• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V56 (Core 23041) với MANILA 2.6

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
cám ơn chú Quang, V56 chạy mượt hơn V55 nhiều.Nhung Rotate screen hinh như không có tác dụng chú ạ, vì cháu để ở Home manila khi chuyển landscape, chỉ thấy màn hình đen xì.

Hiện tại chỉ có 2 Tab "Photos & Videos" và "Music" là quay tốt mà thôi, các Tab khác quay sẽ đen đó.

lonebeast

Cháu lại nghĩ khác chú ạ. Có thể phiên bản này hơi có vấn đề về đồ họa; ví dụ trong hai hình cháu up lên đây:
- Hình thứ nhất thì khoảng cách giữa các icon bị để quá xa;
- Hình thứ hai thì giao diện của một vài chương trình không phủ kín được màn hình (vẫn có thể nhìn thấy giao diện của chương trình nằm phía dưới ở phía trên màn hình).
Còn một vấn đề nữa chú ạ: đấy là task manager không hoạt động hiệu quả

risk4u

V56 này phần tin nhắn vẫn bị lỗi ko tự tìm tên như v55 bác ạ:(

IPHONE12

nói chung còn lỗi một số thư.thêm 1 lỗi là không Import đc contact từ sim ra máy đc.

nhimyeu

Cháu lại nghĩ khác chú ạ. Có thể phiên bản này hơi có vấn đề về đồ họa; ví dụ trong hai hình cháu up lên đây:
- Hình thứ nhất thì khoảng cách giữa các icon bị để quá xa;
- Hình thứ hai thì giao diện của một vài chương trình không phủ kín được màn hình (vẫn có thể nhìn thấy giao diện của chương trình nằm phía dưới ở phía trên màn hình).
Còn một vấn đề nữa chú ạ: đấy là task manager không hoạt động hiệu quả

bác dùng vietmap bản nào thế có thể cho em một bản như vậy được o

rainsea

Bác Quang cho hỏi cách đưa Call History ra bên ngoài Home để truy cập dễ dàng hơn ạ.

risk4u

Settings >>> Sounds & Notifications >>> Sounds >>> Messaging: New text message: Mark "Play sound" & "Display message on screen"

Khi đó SMS sẽ hiển thị trên màn hình và báo.

Không phải là nó ko báo tin nhắn lên màn hình bác ạ. Mà là khi có tin nhắn đến nó ko thông báo gì cả. Đến khi mình bật màn hình lên thì nó mới báo là có tin nhắn đến. Vì thế nên mình ko biết khi nào có tin nhắn cả:( Chắc các bạn kia cũng bị lỗi như cháu :-/ chứ ko phải là khi tin nhắn đến nó thông báo nhưng ko hiện lên màn hình

kicu

Không phải là nó ko báo tin nhắn lên màn hình bác ạ. Mà là khi có tin nhắn đến nó ko thông báo gì cả. Đến khi mình bật màn hình lên thì nó mới báo là có tin nhắn đến. Vì thế nên mình ko biết khi nào có tin nhắn cả:( Chắc các bạn kia cũng bị lỗi như cháu :-/ chứ ko phải là khi tin nhắn đến nó thông báo nhưng ko hiện lên màn hình

Em cũng bị như Bác. Chắc tại bản Rom này rùi, Nhưng hy vọng rằng là mình chưa Set đúng cách.

vbminh

Em cũng bị như Bác. Chắc tại bản Rom này rùi, Nhưng hy vọng rằng là mình chưa Set đúng cách.

Đúng là nó bị lỗi, hình như bác Quang vẫn chưa hiểu ra ý đó, bạn giải quyết bằng cách cài HD Tweak 0.5.4, đặt Enable cho Wake up on new SMS là được, lần trước mình cũng được 1 bạn hướng dẫn như vậy!

risk4u

Đúng là nó bị lỗi, hình như bác Quang vẫn chưa hiểu ra ý đó, bạn giải quyết bằng cách cài HD Tweak 0.5.4, đặt Enable cho Wake up on new SMS là được, lần trước mình cũng được 1 bạn hướng dẫn như vậy!
Hi vọng là làm theo cách này sẽ đc. Mình bị lỗi này mấy V gần đấy rồi. Nhưng hỏi ko ai trả lời. Gần đây thấy nhiều người cũng bị giồng mình nên bác Quang mới trả lời nhưng mà hình như bác lại hiểu sai ý :p

FreemanNFS

thanks bác QUang nhiều. cháu mới up chưa test được gì nhiều. cháu có vấn đề xin hỏi bác Quang là cháu sử dung SpbBackup để backup lại, mỗi khi cháu uproom mới thì cháu dùng bản backup của để restore ( vì cháu có isntall thêm 1 số chương trình cháu cần nên mỗi lần up rom mới phải install lại nữa)như vậy có tốt không bác Quang? hay bác có cách nào tốt xin hướng dẫn cháu.thanks bác nhiều

grzegorz10

Cảm ơn bạn đã cho một ROM Great PhamQuang,

Ngày Rebuild tiếp theo của bạn chúng tôi có thể xin vui lòng có Footprints bao gồm, vì nó là ảnh mà là vấn đề không Footprints chính nó. Bạn chỉ cần sử dụng camera từ hình ảnh và Video

birdcut

Cảm ơn bạn đã cho một ROM Great PhamQuang,

Ngày Rebuild tiếp theo của bạn chúng tôi có thể xin vui lòng có Footprints bao gồm, vì nó là ảnh mà là vấn đề không Footprints chính nó. Bạn chỉ cần sử dụng camera từ hình ảnh và Video
Oh man!
I think I know you. You are the author of Dusk theme from XDA-Devs. You could type English here, no need to use google translate.

Status
Không mở trả lời sau này.