• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biên tập lại cách hack phone, signed dễ hiểu dễ làm.

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
Mà nếu hack theo cách 1 rồi thì có thể hack vĩnh viễn ko? Mà xóa thằng Rompatcher rùi thì có ảnh hưởng gì đến máy ko? Ai bít trả lời giùm, thanks!

Hack theo cách 1 rùi làm bước 2 thì vận là hack vĩnh viễn đó bạn, xóa Rompatcher thì vẫn ko ảnh hưởng gì, vì có 1 số máy OS 91.2 Rompatcher bị lỗi đó bạn :D

MinhThang

Manager
Chào NGUYENPA cho mình hỏi sao khi kết nối với pc thì cổng com của mình nó báo là Nokia N77 usb không có thông số COM không thể làm gì tiếp theo, mình đã hack thành công trên n92 rồi giờ đang hack thử trên n77 nhưng tới đây thì bí bạn biết giúp mình tí nha cảm ơn bạn.

tiny1990

Chào NGUYENPA cho mình hỏi sao khi kết nối với pc thì cổng com của mình nó báo là Nokia N77 usb không có thông số COM không thể làm gì tiếp theo, mình đã hack thành công trên n92 rồi giờ đang hack thử trên n77 nhưng tới đây thì bí bạn biết giúp mình tí nha cảm ơn bạn.

Bạn hãy gỡ bỏ driver N77 đó đi. rồi làm lại từ đầu. Hay phải cài Nokia PC suite mới để có driver N77. à nếu tat cả đều không đc thì hẫy đem ra tiệm nét công cộng thử nhé. đó là biện pháp cuôi cùng hehe

MinhThang

Manager
Bạn hãy gỡ bỏ driver N77 đó đi. rồi làm lại từ đầu. Hay phải cài Nokia PC suite mới để có driver N77. à nếu tat cả đều không đc thì hẫy đem ra tiệm nét công cộng thử nhé. đó là biện pháp cuôi cùng hehe

Cảm ơn Tiny1990 mình sẽ làm theo cách của bạn, nhưng bạn có thể nói rõ cho mình biết là Nokia PC suite kèm theo máy n77 được không vậy, mình không hiểu lắm về lĩnh vực này mình chỉ biết là khi kết nối đt với pc thì nó vẫn tốt nghĩa là mình mở được và cài đặt phần mềm ửng dụng rất tốt qua cổng usb. mình nói kỹ để bạn giúp mình tí nha trong pc của mình cài chồng 2 bản Nokia PC suite n92 và n77 vì n92 mình cài trước khi kết nối n77 thì nó không hiểu do đó mình phải đè lên bản của n77 nữa (nếu kết nối usb thì cả 2 đều tốt nhưng để tìm tới COM thì chỉ có nokia n77 usb thôi bạn ah) bạn giúp mình đi cảm ơn bạn vì bạn đã quan tâm đến mọi người chúc bạn vui vẻ.

devil13

Cảm ơn Tiny1990 mình sẽ làm theo cách của bạn, nhưng bạn có thể nói rõ cho mình biết là Nokia PC suite kèm theo máy n77 được không vậy, mình không hiểu lắm về lĩnh vực này mình chỉ biết là khi kết nối đt với pc thì nó vẫn tốt nghĩa là mình mở được và cài đặt phần mềm ửng dụng rất tốt qua cổng usb. mình nói kỹ để bạn giúp mình tí nha trong pc của mình cài chồng 2 bản Nokia PC suite n92 và n77 vì n92 mình cài trước khi kết nối n77 thì nó không hiểu do đó mình phải đè lên bản của n77 nữa (nếu kết nối usb thì cả 2 đều tốt nhưng để tìm tới COM thì chỉ có nokia n77 usb thôi bạn ah) bạn giúp mình đi cảm ơn bạn vì bạn đã quan tâm đến mọi người chúc bạn vui vẻ.

vấn đề pc suite thì bạn qua đây tham khảo tất cả các bản mới cũ của bộ pc suite nha bạn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=23838

tiny1990

PC sute hổ trợ tất cả N-seri. đừng cài đè, gỡ bỏ hết rồi dùng một trình dọn dẹp rác => tát pc roi mở lại cài đặt. dùng bản củ theo máy n77 củng được. tốt nhát là xài bản mới để có nhiều tính năng

Linkman

Thì vào chỗ Hardware mà xem cổng COM của máy là bao nhiêu. rồi trừ 1
Rồi sửa lại cái file để hack là đc

tiny1990

Sao lúc này ít cách hack wa. Mình đang muốn vọc thật nhiều con N-Seri này hehe.

Kojiro

Super V.I.P
Sao lúc này ít cách hack wa. Mình đang muốn vọc thật nhiều con N-Seri này hehe.

Có 3 cách là muốn mệt rồi :D Mình nghĩ muốn vọc thì chỉ có cách vọc các thủ thuật trên con đt đã hack thôi. Chứ hack 1 lần là đã ngon rồi, không cần nhềiu.

nguyenmap

pác nguyenpa ơi giúp em với em làm giống bước 1 và 2 rồi mà sao vào X-plore Thấy mục sys và private rồi mà vào ko được là lỗi gì vậy

Kojiro

Super V.I.P
pác nguyenpa ơi giúp em với em làm giống bước 1 và 2 rồi mà sao vào X-plore Thấy mục sys và private rồi mà vào ko được là lỗi gì vậy

Bạn làm bước này chưa: Khi chay xong nó sẽ tạo ra 1 ứng dụng trên máy là Rompatcher -> muốn thấy thư mục private & sys thì chọn disablecaps -> ngược lại thì chọn enablecap.

Kojiro

Super V.I.P
Chưa Có nguyenpa ơi xin chi giáo

Nếu Bạn đã hack thành công thì khi dùng Explorervào hệ thống, bạn sẽ thấy trước folder sys hay private sẽ có dấu "+" đằng trước.

Nếu chưa thấy thì bạn chưa hack xong hoặc bạn chưa Disablecaps.

nguyenmap

mình vào explorer sys hay private là dấu - trứ ko phải dấu + mình sài n81 8g rất mong nguyenpa hướng dẫn cụ thể hơn

preFP1 và FP1 mình thuộc dòng nào vậy pác nguyenpa

Chép HelloCarbide.exe Vào Ổ c thư mục nào vậy nguyenpa

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
mình vào explorer sys hay private là dấu - trứ ko phải dấu + mình sài n81 8g rất mong nguyenpa hướng dẫn cụ thể hơn

Mình là Kojiro nhé! Hôm nay nguyenpa ko vào đây :D

N81 là FP1 nha bạn. Vậy có thể là bạn chạy sai ROMPAtcher rồi :(

Chép file đó vào C luôn, không cần quan tâm thư mục nào cả.

giavinh

cho mình hỏi đã có ai sign ct trên phone ok chưa,mình đã làm theo các bước trên ok hết-nhưng intalls báo lỗi

nguyenpa

Super V.I.P

N81 là FP1, mà FP1 là Ó 9.2 thì dùng ROMPAtcher dễ bị lỗi đ1o bạn.

HelloCarbide.exe ko cần thiết cài đâu bạn, vì FP1(9.2) thì ko cần :D

KenVy

Mình đã hack thành công cách 1 nhưng qua sử dụng thì có 1 kinh nghiệm nhỏ là mỗi khi restart máy lại thì phải vào Rompatcher và chọn Disable caps thì mới vào Private & sys được cho nên các bạn đã hack cách 1 rùi thì đừng xóa thằng Rompatchter nha, vẫn cần có nó đó!

pekvocey

sao kỳ vậy? cho mình hỏi, mình đã hack thành công, tạo được rompatcher trong máy, nhưng khi mình chọn disable caps nhưng vẫn k vào được private & sys, ngay cả khi chọn disable caps và apply, máy restart lại, mở lại rompatcher thì thấy đã disable caps rồi, nhưng vẫn k vào được private & sys...

cho mình hỏi, nó bị sao vậy :(?

Status
Không mở trả lời sau này.