• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Biểu hiện hư phần cứng (main) của HTC HD2

nobjtadjxega

Bạn thử Task29 rồi úp lại WM6.5 xem tình hình thế nào đã. Nếu vẫn không sạc được thì do chân sạc trên máy. Ở QN thì ít người chơi PDA và cửa hàng sửa cũng hiếm, nếu ở CP thì ra chỗ Tuấn Mobile ở gần đường Khe Cát (gần đối diện với Siêu thị Điện tử Duy Thái).
máy em cắm cáp zô không nhận luôn thì task29 sao được pác,chỗ tuấn Mobile thì em bít,để mai em qua đó xem sao,đỡ phải gửi về HCM :D

máy em cắm cáp zô không nhận luôn thì task29 sao được pác,chỗ tuấn Mobile thì em bít,để mai em qua đó xem sao,đỡ phải gửi về HCM :D
Thấy bạn bảo không sạc được thôi chứ có nói không kết nối được đâu...8-| Mang ra thay chân miniUSB là okie ngay mà.

kakatoi

:(( thèng bạn mượn máy 1 ngày nó trả thì k biết vị ji mà vào bootloader đc mà không task29 được rồi. Ấn khởi động thì k lên đc cái màn stick ... mà nó lên cái hình ji nhoè nhoè :O. Kỉu này hỏng phần cứng rồi phải k nhỉ

:(( thèng bạn mượn máy 1 ngày nó trả thì k biết vị ji mà vào bootloader đc mà không task29 được rồi. Ấn khởi động thì k lên đc cái màn stick ... mà nó lên cái hình ji nhoè nhoè :O. Kỉu này hỏng phần cứng rồi phải k nhỉ
Ở Bootloader khi cắm cable có hiện chữ USB không? Nếu có úp lại Ship Rom để cứu máy.

kakatoi

ui vẫn hiện USB mà up rom ship rồi mà chạy đc 19% là nó tự khởi động lại thôi. Task 29 thì nó chạy đc 1%. Mà mình dùng Win8 ( lâu nay vẫn làm bt mà )

nobjtadjxega

máy mình HD2 T-mobile đang bị lỗi khi vào đến phấn MAGLDR 1.13 thì không hiện ra các tuỳ chọn,có pasc nào biết cách khắc phục không ạ.

tienden

Cần giúp đỡ về HTC HD2 bị chạm bàn phím cứng

Em có con HD2 Tmous , đang xài bình thường Nand Android MIUI. Tự nhiên bây giờ cảm ứng nhảy loạn xạ khi nhấn phím Back ( biểu hiện độ nẩy của phím vẫn bình thường và hoạt động tốt).
Mỗi lần nhấn phím back hoặc phím nguồn thì cảm ứng bị nhảy lung tung.
Tìm hiểu trên các 4rum thì nghe nói bị hư mạch phím cứng, thay là hết.
Mong anh chị em rành và đã bị vấn đề này giúp đỡ em cách sữa và chỗ sửa uy tín với, có giá cả luôn thì tốt.
Em sẽ thanks anh chị em nhiều

Em có con HD2 Tmous , đang xài bình thường Nand Android MIUI. Tự nhiên bây giờ cảm ứng nhảy loạn xạ khi nhấn phím Back ( biểu hiện độ nẩy của phím vẫn bình thường và hoạt động tốt).
Mỗi lần nhấn phím back hoặc phím nguồn thì cảm ứng bị nhảy lung tung.
Tìm hiểu trên các 4rum thì nghe nói bị hư mạch phím cứng, thay là hết.
Mong anh chị em rành và đã bị vấn đề này giúp đỡ em cách sữa và chỗ sửa uy tín với, có giá cả luôn thì tốt.
Em sẽ thanks anh chị em nhiều
Task29 rồi úp lại Ship Rom xem sao đã.

luongminhhai

Bạn nên format máy bằng Task29 rồi sau đó úp lại rom nhé.
e đã task29.up lại rom.máy chạy ngon lành tất cả các rom trừ CM 7 và rom MIUI.chẳng hiểu tại sao cả.hic.thýc nhất cái CM7 mà ko dc xài.cứ flash rom CM7 là lại dính lỗi restart máy.tối ngủ máy đầy pin.sáng dậy thấy màn hình tối thui.phải tháo pin rồi lắp lại mới bật nguồn lên được mà pin chỉ còn khoảng 50-60%.thế là sao hả bác?e định thắc mắc lỗi này lên XDA nhưng ngu tiếng anh quá.bác nào biết vụ này chỉ e với

e đã task29.up lại rom.máy chạy ngon lành tất cả các rom trừ CM 7 và rom MIUI.chẳng hiểu tại sao cả.hic.thýc nhất cái CM7 mà ko dc xài.cứ flash rom CM7 là lại dính lỗi restart máy.tối ngủ máy đầy pin.sáng dậy thấy màn hình tối thui.phải tháo pin rồi lắp lại mới bật nguồn lên được mà pin chỉ còn khoảng 50-60%.thế là sao hả bác?e định thắc mắc lỗi này lên XDA nhưng ngu tiếng anh quá.bác nào biết vụ này chỉ e với
Thay đổi phiên bản Recovery xem sao. Mình đang dùng Recovery v3.2.0.2 chạy bản nào cũng ngon hết...:D