• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V56 (Core 23041) với MANILA 2.6

Status
Không mở trả lời sau này.

nvhquan

không save contact được

xin cho biết cách save contact trong bản rom này, khi lưu theo cách bình thường chỉ thấy xuất hiện unnammed contact và không có chi tiết chi cả:-/
xin cảm ơn

war

không biết bản này thế nào chứ bản v55 ì ạch lắm, save contact không thấy tên và số ĐT.

vbminh

xin cho biết cách save contact trong bản rom này, khi lưu theo cách bình thường chỉ thấy xuất hiện unnammed contact và không có chi tiết chi cả:-/
xin cảm ơn

bản Rom này bị lỗi nên lưu contact theo cách thông thường không đc, tôi phải loay hoay mãi thì tìm ra cách này: phải tạo ra 1 contact là Unnamed trước, chọn vào Unnamed sau đó ấn vào Menu ở dưới (ko chọn Edit Contact nhé), chọn See more information, chọn Edit hoặc chạm luôn vào biểu tượng là có thể nhập chi tiết của contact bạn muốn làm.

zoroskynet

PhamQuang,

I found out following bugs

1. Footprint tab should be included. It is working well except in Miri footcam ROM
  2. In dial pad window. You can not move up and down only the first several contacts shown
  3. Manila SMS do not search for the names (you have to enter number manually). This works in Miri 23,037.
  4. If you reset the phone. Manila fix not working. You have to reset several times.
  5. Office application not working

Very good rom. Fast and can be used as daily usage. PLS INCLUDE footprint for revision.

Many thanks Chef ROM ....=D>

Chỉnh sửa cuối:

gerlesion

Thank PhamQuang so much for your great ROMs!!!
Mình muốn hỏi là bạn có cách nào add thêm list alphabet trong phần Music (all songs) của HTC Album như của Iphone hay Resco Explore không. Mình có gần 200 bài hát, mỗi lần muốn tìm một bài từ vần M trở đi đã cực kỳ khó chịu rồi =.=. Nếu bạn add thêm được tính năng này vào thì thật sự tốt quá :D.

layautovolam123

Em có nhận xét...kô đúng mấy bác bõ qua cho: ì ạch...hơn bản trước. Mở máy lên mới nhận đc tin nhắn(em với con ghệ lại gây lộn hix hix..)

wallclock

Định lên báo cáo với chú Quang là thiếu Office, chỉ có Onenote là hoạt động thôi. Cứ tưởng là tại máy, tính Hard Reset lại, may sao mò lên forum mới thấy :p .
Đang down để up lại. Thanks chú Quang.

gerlesion

Mấy cái nút bấm mơi trong Man 2.6 này trông thật stupid. Có cách nào gở mấy nút này ra không bác Phạm Quang.

vbminh

Lỗi báo tin nhắn đến vẫn chưa khắc phục được hả chú Quang, cháu có cài thêm HD Tweak theo ai đó hướng dẫn nhưng vẫn không được, cháu nghĩ cái lỗi này là khá nghiêm trọng!!! cứ phải bật máy lên thì mới thấy có tin nhắn đến, bất tiện quá !!! :(

IPHONE12

Lỗi báo tin nhắn đến vẫn chưa khắc phục được hả chú Quang, cháu có cài thêm HD Tweak theo ai đó hướng dẫn nhưng vẫn không được, cháu nghĩ cái lỗi này là khá nghiêm trọng!!! cứ phải bật máy lên thì mới thấy có tin nhắn đến, bất tiện quá !!! :(

bạn cài HD Tweak xong vào phần sms cài đặt lại là ok mà.mỗi lần tin nhắn đến thì màn hình sáng lên

hunter_tht

Bà con co bi tình trạng này ko? sau khu up room V56 khởi động lai thấy báo "there is no Malina Window" ?????

lonebeast

Mấy cái nút bấm mơi trong Man 2.6 này trông thật stupid. Có cách nào gở mấy nút này ra không bác Phạm Quang.

Đó là xu hướng phát triển của WM6.5 đấy bạn à, đã có lần chú Quang trả lời vấn đề này rồi. Mình thấy cũng rất tiện khi chuyển các phím bấm xuống dưới như vậy.

Chú Quang cho cháu hỏi một chút nhé:
- Thời tiết ở màn hình Home của cháu không cập nhật được (mặc dù khi mới cài ROM thì nó vẫn nhận bình thường)
- Hình như về đồ họa nó vẫn chưa hoàn toàn ổn hay sao ý chú ạ (một số chương trình không được hiển thị hết)
- Chú có thể cứ để tab Footprints được không (cháu nghĩ để mọi người làm quen với chương trình này, đây là một chương trình rất hay)

Chỉnh sửa cuối:

vbminh

bạn cài HD Tweak xong vào phần sms cài đặt lại là ok mà.mỗi lần tin nhắn đến thì màn hình sáng lên

Cảm ơn bạn, mình đã làm được rồi, nhưng phần mềm tin nhắn này có vẻ không hay lắm, hội thoại trong tin nhắn thứ tự không chính xác (sắp xếp theo thời gian), ví dụ: mình nhắn tin hỏi cái gì đấy thì thấy tin trả lời lại nằm lên trước. chính cứ để tin nhắn như các bản ROM trước lại hay hơn!!! à có trường hợp như thế này nữa, lúc mình đang nhắn tin khoảng được 20 ký tự thì con trỏ lại nhảy lên đầu, làm mình lại phải sửa lại, mình để ý là lần nào nhắn tin cũng bị vậy ! :-?

IPHONE12

wm khi nhắn tin nhanh là hay bị lọan phím lắm.cho lên chọt cứ từ từ=))=)).thật ra khi có tin nhắn đến bạn chỉ cần nhìn thấy cái đèn led trên nủ power nhấp nháy là biết thôi ma

saomai1268

đề nghị anh Quang thêm tab Footprints vào, vì dù sao cũng đã có cách để cho thêm ảnh vào tab Footprints. Dùng cái này rất hay.
nếu có thêm tab programm nữa thì càng tuyệt vời hơn.

chạy theo bui mới thì đúng rồi, nhưng nếu anh Quang có thể cook một rom với manina 2.6 và những bui đã ổn định như 3016, 3017... để anh em còn có hậu phuơng mà lui về dùng khi gặp những khó khăn không muốn có cùng các bui mới.
Mong anh suy nghĩ về đề nghị của tôi nhé, cám ơn anh.

nhochaykhocnhe

Thanks pác Quang nhìu, em vừa up V55 tối wa, đến sáng nay đã có V56. Bác làm nhanh khủng khiếp, lại còn build mấy dòng cùng một lúc nữa. Khâm phục bác quá. Nhân tiện cho em hỏi là máy em up lên V55 nhưng đồng hồ của manila chạy không chính xác, cứ lật tới lật lui. VD như 9g35 cứ lật thành 10g01, mặc dù lúc đó là 10g02. Thiệt là rối cả lòng em. pác có cách nào fix nó được không ah, hay là bản V56 đã fix được chưa ah.

IPHONE12

bản nỳ chạy cũng mượt nhưng khi ở màm hình home mất chứ Star đi nhìn nó không đẹp lắm.hihi

sao weather nó không hiện lên ở phía dưới đồnh hồ nhỉ.ai bít chỉ giùm

Status
Không mở trả lời sau này.