• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V07-V08-V09 - Build 20769.1.4.5 (UPDATE)

Status
Không mở trả lời sau này.

dj_long

Bản ROM này kg có include radio, bạn mưốn up radio thì thực hiện riêng vậy.

sao cái sreenshoot của pác Quang up lên có view RADIO 1.10.25.25 mà ! bạn thử xemkỹ lại giúp

p/s : đã hard reset ( giữ vol up + down .... )

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
sao cái sreenshoot của pác Quang up lên có view RADIO 1.10.25.25 mà ! bạn thử xemkỹ lại giúp

p/s : đã hard reset ( giữ vol up + down .... )

Radio là phần có thể Up riêng được kia mà, link tải phiên bản mới đó đã đưa lên từ lâu, bạn tìm lại và Up cho máy là được thôi.

Trong bài 1 đã đưa lên bản V08 là bản Update của bản V07, các bạn Up thử và cho cảm nhận của mình. :D

vochonguni

Member
Oạch, chiều nay vừa hì hục up và cài lại. Giờ lại có rom mới. Khó nghĩ quá :D
Đêm nay lại ngủ muộn rồi
Nhưng cháu thích cái cảm giác thế này.
Cám ơn bác Quang nhìu nhìu :)

nhattakiem

Up bản V7 mình thấy chạy rất ổn định, bản V8 chắc ổn định hơn nhiều thank bác Quang nhiều nhiều :)

TuyetKy

ROM 1.19.831.08 CHO HTC TouchHD
Cập nhật link bản V8
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?ynmlnmqz0iy

HuynhThanh

Mới vừa up xong bản V8. Bác Quang sửa hiển thị pin nhìn đẹp hơn! Cám ơn bác nhiều!!!!

quocvu1972

Opera:config

Cảm ơn Bác Quang rất nhiều về ROM V8, em vừa mới Up xong chạy ngon ghê zậy đó, nhưng em không biết chỉnh làm sao trong Opera để cho khi mình vào opera thì mình chỉ cần click vào link nào trong trang web đó thì nó chạy link đó, chứ hiện nay em cứ phải zoom lên rồi mới click vào link cần đọc nó mới chạy làm em mất thời gian quá và oải quá. Mong Bác Quang và các anh em nào biết chỉ dùm mình với ( em mới tuyển được em này nhưng ... hỏng bít sài :D )

Thrall

Bản này mình phải cài lại Opera, trong khi bản V7 lại chạy tốt. Lạ 1 điều là Logo của PV lại ko có trong phần About như bác Quang đã post

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bản này mình phải cài lại Opera, trong khi bản V7 lại chạy tốt. Lạ 1 điều là Logo của PV lại ko có trong phần About như bác Quang đã post
Logo PV vẫn có bình thường bạn àh .

htorancel

Đã up bản V8 của bác Quang cảm nhận thấy chạy nhanh hơn bản cũ. Nhưng có một lỗi là không còn dùng được bàn phím tiếng việt nữa. Bàn phím tiếng việt chỉ còn gõ được các chữ đ,ô,ơ, ư còn khi thêm dấu vào thì không têể thể thêm được.

Giúp em với (Cái tính năng mà mỗi khi gõ một chữ thì xuất hiện một thanh ngang đen phía trên bàn phím có cách nào bỏ nó đi ko bác. Vì em thấy có cái này vào khó chịu quá. Nó làm cho khi gõ các ký tự loạn hết cả nên.)

bnbrival

Xin cảm ơn bác Quang vì bản rom mới!

Sau một ngày test em thấy bản rom này nói chung là được: tốc độ, pin, Opera, GPRS, Wifi tốt. Nhưng em có một số điếm dưới đấy mong bác xem xét trong bản rom sau:
1. Chất lượng cuộc gọi chưa tôt (so voi ban rom ship va Davideuck_V4). Nếu được bác tích hợp luôn bản radio tốt luôn trong rom sau, đỡ phải up riêng.
2. Thinh thoảng bi treo máy (đã bị 2 lần từ hôm qua cho đến nay). Cụ thể bị treo khi vao task manager để tắt bớt các chương trinh đang chạy, gồm có: contacts, Opera và ActiveSync, tắt được 2 chương trình còn 1 chương trình thì máy bi treo.
3. ActiveSync, van chay thường trực
4. Tai nghe bluetooth ko điều khiển đươck PM chơi nhạc (hình như đây la lỗi chung cua Touch HD thi phai)

Tạm thời thế đã, nếu có vấn đề gì thêm em sẽ báo cáo bác sau

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Đã up bản V8 của bác Quang cảm nhận thấy chạy nhanh hơn bản cũ. Nhưng có một lỗi là không còn dùng được bàn phím tiếng việt nữa. Bàn phím tiếng việt chỉ còn gõ được các chữ đ,ô,ơ, ư còn khi thêm dấu vào thì không têể thể thêm được.

Giúp em với (Cái tính năng mà mỗi khi gõ một chữ thì xuất hiện một thanh ngang đen phía trên bàn phím có cách nào bỏ nó đi ko bác. Vì em thấy có cái này vào khó chịu quá. Nó làm cho khi gõ các ký tự loạn hết cả nên.)
Mọi thứ đều ổn không có vấn đề gì bạn dùng SPB Keyboard 4.0 gõi TV là ok .
Còn mỗi khi gõ xuất hiện thanh ngang ở trên màu đen đó là chức năng đoán từ trước

htorancel

Mọi thứ đều ổn không có vấn đề gì bạn dùng SPB Keyboard 4.0 gõi TV là ok .
Còn mỗi khi gõ xuất hiện thanh ngang ở trên màu đen đó là chức năng đoán từ trước

Có cách nào tắt chế độ đoán từ trước đi không vậy TITAN. Vì khi sử dụng bàn phím tiếng việt thì chính chức năng này làm cho bàn phím không có hiệu lực đối với bộ số từ. ;;)

bnbrival

Có cách nào tắt chế độ đoán từ trước đi không vậy TITAN. Vì khi sử dụng bàn phím tiếng việt thì chính chức năng này làm cho bàn phím không có hiệu lực đối với bộ số từ. ;;)

Ngay trên bàn phím co chỗ tắt chế độ T9 đấy, bạn gạt sang ABC là được. Hoặc vào option bỏ chọn T9 là được.

htorancel

Ngay trên bàn phím co chỗ tắt chế độ T9 đấy, bạn gạt sang ABC là được. Hoặc vào option bỏ chọn T9 là được.

Thank bạn rất nhiều. Gạt tắt chế độ T9 trên bàn phím thì được còn vào Setting để tắt thì ko được. Thank bạn rất nhiều.

dienthoai

Mình vẫn thích phần mềm EZinput, không biết huynh nào viết bổ sung phần gõ tiếng việt trên EZinput thì tốt quá. thks

dj_long

1. Chất lượng cuộc gọi chưa tôt (so voi ban rom ship va Davideuck_V4). Nếu được bác tích hợp luôn bản radio tốt luôn trong rom sau, đỡ phải up riêng.

vậy là sau khi up bản rom v07 của pác Quang , radio của bạn không lên ver 1.10.25.25 đúng không ? trong khi mấy cái screenshots của pác Quang show ở đầu là radio 1.10.25.25
- nếu không lên được ver của radio bạn có thể up riêng ( topic nằm bên ngoài ), tôi test thử thấy rất tốt

bnbrival

Cảm ơn bạn dj_long, mình đã up radio 10.25.25 rồi, chất lương tốt hơn.

Báo cáo bác Quang: Sau khi dung Opera, taắt chuưoơng trinh thi thinh thoang máy báo loi opera.exe. Có bạn nào bị nhu mình khoông

Thrall

À, mình cài lại Opera là xong
Nhưng chất lượng cuộc gọi thì vẫn bị ngắt quãng (thỉnh thoảng thui)

HuynhThanh

À, mình cài lại Opera là xong
Nhưng chất lượng cuộc gọi thì vẫn bị ngắt quãng (thỉnh thoảng thui)

Các bạn úp rom xong nhớ Hard Reset máy lại là sẽ không gặp tình trạng đó nữa!:D

Status
Không mở trả lời sau này.