• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BIẾN MÁY BẠN THÀNH IPHONE CHO UIQ3.0

Status
Không mở trả lời sau này.
thôi cám ơn bạn nguyendoanto, mặc dù cách của bạn ko ăn thua.nhưng dù sao cũng THANKS. vì tôi đã tìm ra cách rồi: dùng Process termilk cái thằng main menu đi,rồi dùng SWISS gỡ là nó bay đâu ngay,khỏi làm gì cho mệt nữa

ĐÂY MỚI GỌI LÀ IPHONE ĐÚNG NGHĨA CỦA NÓ NÈ: vào links dưới nhé
tôi mựn tạm bài bên diễn đãn khác nhé các bạn.

http://hitechcoffee.com/@forum/showthread.php?p=4355

các bạn vào links này sem thử.chỗ bài của CRIS_TRAN ấy.đúng là ICON Iphone thực thụ lun,khỏi phải quảng cáo chi,cứ vào khắc bít,mỗi tội có cái là phần mediaplayer lại ko vào dc,khổ thế đấy, đợi các Mod bên này tìm cách khắc phục nhé.
OK. bây giờ đã tìm ra cách sửa rồi: các bạn gỡ đâu cái file " mediaplayer_R01" nếu dùng SWISS để cop hoặc trên PC thì xóa đi cái file mediaplayer dưới dạng đuôi .rar đi rồi copy là OK .đúng là IPHONE P990i lun

Chỉnh sửa cuối:

tungvothien

thôi cám ơn bạn nguyendoanto, mặc dù cách của bạn ko ăn thua.nhưng dù sao cũng THANKS. vì tôi đã tìm ra cách rồi: dùng Process termilk cái thằng main menu đi,rồi dùng SWISS gỡ là nó bay đâu ngay,khỏi làm gì cho mệt nữa

ĐÂY MỚI GỌI LÀ IPHONE ĐÚNG NGHĨA CỦA NÓ NÈ: vào links dưới nhé
tôi mựn tạm bài bên diễn đãn khác nhé các bạn.

http://hitechcoffee.com/@forum/showthread.php?p=4355

các bạn vào links này sem thử.chỗ bài của CRIS_TRAN ấy.đúng là ICON Iphone thực thụ lun,khỏi phải quảng cáo chi,cứ vào khắc bít,mỗi tội có cái là phần mediaplayer lại ko vào dc,khổ thế đấy, đợi các Mod bên này tìm cách khắc phục nhé.
OK. bây giờ đã tìm ra cách sửa rồi: các bạn gỡ đâu cái file " mediaplayer_R01" nếu dùng SWISS để cop hoặc trên PC thì xóa đi cái file mediaplayer dưới dạng đuôi .rar đi rồi copy là OK .đúng là IPHONE P990i lun

mình xài thử bo icon của CRIS_TRAN gòi đúng là tuyệt thật.nhưng còn phần media không vào được báo lỗi bro chỉ mình cách khắc phục với.:-??
cài bộ này vào có vài ứng dụng bị lỗi but gỡ ra cài lại thì ok chỉ còn mỗi vu vô ko được phần media thôi bro hướng dẫn sơ sài thế mình ko làm được.chép vào rồi thì vào thư mục đã chép xóa đi hả?:-?

XiaoGui

mình xài thử bo icon của CRIS_TRAN gòi đúng là tuyệt thật.nhưng còn phần media không vào được báo lỗi bro chỉ mình cách khắc phục với.:-??
cài bộ này vào có vài ứng dụng bị lỗi but gỡ ra cài lại thì ok chỉ còn mỗi vu vô ko được phần media thôi bro hướng dẫn sơ sài thế mình ko làm được.chép vào rồi thì vào thư mục đã chép xóa đi hả?:-?

Bạn tìm rồi xóa file Mediaplayer.R01 đi là sẽ vào được Media thôi.

theluan

mấy anh ơi cho em hỏi với!em đã thay đổi toàn bộ icon của máy p990i thành icon iphone rùi!em làm theo mấy cách hướng dẫn của anh em trên diễn đàn,nhưng chỉ riêng cái icon today ở màn hình ngoài là không thay đổi đc ah!nó chỉ đổi thành cái hình mặt người,nhìn ko đẹp zi hết!!em ko có sài flip!anh em giúp dùm với!!thank nhieu lắm!!

frodotran

Bác Congvoi ơi, sao mình làm theo đúng các bước Bác hướng dẫn rồi nhưng khi khởi động lại chẳng thấy icon nào đổi vậy Bác. Chỉ có thay đổi thém khi cài thém Iphone thôi. Bác hướng dẫn lại dùm mình nhé
Email: frodotran@yahoo.com.vn

pdap1i

BIẾN MÁY BẠN THÀNH IPHONE CHO UIQ3.0

ĐỂ BIẾN THÀNH IPHONE RẤT ĐƠN GIẢN::D:D

ĐÂY LÀ :
+ KHÓA NHƯ IPHONE BẢN MỚI NHẤT 0.50_UIQ3.0

+ DANH BẠ NHƯ IPHONE BẢN MỚI NHẤT v2.14_UIQ3.0

CÒN ĐÂY LÀ NỘI DUNG CHÍNH CỦA TOPIC NÀY.ĐÂY LÀ KẾT QUẢ SAU KHI CÀI CHƯƠNG TRÌNH DƯỚI ĐÂY:

20080529_08faee9c883c4c0593c76RjyUomuar6N.bmp

BƯỚC LÀM:

1.TẢI iPhone Theme.rar DƯỚI ĐÂY VỀ CÀI VÀO MÁY

2.TẢI IPhone_3D_RUS.rar VỀ CÀI ĐÈ TƯƠNG ỨNG VỚI Ổ D VÀ C TRONG MÁY

3.KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY!!!

bây giờ em muốn gỡ bỏ nó không được, em uninstall không được :(

Caohieu88

Mình có xem 1 đoạn video trên youtobe, liệu đã bạn nào làm được như thế này chưa? Chỉ cho mình với, hâm mộ quá đi mất
http://www.youtube.com/watch?v=eQhwM9Im0qA&feature=related

hehe, cái này chỉ Iphone Lock kết hợp với Gdesk thui mà bạn, bạn chịu khó đọc lại mấy trang trước trong cùng Box này sẽ có những bộ còn đẹp hơn trong video nhiều :-/ ;)

nam470

a, té ra là dùng Gdesk à, thế mà minh cứ tưởng bở. Mình cài cái Iphone lock rồi, kool đấy. Còn cái contac thì chắc là thôi, vì ko sms với call được mà. Để vọc tiếp xem sao đã.
Thank bạn rồi nhé

nam470

Vậy bạn đã làm được cái tắt máy và mở máy giống Iphone chưa? Nếu làm được thì sẽ rất giống đấy./ Mình xài M600i, đang sử dụng chế độ tắt, mở máy giống W950i-W960i, pro lắm :D

pdap1i

pó tay hết rồi các bác ơi, tắt capswiss vẫn không uninstall được, xóa các file hết vẫn không xi nhê, thậm chí em Master reset thì nó vẫn trơ trơ mới đau em chứ :(

sonsbv

pó tay hết rồi các bác ơi, tắt capswiss vẫn không uninstall được, xóa các file hết vẫn không xi nhê, thậm chí em Master reset thì nó vẫn trơ trơ mới đau em chứ :(

Xóa được mà. Có thể bạn làm chưa đúng thôi. Còn Master reset thì không có tác dụng đâu. Biện pháp cuối cùng là up firmware là xong thôi. Nhưng nhớ back up lại contact (vào contact/manager rồi backup nhé).

nam470

Sao mình cài rồi mà các icon không thay đổi hết vậy hả Congvoi? Màn hình ngoài desktop icon ko thay đổi, trong menu có 4 icon ko đổi là contact, calenda, SMS, MediaPlayer.
Mà thay đổi cái màn hình mặc định của IphoneLock khiến nó rất nặng lúc mở khóa, ì ạch mất gần 3s mới tắt xong cái màn hình mở khóa

Caohieu88

Sao mình cài rồi mà các icon không thay đổi hết vậy hả Congvoi? Màn hình ngoài desktop icon ko thay đổi, trong menu có 4 icon ko đổi là contact, calenda, SMS, MediaPlayer.
Mà thay đổi cái màn hình mặc định của IphoneLock khiến nó rất nặng lúc mở khóa, ì ạch mất gần 3s mới tắt xong cái màn hình mở khóa

Nếu máy bạn là G900 thì ko có cách nào đổi Icon ở ngoài Activity Menu đâu!

Nguyen_Minh

Mình dùng iphone 3d rus (p9) thì chỉ đổi đc một vài icon. Làm thế nào để có thể thay đổi hết hả congvoi? Mình ko bik up ảnh nên phiền mọi người.

tutankhamun

Bác Congvoi ơi, tại sao sau khi mod Iphone icon thì toàn bộ các thanh công cụ bên dưới đều bị trắng hết vậy, chỉ khi nào nhấp vào thì mới hiện chữ ra, làm thế nào để hiện ra chữ vậy bác ? Với lại sau khi mod icon, máy chạy . . . hơi chậm bác nhỉ !

Nguyen_Minh

Bác Congvoi ơi, tại sao sau khi mod Iphone icon thì toàn bộ các thanh công cụ bên dưới đều bị trắng hết vậy, chỉ khi nào nhấp vào thì mới hiện chữ ra, làm thế nào để hiện ra chữ vậy bác ? Với lại sau khi mod icon, máy chạy . . . hơi chậm bác nhỉ !

Thanh status bar hả anh?

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.