• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V07-V08-V09 - Build 20769.1.4.5 (UPDATE)

Status
Không mở trả lời sau này.

Thrall

Cảm ơn bác đã nhắc, nhưng bác thử UP lại bản ROM ship mà so sánh xem

PhamQuang

Manager
À, mình cài lại Opera là xong
Nhưng chất lượng cuộc gọi thì vẫn bị ngắt quãng (thỉnh thoảng thui)

Các bản ROM PV đều sử dụng ATI 3D Driver cho nên nếu thoát Opera có thể báo lỗi, nếu disable báo lỗi một lần thì lần sau sẽ bt thôi.
Không cần phải cài lại Opera đâu.
Hoặc nếu cần thì Disable ATI 3D Driver đi là sẽ bình thường thôi.
Cách làm:
Dùng Registry vào sửa k.e.y sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\D3DM\Drivers]
"LocalHook"="d3dm_ati.dll"

Thành

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\D3DM\Drivers]
"LocalHook"="htc_d3dm.dll"

Sau đó Save lại rồi SR lại máy là sẽ bình thường tất cả thôi, như ROM Default.

bnbrival

Cảm ơn bác Quang, em đã thử thay đổi registry rồi nhưng máy của em vẫn báo lỗi. Khi sử dụng bản Davideuck_V4, em cung thay đổi registry như hương dẫn nhưng máy vẫn bị treo. Còn trong rom của bác thì máy không bị treo chi bị lỗi "Don't send".

Bác nào có link opera ngon thì cho tôi xin.

Cảm ơn!

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên bản Update V09:
- Thay đổi Registry và loại bỏ ATI 3D Driver để Opera hoạt động tốt hơn
- Thay đổi giao diện TaskBar, hiển thị PIN, sóng, WiFi,... được sưu tầm từ WiKi
- Thay đổi phiên bản mới Action 12 Buttons.
Cùng 1 số chỉnh sửa nhỏ khác.

vochonguni

Member
Hihi, cháu lại mở hàng nào!
Nhưng cháu thấy thích cái Action 12 Buttons màu đen hơn!
Cảm giác này thích thật. Up rom liên tục như hồi còn dùng exec :D

TuyetKy

Đúng như thời hoàng kim của Uni thật! Lại có ko khí ngày ngày UP ROM
Nhưng mà bản V9 chỉ chỉnh mỗi Opera thui, em chưa thấy cái gì khác, RAM và storage vẫn thế, tốc độ vẫn nhanh như cũ. Đ/c nào choáng tốc độ làm ROM của bác Quang thì chỉ cần cài lại Opera cho bản V8 là được

PhamQuang

Manager
Hihi, cháu lại mở hàng nào!
Nhưng cháu thấy thích cái Action 12 Buttons màu đen hơn!
Cảm giác này thích thật. Up rom liên tục như hồi còn dùng exec :D

Việc này không khó !!!
Trong bài đầu chú đã đưa CAB File lên rồi đó, kích thước cũng nhỏ thôi.
Cháu tải về cài cho máy là thành bản đen cũ thôi.

megalm176

anh PhamQuang làm ơn úp link khác dùm e, e down cái V9.0 mà hok dc, hok có acc của rapid nên ko mần ăn gì đc hết, thanks nhiều

HuynhThanh

anh PhamQuang làm ơn úp link khác dùm e, e down cái V9.0 mà hok dc, hok có acc của rapid nên ko mần ăn gì đc hết, thanks nhiều

Bạn chịu khó load nha! Lên topic rom không được nói về link bạn à! Bác Quang sẽ xóa bài đấy! Cám ơn bác Quang nhiều lắm! Hi vọng bản V9 sẽ tốt hơn bản V8!

ngphuongqt

Đã đưa lên bản Update V09:
- Thay đổi Registry và loại bỏ ATI 3D Driver để Opera hoạt động tốt hơn
- Thay đổi giao diện TaskBar, hiển thị PIN, sóng, WiFi,... được sưu tầm từ WiKi
- Thay đổi phiên bản mới Action 12 Buttons.
Cùng 1 số chỉnh sửa nhỏ khác.

Cám ơn bác PhamQuang nhé !

Bác cho hỏi thêm là IE hoặc Opera có chạy được Flash video trên các websites không vậy? Như vtc.com.vn chẳng hạn.

vochonguni

Member
Hi, thích quá. Cháu cám ơn bác nhiều. Chạy tít mù :D

Đúng như thời hoàng kim của Uni thật! Lại có ko khí ngày ngày UP ROM
Nhưng mà bản V9 chỉ chỉnh mỗi Opera thui, em chưa thấy cái gì khác, RAM và storage vẫn thế, tốc độ vẫn nhanh như cũ. Đ/c nào choáng tốc độ làm ROM của bác Quang thì chỉ cần cài lại Opera cho bản V8 là được

Hic, chơi PPC thì up rom mới thú chứ
Thích nhất cái cảm giác chờ đợi khi up rom và ngồi nhìn cái màn hình khi cài lại một đống ứng dụng :))

HuynhThanh

Hic, chơi PPC thì up rom mới thú chứ
Thích nhất cái cảm giác chờ đợi khi up rom và ngồi nhìn cái màn hình khi cài lại một đống ứng dụng :))[/QUOTE]

Bạn nói rất đúng up rom là 1 điều rất thú vị! Bản v9 này chạy khá good bác Quang à! Thay đổi máy biểu tượng pin,sóng nhìn khá cool!

HuynhThanh

Bác Quang cho cháu hỏi 1 chút là sao các bản rom của bác khi mình bấm vào nút volume up down ở bên hông thì màn hình lại sáng lên! Có cách nào khắc phục không cho sáng đèn không dzậy bác! Cám ơn bác ạ!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bác Quang cho cháu hỏi 1 chút là sao các bản rom của bác khi mình bấm vào nút volume up down ở bên hông thì màn hình lại sáng lên! Có cách nào khắc phục không cho sáng đèn không dzậy bác! Cám ơn bác ạ!
vào setting/system/key lock chọn lock all buttons...

war

thanks bác Quang nhiều, mới tậu con HTC THD ngâm cứu, up ROM mới của bác xem nào.

thangbom

mình cũng đang tải tại Rapidshare bình thường bản v09, dù chưa có ý định up (lười cái lại nhiều phần mềm đang có sẵn. Chăc chờ bác Quang release version WM6.5 rồi làm luôn thể vậy

vochonguni

Member
Oài, bản này đáng giá lắm. Up đi bạn ơi
Chờ 6.5 thì còn lâu. Còn nếu không cần camera thì cứ PM bác Quang mà xin bản 6.5 luôn :))

RONALDO1987

Oài, bản này đáng giá lắm. Up đi bạn ơi
Chờ 6.5 thì còn lâu. Còn nếu không cần camera thì cứ PM bác Quang mà xin bản 6.5 luôn :))

Camera thì không nói làm gì bạn à! Cái quan trọng là độ ổn định nó không được cao! Nếu độ ổn định cao mình cũng sẽ úp! Vì camera 365 ngày mình chụp chỉ được vài tấm thui!:D

demax

Thanks bác Quang, em vừa mới úp bản V9 xong. Em có góp ý nhỏ thế này:

Bản Rom V9 của bác Quang về cơ bản chưa thấy vấn đề gì nhưng có điểm đầu tiên là trong menu program của bản V9 hơi lộn xộn hơn của bản Rom Davideuck 4.5 vì nhiều chương trình nằm trong đó quá. Bản ROm của Davideuck trong menu program được sắp xếp khoa học hơn, hầu như được dồn theo từng mục như mục System, Wep, Multimedia riêng chỉ còn lại rất ít phía ngoai Program. Sau khi up rom thì chỉ việc cài chương trình mới vào trong program là gọn gàng chỉ những chương trình của người sử dụng cài vào sau thôi. Đấy là cái điểm em thích nhất của bản rom Davideuck.

Bản rom của Davideuck trongprogram được sắp xếp rất gon gàng

Đôi lời góp ý với bác Quang, hy vọng bản V10 anh Quang sẽ đẹp hơn, ổn định hơn, sắp xếp gọn gàng hơn...

Status
Không mở trả lời sau này.