• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V07-V08-V09 - Build 20769.1.4.5 (UPDATE)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Thanks bác Quang, em vừa mới úp bản V9 xong. Em có góp ý nhỏ thế này:

Bản Rom V9 của bác Quang về cơ bản chưa thấy vấn đề gì nhưng có điểm đầu tiên là trong menu program của bản V9 hơi lộn xộn hơn của bản Rom Davideuck 4.5 vì nhiều chương trình nằm trong đó quá. Bản ROm của Davideuck trong menu program được sắp xếp khoa học hơn, hầu như được dồn theo từng mục như mục System, Wep, Multimedia riêng chỉ còn lại rất ít phía ngoai Program. Sau khi up rom thì chỉ việc cài chương trình mới vào trong program là gọn gàng chỉ những chương trình của người sử dụng cài vào sau thôi. Đấy là cái điểm em thích nhất của bản rom Davideuck.

Đôi lời góp ý với bác Quang, hy vọng bản V10 anh Quang sẽ đẹp hơn, ổn định hơn, sắp xếp gọn gàng hơn...

Sorry !!! Mình không theo trường phái sắp xếp "gọn gàng" này, việc làm mà mình và Tom_codon đã từng làm từ năm ngoái, năm kia nhưng là việc làm vô ích phí thời gian.
Hơn nữa nếu thích bạn có thể tự sắp xếp lại cũng được mà, có gì khó đâu???
Tuân thủ theo Standar của HTC, còn ai thích khác thì tự tạo, như vậy hợp ý chung hơn.
Hiện mình theo trường phái sắp xếp như ROM Ship HTC đã sắp xếp, chỉ đưa vào thư mục riêng các c/t mà ta đưa thêm vào mà thôi.

ngphuongqt

Sorry !!! Mình không theo trường phái sắp xếp "gọn gàng" này, việc làm mà mình và Tom_codon đã từng làm từ năm ngoái, năm kia nhưng là việc làm vô ích phí thời gian.
Hơn nữa nếu thích bạn có thể tự sắp xếp lại cũng được mà, có gì khó đâu???
Tuân thủ theo Standar của HTC, còn ai thích khác thì tự tạo, như vậy hợp ý chung hơn.
Hiện mình theo trường phái sắp xếp như ROM Ship HTC đã sắp xếp, chỉ đưa vào thư mục riêng các c/t mà ta đưa thêm vào mà thôi.

Em cũng đồng ý với Bác PhamQuang. Em thích cách sắp xếp theo standard của HTC trong V09 của bác. Em cũng đã up V4.5 kia nhưng không thích cách sắp xếp: nó giống như dùng điện thoại Nokia ấy !!! :D nên up V09.

Cái em mong chờ ấy là Flash Pugin để xem Youtube và vtc.com.vn

Cheers,

nugift

Active Member
Sau vài ngày dùng bản V9 này, phải nói rằng tốc độ và sự ổn định là 2 yếu tố tuyệt vời nhất. Rất cảm ơn anh Quang!!! Lần sau với bản V10 anh quay lại ActionScreen màu đen nhá, đẹp hơn cái màu xanh này đấy! ;;)

*** Từ lâu lắm rồi nugift dùng các bản rom của anh Quang (cho tất cả các dòng máy) thì luôn thấy có 2 điểm 'đặc biệt' sau:

1- PPC luôn luôn được kích hoạt 'Key Lock'.
2- Âm thanh bàn phím to 'khủng bố' luôn! :D

HuynhThanh

Sau vài ngày dùng bản V9 này, phải nói rằng tốc độ và sự ổn định là 2 yếu tố tuyệt vời nhất. Rất cảm ơn anh Quang!!! Lần sau với bản V10 anh quay lại ActionScreen màu đen nhá, đẹp hơn cái màu xanh này đấy! ;;)

*** Từ lâu lắm rồi nugift dùng các bản rom của anh Quang (cho tất cả các dòng máy) thì luôn thấy có 2 điểm 'đặc biệt' sau:

ActionScreen màu đen có file đính kèm nằn ở dưới rom bác Quang đó bạn!

Cài vào là ok thui!:D

_NHN_

xin chào bác Quang và mọi người. mình tham gia diễn đàn chưa lâu, tại vì chưa xài đến WM, nay mình mới sắm X1. Trước tiên mình xin lỗi vì post bài vào đây có lẽ là lộn chuồng rồi, nhưng mà tại vì ở đây có lẽ là nơi bác ghé thăm nhiều nhất. Mình thấy các room của bác được rất nhiều người khen, bác cũng cook room cho I900. mạn phép hỏi bác 1 câu là bác có hay sẽ cook room cho X1 ko vậy? Mình rất mong có thể sử dụng room của bác cook cho X1
Thanks

PhamQuang

Manager

2 đặc điểm này Nugift phát hiện là chính xác !!! :D
- "K.e.y Lock" luôn mở là vì mình test ROM và soft nhiều, không phải lúc nào cũng đi bấm Power mất thời gian lắm. Cho nên để chế độ này mình thuận tiện hơn với công việc. Bạn nào muốn Lock lại thì đã nói nhiều lần rồi, có khó khăn gì đâu. :D
- Âm thanh cũng vậy, già rồi nên tai nghễnh ngãng, cứ phải để Max cho to hết cỡ, chỉnh nhỏ lại cũng đâu có khó khăn với các bạn trẻ thính tai nhỉ? :D
Do vậy, 2 chế độ trên là Default với các ROM của mình đấy. :D

HuynhThanh

2 đặc điểm này Nugift phát hiện là chính xác !!! :D
- "K.e.y Lock" luôn mở là vì mình test ROM và soft nhiều, không phải lúc nào cũng đi bấm Power mất thời gian lắm. Cho nên để chế độ này mình thuận tiện hơn với công việc. Bạn nào muốn Lock lại thì đã nói nhiều lần rồi, có khó khăn gì đâu. :D
- Âm thanh cũng vậy, già rồi nên tai nghễnh ngãng, cứ phải để Max cho to hết cỡ, chỉnh nhỏ lại cũng đâu có khó khăn với các bạn trẻ thính tai nhỉ? :D
Do vậy, 2 chế độ trên là Default với các ROM của mình đấy. :D

Chú Quang lớn tuổi rồi mà rất đam mê công nghệ! Nhờ chú mà anh em trên diễn đàn luôn được vọc những bản rom mới! Xài PPC mà không úp rom chán lắm chú à! Cháu rất cảm ơn chú!

st3v3nhai

bác quang cho em hỏi 2 việc:
- Nếu muốn chỉnh sửa volume lớn nhỏ như thế nào (ở bên Atom thì có Volume Limiter)
- Chỉnh sửa số item giới hạn trong Start Menu thì chỉnh như thế nào (bình thường nó cho bỏ 7 icons ở Start Menu thôi còn dư 2 khúc em muốn add thêm 2 cái vào nữa)

Thoai_DakMil

Super V.I.P
bác quang cho em hỏi 2 việc:
- Nếu muốn chỉnh sửa volume lớn nhỏ như thế nào (ở bên Atom thì có Volume Limiter)
- Chỉnh sửa số item giới hạn trong Start Menu thì chỉnh như thế nào (bình thường nó cho bỏ 7 icons ở Start Menu thôi còn dư 2 khúc em muốn add thêm 2 cái vào nữa)
Volume lớn nhõ thì dùng phím up+dow bên hông máy đó .
icon ở start menu mật định chỉ có 7 icon mà thôi k add thêm được , chỉ có thể loại bõ một cái nào đó rồi thay cái khác vào .

st3v3nhai

Volume lớn nhõ thì dùng phím up+dow bên hông máy đó .
icon ở start menu mật định chỉ có 7 icon mà thôi k add thêm được , chỉ có thể loại bõ một cái nào đó rồi thay cái khác vào .
- cái vụ chỉnh bằng volume button em bít ròy bác, ý em hỏi ở đây là tăng giảm dB của máy đó, ví dụ như con Atom lúc trước em xài thì mặc định của nó là 100dB nhưng nếu dùng "Headset Volume Limiter" thì mình có thể chỉnh cho nó lên 117dB nghe sẽ to hơn mặc định chung như bác Quang hay chỉnh max dB của HD ROM mà bác Quang làm đó mà.
- còn vụ Start Menu Icons thì em đang tìm hiểu đây :)

minhanh_03

- cái vụ chỉnh bằng volume button em bít ròy bác, ý em hỏi ở đây là tăng giảm dB của máy đó, ví dụ như con Atom lúc trước em xài thì mặc định của nó là 100dB nhưng nếu dùng "Headset Volume Limiter" thì mình có thể chỉnh cho nó lên 117dB nghe sẽ to hơn mặc định chung như bác Quang hay chỉnh max dB của HD ROM mà bác Quang làm đó mà.
- còn vụ Start Menu Icons thì em đang tìm hiểu đây :)
Vậy khi nào "tìm hỉu" ra cách add 8-9 Program thì nhớ chia sẻ kinh nghiệm cho Microsoft nhé.

ghekua

- cái vụ chỉnh bằng volume button em bít ròy bác, ý em hỏi ở đây là tăng giảm dB của máy đó, ví dụ như con Atom lúc trước em xài thì mặc định của nó là 100dB nhưng nếu dùng "Headset Volume Limiter" thì mình có thể chỉnh cho nó lên 117dB nghe sẽ to hơn mặc định chung như bác Quang hay chỉnh max dB của HD ROM mà bác Quang làm đó mà....
bạn dùng soft HD tweak 0.5.4 có thể tăng dB đó bạn
Mã:
http://montecristoff.webs.com/HDTweak/English/HD%20Tweak%200.5.4_English.cab
còn cái vụ Start menu thì chắc là chịu, hay bạn cài cái Quick menu 2.8 vào cũng được, thay ngon đó :D.
Cái này thì bên box phần mềm có post ùi hehe

st3v3nhai

- cái vụ chỉnh bằng volume button em bít ròy bác, ý em hỏi ở đây là tăng giảm dB của máy đó, ví dụ như con Atom lúc trước em xài thì mặc định của nó là 100dB nhưng nếu dùng "Headset Volume Limiter" thì mình có thể chỉnh cho nó lên 117dB nghe sẽ to hơn mặc định chung như bác Quang hay chỉnh max dB của HD ROM mà bác Quang làm đó mà....
bạn dùng soft HD tweak 0.5.4 có thể tăng dB đó bạn
Mã:
http://montecristoff.webs.com/HDTweak/English/HD%20Tweak%200.5.4_English.cab
còn cái vụ Start menu thì chắc là chịu, hay bạn cài cái Quick menu 2.8 vào cũng được, thay ngon đó :D.
Cái này thì bên box phần mềm có post ùi hehe
thnx bác, để em cài thử phần tweak vào chỉnh. còn menu thì em dùng register editor search thấy 1 số phần chỉnh menu mà ko biết chính xác thằng nào đây :D

ghekua

híc híc bác chỉnh registry cẩn thận không nó teo phải HR lại thì khổ :D. Bác thử dùng Resco Explorer send mấy cái shortcut ra start menu xem có được không :D

st3v3nhai

send shorcut ra \Windows\Start Menu\ roy bác...cách này hem work, còn cái reg thì em bak nó lại trước mới dám táy máy chứ, tò mò là biết chắc thế nào cũng phải HR hoặc sẵn up ROM mới luôn mà :D

Status
Không mở trả lời sau này.