộc là cái bộ này của CONGVOI có trục trặc gì ko,mà bỉu tượng vẫn ko thể nào thay đổi hết dc.vẫn còn vài bỉu tượng bị ức chế(vẫn y như cũ).mong các bác xem lại dùm cho anh em nhờ cái

CongVoi

Super V.I.P
nói chung là chẳng ăn thua gì cả.rốt cuộc là cái bộ này của CONGVOI có trục trặc gì ko,mà bỉu tượng vẫn ko thể nào thay đổi hết dc.vẫn còn vài bỉu tượng bị ức chế(vẫn y như cũ).mong các bác xem lại dùm cho anh em nhờ cái

Cái này thuộc vào thời kì đầu nên còn nhiều thiếu sót.Bạn qua bên này tìm lại những bộ mới nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32461

ĐÂY MỚI GỌI LÀ IPHONE ĐÚNG NGHĨA CỦA NÓ NÈ: vào links dưới nhé
tôi mựn tạm bài bên diễn đãn khác nhé các bạn.

http://hitechcoffee.com/@forum/showthread.php?p=4355

các bạn vào links này sem thử.chỗ bài của CRIS_TRAN ấy.đúng là ICON Iphone thực thụ lun,khỏi phải quảng cáo chi,cứ vào khắc bít,mỗi tội có cái là phần mediaplayer lại ko vào dc,khổ thế đấy, đợi các Mod bên này tìm cách khắc phục nhé.
OK. bây giờ đã tìm ra cách sửa rồi: các bạn gỡ đâu cái file " mediaplayer_R01" nếu dùng SWISS để cop hoặc trên PC thì xóa đi cái file mediaplayer dưới dạng đuôi .rar đi rồi copy là OK .đúng là IPHONE P990i lun

Chỉnh sửa cuối:
Nó hiện như vậy là mạng của bạn kém đó.Mình gửi cái links đấy là tổng hợp tất cả các bài thay đổi ICON hay nhất của PV mình mà :D.Vào lại đi nhé :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32461

vẫn k dc.nó vẫn báo lỗi. ko phải tại magnj đâu đại ca ơi. em vào các trag khác bt mà. thôi mọi người cứ vào bài em post bên trên coi thử nhé.nếu chưa có ai post (ko thì quê chết bà con ơi).nhưng có điều là nếu copy cái BIG MENU thì ko bít làm sao gỡ đâu nó ra để cái main menu trở lại với các icon nhỏ như cũ dc.dùng swiss xóa mà ko thể nào xóa dc

Chỉnh sửa cuối:

nguyendoanto

vẫn k dc.nó vẫn báo lỗi. ko phải tại magnj đâu đại ca ơi. em vào các trag khác bt mà. thôi mọi người cứ vào bài em post bên trên coi thử nhé.nếu chưa có ai post (ko thì quê chết bà con ơi).nhưng có điều là nếu copy cái BIG MENU thì ko bít làm sao gỡ đâu nó ra để cái main menu trở lại với các icon nhỏ như cũ dc.dùng swiss xóa mà ko thể nào xóa dc
đặt swiss ở chế độ 3(gỉai phóng hệ thống) và chọn giải phóng ứng dụng là được. Ko nhớ tiếng anh nó ghi thế nào vì dùng bản tiếng việt. Thường thì tui dùng xplore để coppy nhanh hơn swiss

Posted via Mobile Device

đặt swiss ở chế độ 3(gỉai phóng hệ thống) và chọn giải phóng ứng dụng là được. Ko nhớ tiếng anh nó ghi thế nào vì dùng bản tiếng việt. Thường thì tui dùng xplore để coppy nhanh hơn swiss

Posted via Mobile Device

tôi đang dùng SWISS bản cũ,chỉ có level 2 thôi. dùng XPLORE thì gỡ bay đầu cái thằng BIG MENU đó bằng cách nào vậy.gỡ mà ko có dc bạn ơi.mà bạn dùng thử bộ ICON của CRISS_TRAN chưa.đẹp chứ há.nó thay đổi hết toan bộ ICON trong máy mà.quá đẹp lun

Status
Không mở trả lời sau này.